Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    Trích dẫn Gửi bởi vietanh_1611
    Mình đang chơi patch 10.3. Tình hình là chơi Valencia mùa đầu không có tiền để mua bất cứ 1 cầu thủ tốt nào. Những trụ cột như Mata, Villa rao bán thì được bid với giá rất bèo. Đội hình già nua không ai mua, mà mùa đầu không sớm có tiền mua wonderkid sang mùa 2 nó tăng giá thì cũng hết mua. Với đội ngũ DC,MC, DMC như hiện tại thì chắc là lót đường cho Real, Barca nó vô địch mất.
    1/ chuyện ko cạnh tranh đc với barca real là tất nhiên rồi, bạn muốn vô địch ngay mùa đâu tiền hả tất nhiên có thể có (nhiều) người đã vô địch mùa đầu nhưng trước khi mùa giải bắt đầu chả ai to mồm bảo valencia sẽ chắc chắn vô địch cả
    2/ có thể mua trả sau 48 tháng
    3/ mùa đầu ko bao giờ có chuyện các CLB mạnh tay mua bán

nếu bạn mún vô địch chơi Real đi =) còn valen thì phải từ từ

đang chơi Valencia nè bạn. Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn mà. Với lực lượng thế bạn tranh suât C1 đi, đừng nghĩ vô địch. Nhưng còn may mắn nữa. Nếu muốn trị Barca và Real có thể dùng cách sau:
    Barca : 4-2-3-1 ( AMR AMC AML)
    Very deep defensive line
    Very narrow width
    Very slow tempo
    --> Phản công ghi bàn = Villa (poacher)
    Real: 4-6-0 ( tiền vệ kim cương-Marchena*Anchor + AMR và AML )
    Deep Defensive line
    Normal Width
    Very Slow tempo
    ---> Phản công thì hên xui vì bộ tứ vệ Real trâu lắm, Mata(AML) với Pablo Hernandez(AMR) + AMC phải cầu may, còn Silva khỏi ra cánh, chạy ko lại tụi nó, để nó làm CM set Playermaker. Set kiểu này nghe có vẻ nhảm nhảm nhưng thủ chắc, có khi lấy dc 1 điểm

Mình xoay vòng giữa 4-4-2 và 4-2-3-1, thấy cũng ổn. Bạn thử xem.

Thích thì add nick Ym mình [email protected]<script data-cfhash='f9e31' type="text/javascript">/* <![CDATA[ */!function(t,e,r,n,c,a,p){try{t=document.currentScr ipt||function(){for(t=document.getElementsByTagNam e('script'),e=t.length;e--if(t[e].getAttribute('data-cfhash'))return t[e]}();if(t&&(c=t.previousSibling)){p=t.parentNode;if (a=c.getAttribute('data-cfemail')){for(e='',r='0x'+a.substr(0,2)|0,n=2;a.l ength-n;n+=2)e+='%'+('0'+('0x'+a.substr(n,2)^r).toString (16)).slice(-2);p.replaceChild(document.createTextNode(decodeUR IComponent(e)),c)}p.removeChild(t)}}catch(u){}}()/* ]]> */</script>. Cũng ít có bạn chơi FM cùng.

Ai chơi Valencia vào giúp với!!!

Mình đang chơi patch 10.3. Tình hình là chơi Valencia mùa đầu không có tiền để mua bất cứ 1 cầu thủ tốt nào. Những trụ cột như Mata, Villa rao bán thì được bid với giá rất bèo. Đội hình già nua không ai mua, mà mùa đầu không sớm có tiền mua wonderkid sang mùa 2 nó tăng giá thì cũng hết mua. Với đội ngũ DC,MC, DMC như hiện tại thì chắc là lót đường cho Real, Barca nó vô địch mất.

Trích dẫn Gửi bởi vietanh_1611
    Hehe, ai bảo là chơi Valencia ko có tiền. Valencia mà bán Villa với Mata thì có mà xin thua luôn à?
    Vào chơi, bạn yêu cầu ban lãnh đạo tăng khung lương, 100% là đồng ý. Sau đó chuyển toàn bộ ngân sách lương sang ngân sách chuyển nhượng. Thế là có ngay tầm hơn 13 triệu tiền mặt chuyển nhượng. Mua trả sau 100%, đến khi hết tiền chuyển nhượng bạn lại yêu cầu ban lãnh đạo tăng ngân sách chuyển nhượng, thế là có thêm từng ấy tiền nữa.
    Ban có tin là mình chuyển nhượng với tiền chênh lệch mua vào với bán ra lên tới hơn 100M không :d. Mà vẫn còn 8M dành để kiếm staff ngon
    Một số vị trí khuyên bạn nên mua là Gourcuff 20M, Annan 4M, Andreas Beck 14M, GK Kameni 6M, Cardozo 14M, Otamendi 4M., một hậu vệ cánh trái ngon nữa.
    Ở bản này mua Chiellini mất có 30M thôi, không thì mua Zapata 22M.
    Mình chơi Valencia mùa đầu tiên giành Euro cup, Cúp Quốc gia, ở giai vô địch thì xếp thứ 3, mà thứ 3 là do cuối mùa chấn thương nhiều quá thua liền 3,4 trận, ko thì cũng vô địch luôn.
    Đã từng chơi Rooney, Dzeko, Aguero, Torres... và xin khẳng định với bạn là Villa đá Poacher khủng kinh khủng, là tiền đạo mình cảm thấy hài lòng và phấn khích nhất

mùa đầu tiên cầm MU, mình cũng bid Villa về mất 57M bảng Anh
    ko hiểu sao Villa thì 7 trận ghi 8 bàn còn Rooney thì tịt ngòi
    R10 : deep lying forward trái
    Villa : advance Forward phải
    ai giúp với

Trích dẫn Gửi bởi cusut07
    mùa đầu tiên cầm MU, mình cũng bid Villa về mất 57M bảng Anh
    ko hiểu sao Villa thì 7 trận ghi 8 bàn còn Rooney thì tịt ngòi
    R10 : deep lying forward trái
    Villa : advance Forward phải
    ai giúp với
    đây là topic về valencia
    Rooney phải, complete forward support, creaticity 12-14, cấm sút xa,
    Villa trái, poacher, creativity 13-15, cấm sút xa

Villa thì đỉnh rồi, nhưng dùng cũng chỉ 3-4 mùa thôi, chơi valencia nhiều khi rất đau đầu với những cái tên như mata, vicente, pablo hernandez, joaquin :a33::a33::a33::a33:

R10 lại support ah, att ko đá được hả bạn
    mình thấy poarche nó đá xa khung thành quá ghi ít bàn,đá thế 2 thằng có được 100 bàn/mùa ko
    để thử xem thế nào

2 thằng 100 bàn / mùa

Poacher là mẫu săn bàn mà , sao lại ghi ít Hay bạn đòi đứng dưới hàng hậu vệ đối phương ghi bàn cho dễ Đứng trong gôn của ng` ta có khi chuyền cho nó khỏi đỡ banh cũng vào luôn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi DNV
    2 thằng 100 bàn / mùa

Poacher là mẫu săn bàn mà , sao lại ghi ít Hay bạn đòi đứng dưới hàng hậu vệ đối phương ghi bàn cho dễ Đứng trong gôn của ng` ta có khi chuyền cho nó khỏi đỡ banh cũng vào luôn nhỉ
    bạn giải thích rõ hơn mấy mẫu tiền đạo trong Fm được ko?
    mình tưởng poarcher là thằng tiền đạo theo kiểu chộp giật chứ, tức là lùi xuống thỉnh thoảng phi lên kiếm 1 bàn rồi lại lùi về sau chứ
    poacher nghĩa đen là săn trộm mà đâu phải lúc nào cũng săn đâu

theo mình thì nó xếp theo thứ tự như sau :
    thằng deep lying = "cắm sâu" là thằng đá cắm cao nhất
    thằng advance forward là thằng đá cao nhưng cũng thỉnh thoảng lùi về
    rồi mới đến thằng poacher là đá thấp 1 chút thỉnh thoảng thằng cắm nó hút ng có khoảng trống thì phi lên ăn 1 quả rồi lại lùi về
    thằng target man thì mình hơi mù mờ @@ , nhưng chơi rồi thấy có vẻ là tập trung bóng cho thằng này @@
    trequartista là gọi là thằng tiền đạo lùi, đá hộ công phía sau tiền đạo cắm hay gọi là tiền vệ công cao nhất cũng được, thằng này như kiểu số 10 cổ điển vậy

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin tac Valencia
    Bởi cuuseo trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 07:45 PM
  2. Ai chỉ cho mình cách bố trí đội hình Valencia sao cho mạnh nhé
    Bởi phongkhamkt1 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-21-2010, 07:56 PM
  3. Các bác góp ý cho Valencia của em với
    Bởi noithatductinh trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10