Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Tactic 1 kèo phải - test with Wolves và fm-vn

http://www.mediafire.com/?guqmm4jwfm4 <== linktac
    Tactic này mình tìm đc 1 từ 1 trang web nước ngoài,nhưng lâu ngày quên mất nguồn gốc.tất nhiên để hoàn thiện như hiện nay mình đã test và thay đổi nhiều.tuy nhiên nòng cốt của tactic ko thể thay đc.
    Đây ko phải là 1 tactic dùng để ghi nhiều bàn,tấn công ào ạt.nhưng nó có thể mang lại cho bạn những chiến thắng 3-0 trên sân khách Chelsea,MU .v.v.vv.Đặc biệt tac này dùng cho đội bóng vừa và nhỏ càng tốt càng thể hiện đc tầm quan trọng của bóng đá phòng ngự phản công.
    Tactic này đã đc kiểm nghiệm ở mùa 3 giải FMonline FM by Night với mạch 22 trận bất bại cùng những trận thắng như chẻ tre,Kể từ ngày đẻ ra cái bug phạt góc mình ko dùng nó nữa,vì thắng dễ quá.Hiện tại mình vẫn dùng tactic này và ko sử dụng bug phạt góc vì thế nếu bạn nào muốn hãy tự thêm vào nhé !!!
    Formation

Team instructions

Touchline Instructions(TI =shout)

Bắt đầu trận đấu để Standar và nếu gặp đối thủ mạnh,có nhiều cầu thủ giỏi,thì chơi Counter Attack nhé
    *Với các trận sân nhà :
    Mình thường thay đổi TI khi thấy ít cơ hội,không nắm đc thế trận,bị ép quá cảm tưởng như sớm muộn sẽ thủng lưới,thậm chí bị thủng lưới sớm.Còn nếu ko cứ để nguyên và ko việc gì phải thay đổi khi bạn vẫn ghi bàn .
    1.Look For Overlap : cầu thủ sẽ chạy nhanh và nhiều hơn,tìm cơ hội nhiều hơn.Các tiền vệ cánh sẽ có nhiều lựa chọn hơn khi tạt bóng.
    2.Vẫn ko ăn thua thì đổi Strategy sang Attacking để tấn công.
    3.Nếu trọng tài có vẻ hiền lành,dùng ngay Hassle Opponents và Get Stuck In.Đa số gặp đội bóng trung trung sẽ bị bạn ép cho thành bã mía.phản tác dụng khi gặp các đội chơi Cương như Chelsea,Inter đại loại thế…
    4.Nếu có ST,MC chỉ số Long Shot cao,bật Shot On Sight để tận dụng những cú sút xa.
    5.Nếu đường Pitch sân nhà của bạn khá lớn ,chọn Get Ball Forward để tăng tốc độ,độ dài của đường chuyền,phá bóng từ phần sân bạn.Gây áp lực lên hậu vệ đối phương.
    6.Khi tấn công vẫn bế tắc tùy phân tích,quan sát của bạn hay thử nhận xét xem đối phương yếu ở cánh,hay trung lộ.Chọn Expoilt to Flanks + Play Wider hoặc Expoilt to Middle + Play Near
    Trong phần lớn trận đấu thì khi mình áp dụng những TI trên thì 95% mang lại kết quả tốt đẹp,có thể ko thắng cũng gỡ đc hòa khi bi dẫn bàn.
    *Với các trận sân khách :
    Hãy mang quan điểm Mourinho khi bạn dùng tactic này : Chiến thắng chỉ cần 1 bàn là đủ.
    **Vẫn khởi đầu như ở sân nhà,giả sử bạn ghi bàn trước,và có 1 bàn làm vốn.Hãy bảo toàn tỷ số này là tốt nhất
    1,Hãy set Strategy Counter Attack + TI là Pass Into Space để chơi phản công.Đây là kiểu phòng ngự phản công tốt và phổ biến nhất với FM10 này.Đặc biệt nếu có ST nhanh thì thật là …vãi hà.
    2.Set Drop Deeper and Pass To Feet,những đường chuyền sẽ chính xác hơn và tránh đc sai lầm.
    3.Kéo thằng AMR về làm MR luôn ,củng cố hàng phòng ngự.

**Giả sử…bạn bị dẫn trước hoặc giữa h2 rồi mà vẫn 0-0 :
    1.Bật Look For Overlap + Work Ball Into Box .Đây là kiểu mà ARS của Wenger hồi 2002-2004 hay dùng.Tận hưởng đi [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]
    2.Nếu có thằng cánh ngon ,tạt tốt : Bật ngay Exploit to Flanks + Play Wider
    3.Tiếp tục bật Hassle Opponents và Get Stuck In để gây áp lực lên đối thủ.Hi vọng trọng tài ko phải là Kuzaki ko thì thẻ đỏ cả đống
    4.Hết cách rồi,Overload + take more risks đi thôi.

*Mình cũng trình lại cái Position Player luôn cho chi tiết hơn,cái trước sơ sài quá.

GK
    Role : Sweeper Keeper
    Duty efend
    SW để còn kịp gỡ gạc khi 3 anh DC mắc sai lầm
    Các chỉ số cần thêm : Acceleration, Pace, Agility and Rushing Out và tất nhiên là bao gồm cả các chỉ số cần thiết và quan trọng nhất với thủ môn trong box đã có bài viết đấy.Mình ko liệt kê ra nữa.

DC giữa :
    Role :Limitted Defender
    Duty: Cover
    Chọn DC tốt nhất của đội bạn chơi cho vị trí này nhé.Cần chỉ số Strength, Positioning, Jumping, Marking, Anticipation, Decisions

DRLC: 2 anh DC 2 bên ấy
    Role: Central Defender
    Duty : Stopper
    Chú ý tactic này DLC đc hỗ trợ phòng ngự bởi ML ,còn DRC thì ko,anh AMR dâng cao,vì thế nên chọn DRC chạy nhanh cho vị trí bên phải này.

MLC và MRC ,2 anh MC 2 bên nhé : set mặc định theo kiểu Ball Winning Midfielder Support ,rồi vào chỉnh Through Ball lên mức Offen là xong

Anh MC ở giữa quan trọng này :

ML:
    Role : Wide Midfielder
    Duty : Automatic
    Cross From: Mixed
    Cross Aim : Near post

AMR :
    Role : Inside Forward
    Duty : Attack
    Cross From : Mixed
    Cross Aim : Far Post

FRC = Poacher ( tất nhiên là attack)

FLC= Advanced Forward + Attack luôn ( nếu là mẫu toàn diện như B52 (funny data nhé) hay R10 thì set Complete để tận dụng hết )

Xong phần vị trí giờ đến phần Player Maker : hay dùng khi đội bạn sở hữu 1 next xavi,fabregas hoặc chí ít Hamsik ....tương đương thế .và set MC giữa này làm Player Maker nhé
    Target Man Supply : ở FM 10 tactic chia làm 3 loại Target Man Supply
    1-Loại To Head nếu bạn có 1 ST to cao đen hôi khống chế or chuyền bóng = đầu tốt.hãy cho anh này làm Advanced Foward,Target man để tận dụng Head ghi bàn or hỗ trợ anh Poacher kia ghi bàn
    2: loại to Feet ,nên dùng nếu Poacher bạn là mẫu khống chế bóng tốt,xử lý khéo để dứt điểm luôn. Lúc này Target Man : là Poacher nhé
    3 : loại Run Onto Ball : nếu Poacher bạn là kiểu tiền đạo chạy nhanh vào sút tốt thì nên chọn loại này cho Target Man là Poacher
    loại cuối Mixed : khi Poacher bạn quá toàn diện,hoặc ko có điểm gì mạnh hãy set anh ta Target Man miễn cưỡng và chọn Target Man Supply là Mixed.Tốt nhất là ko dùng luôn.

Nhỏ mà mua được xavi,fabregas hoặc chí ít Hamsik rồi còn sakho .... Phải nói là nhỏ nhưng mà nó đại gia mới đúng , bạn đang cầm Man đại gia chứ gì vậy mà dám kêu

Trích dẫn Gửi bởi thienlong000007
    Cái tac hồi đá FMO đây mà, xem cả trận toàn thấy Hazard phất bóng lên cho Gignac chạy thục mạng
    Cùi mía cũng củ hành Sunderland [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

Củ hành sân nhà 1-0 à

Xem lại past meeting đi

Củ hành sân nhà 1-0 à

Xem lại past meeting đi

từ lúc xài tac này có thua human nào đâu [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] ,còn bem chết cả Chelsea ,MU,Liv,Ars sân khách [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

từ lúc xài tac này có thua human nào đâu [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] ,còn bem chết cả Chelsea ,MU,Liv,Ars sân khách [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

Hack nói làm giề, tac chả có gì đặc sắc ngoài trò phất bóng rồi chạy [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

Hack nói làm giề, tac chả có gì đặc sắc ngoài trò phất bóng rồi chạy [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

khối đội khốn đốn vì cái trò hất bóng rồi chạy ấy đây [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. 4-2-4 Wolves
    Bởi phamlinhnd1010 trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-05-2014, 01:55 PM
  2. [hỏi] có phần mềm nào xem tactic hả các bác
    Bởi nguyendinhtu trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-25-2011, 07:38 PM
  3. [TACTIC FM12]4-2-4 Perfect Machine By VTK. Tac khủng ra lò mời a e test
    Bởi tranthuyth7 trong diễn đàn Tactics & Training FM2012