Kết quả 1 đến 8 của 8

mình thì chỉ thix xài 1 Target man độc lập , 2 tiền đạo cánh 2 bên

veloso.annan.mascherano.lucas.babel.cong them gerrard
    Veloso đẩy lên đá MC , hoặc nếu lúc đá DMC đều set là deep lying.
    Lucas đá MC , ball winning
    Annan cũng ball winning hoặc thế nào tuỳ bạn mình chưa bao h xài ku này.
    Mas thì DMC , set chuẩn DMC thôi, duty support để tận dụng ít khả năng chuyền bóng khá chuẩn của anh ấy.
    G8 thì playmaker đá ở AMC .
    Babel thì bán đi cho rảnh nợ...Nếu không bán đc thì đem loan. Nếu vẫn muốn dùng thì set inside FW , cho phép cut inside ...

Tactics sử dụng Target Man

Tình hình là mình rất nhiều lần sử dụng target man nhưng ko khi nào có hiệu quả hết.Cầm Liver mua về mấy thằng Target man được đánh giá là vip như Cardozo, Dzeko, Necid nhưng ko thằng nào đá được hết.nó ko gi bàn đã đành.nó làm Torres tịt ngòi lun mới ức chứ.sử dụng chiến thuật nào cũng thế.anh em nào biết chỉ dùm cái.chứ có mỗi Torres.nó chấn thương cái là khỏi đá lun.

Romelo Lukaku !!! Hàng khủng đó

Điều này phụ thuộc lớn vào hàng tiền vệ.
    Nếu hàng tiền vệ sáng tạo cao , nhưng lại không thể chuyền bóng thì coi như bạn đã sai lầm chiến thuật. Bạn nhìn sáng tạo và cầm bóng như Barca , real đôi khi cũng tịt ngòi vì bố trí không hợp lý.

Trong 1 tactics cũng không nên kết hợp Target man với Complete striker , poacher và 1 TG Man nữa. Bạn kết hợp 1 target man với 1 complete striker là Torres thì bảo sao nó không hiệu quả.
    Tuy nhiên muốn phát huy bộ đôi đó thì phải hi sinh vài thứ như ngoài G8 ra thì không 1 cầu thủ nào được phép cầm bóng và sáng tạo cả, thậm chí là chạy với bóng , 3 người chạy và cầm bóng trên sân là quá đủ rồi. trừ đi 4 hậu vệ là còn 3 người nữa. 3 người này 2 đánh chặn và 1 phân phối bóng. Bạn có thể xây dựng lại theo hướng đó xem.

Theo mình phương án tốt nhất là bạn chỉnh thử torres về advan FW rồi chỉnh cả 2 tiền đạo thanh Creativti xuống =0 xem kết quả có nhiều biến chuyển ko? .Target man duty là support với cả bỏ hold up ball đi

Trích dẫn Gửi bởi nhluan
    Theo mình phương án tốt nhất là bạn chỉnh thử torres về advan FW rồi chỉnh cả 2 tiền đạo thanh Creativti xuống =0 xem kết quả có nhiều biến chuyển ko? .Target man duty là support với cả bỏ hold up ball đi
    2 tiền đạo mà để creat về 0 thì dùng làm gì nữa

vứt vào sọt rác đi thử tưởng tượng Torres trong tac của chủ thớt mà không cầm bóng đột phá , không chuyền thông minh , chạy và cắm đầu sút thì thà bán đi mua về Ismael Miller cho nhanh.

Target man duty support chỉ có thể xài khi đó là target man bất đắc dĩ hoặc quá cùi mía vô dụng , set thế cho đỡ làm hỏng thế trận của đội. Ví dụ Kéo 1 DC lên đá target man : Daniel Agger của Liver chẳng hạn. Đánh đầu tốt , sức khỏe tốt , kỹ thuật không tồi , biết đâu lại may mắn , nhưng chỉ set là duty support.

Vấn đề như mình nói chỉ là bố trí lại hàng tiền vệ và phân phối lại bóng cho hợp lý . Đừng để bóng tập trung thẳng về target man , mà tập trung về 1 tiền vệ phân phối bóng , có thể là deep lying , có thể là trequarista , có thể là advandce playmaker ... Từ đó bóng sẽ đc phân phối thật tốt. Chứ không phải tập trung bóng cho Target man rồi để anh ấy lóng ngóng làm hỏng thế trận.

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề về Target man
    Bởi tieudiep trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-31-2016, 09:30 AM
  2. Target man: >100 bàn/mùa, ai đã từng?...
    Bởi mcqueen trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 68
    Bài viết cuối: 09-06-2012, 08:19 AM
  3. Bình chọn: Target Man bạn thích nhất????
    Bởi bocghenem trong diễn đàn Poll Station
    Trả lời: 109
    Bài viết cuối: 01-02-2012, 02:58 PM
  4. Xin cách set Target man
    Bởi tddhcm148 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-10-2010, 02:25 PM
  5. Target man là gì ?
    Bởi dinhmailam8 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-28-2009, 07:29 PM