Kết quả 1 đến 9 của 9

Cần góp ý về cách set cầu thủ

Mình đang đá liverpool mùa đầu tiên giữ nguyên đội hình cũ. Tactics 4-5-1 trong đó 4 hậu vệ 1dmc 2mc 1AMR 1AML 1ST mình set macherano là defensive (defen) Lucas là ball wining (suport) Gerrad là playmaker (suport) với 3 cầu thủ này ở tuyến giữa liver của minh vấn ko kiểm soát được thế trận triển khai tấn công ai đời đá với Wolve, Stoke, Sunderland toàn bị chúng nó ép sân cả trận sút về khung thành đối phương chưa đến 5 trái
    Mong mọi người xem và hướng dẫn mình cách set lại 3 thằng này với nếu ai có kinh nghiệm đá liver thì chỉ mình với
    Cho mình hỏi câu nữa là set thằng DMC kiểu gì để nó trở thành một máy quét thực sự ở khu vực giữa sân vậy

Trích dẫn Gửi bởi haoharu
    Mình đang đá liverpool mùa đầu tiên giữ nguyên đội hình cũ. Tactics 4-5-1 trong đó 4 hậu vệ 1dmc 2mc 1AMR 1AML 1ST mình set macherano là defensive (defen) Lucas là ball wining (suport) Gerrad là playmaker (suport) với 3 cầu thủ này ở tuyến giữa liver của minh vấn ko kiểm soát được thế trận triển khai tấn công ai đời đá với Wolve, Stoke, Sunderland toàn bị chúng nó ép sân cả trận sút về khung thành đối phương chưa đến 5 trái
    Mong mọi người xem và hướng dẫn mình cách set lại 3 thằng này với nếu ai có kinh nghiệm đá liver thì chỉ mình với
    Cho mình hỏi câu nữa là set thằng DMC kiểu gì để nó trở thành một máy quét thực sự ở khu vực giữa sân vậy
    Theo mình đẩy Marcherano lên giữa sân làm Ball wining (Suport) cấm sút xa, cấm tạt. Mua thêm một thằng box to box giữa sân ( Đề cử Sissoco, Veloso). Đẩy Gerrard lên làm AMC. 2 cánh tùy theo cầu thủ mà set Winger or Cut inside. Torres poacher or Adv. Đá với đội yếu thì set kèm người, đá với đội mạnh thì set kèm khu vực. TI với đội yếu thì áp sát, gây áp lực mạnh lên là nó cóng ngay ấy mà.
    Giải Anh mình thấy đá có DM nó cứ sao sao ấy, chẳng hiệu quả gì cả. May ra đá với những thằng như Chelsea thì Ball winning xuống kèm Lampard thì may ra thấy khả quan hơn.

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14877 bạn nên đọc trước để hiểu rõ vai trò của từng vị trí đã. Bạn muốn giữ thế trận còn nhiều yếu tố như : cự ly đội hình, phong độ cầu thủ, đội hình của đối phương ra sao...v.v...

Đâu phải cứ set 1 DM, 1 BW và 1 playmaker là bạn có thể kiểm soát ngay trận đấu ? Nếu vậy thì các vị trí như Central Midfielder hay Box to box để làm gì ?

Vậy các bạn chỉ luôn mình cách set thang lucas voi thàng aquillali duoc ko

à, thế thì vứt thằng lucas đi cho aquilani vào xem
    để mascherano làm ball winning def, tackling normal, aquilani MC support, gerrard AMC attack/advance playmaker
    torres nếu đá đơn độc có thể để complete forward cho khủng ko thì poacher

nếu ko... đá luôn đội hình 4-3-1-2 kiểu inter hoặc 4-4-2 kim cương xem sao?
    mà thua mấy thằng nhỏ con là chuyện thường , thua mấy thằng đó công nhận tức sôi máu nhưng ko phải vì thể mà nghi ngờ tac ngay đc

Trích dẫn Gửi bởi nguyenma
    à, thế thì vứt thằng lucas đi cho aquilani vào xem
    để mascherano làm ball winning def, tackling normal, aquilani MC support, gerrard AMC attack/advance playmaker
    torres nếu đá đơn độc có thể để complete forward cho khủng ko thì poacher

nếu ko... đá luôn đội hình 4-3-1-2 kiểu inter hoặc 4-4-2 kim cương xem sao?
    mà thua mấy thằng nhỏ con là chuyện thường , thua mấy thằng đó công nhận tức sôi máu nhưng ko phải vì thể mà nghi ngờ tac ngay đc
    Đúng là trong bóng đá đội yếu chưa hẳn là thua đội mạnh nhưng mình cay ở chỗ hàng tiền vệ toàn cầu thủ đẳnh cấp như mascherano Aquilani Gerrard Lucas hơn đứt hàng tiền vệ của bọn Wolve Stoke và một số đội yếu khác thế mà cũng không kiểm soát được khu vực giữa sân những trận như thế lúc team talk cuối trận mình anger mấy thằng đó chúng nó còn cho rằng mình anger vô cớ trong trận đấu đó chúng nó đã thi đấu rất tốt thế có cú không cơ chứ

Bạn phải xem lại hiệu chỉnh của bạn trong trận đã, bạn đang mất thế trận mà lại chỉ đạo đá giãn ra với tốc độ nhanh.... thì dĩ nhiên là bạn càng mất thế trận thêm nữa. Đó là khả năng đọc trận đấu của mỗi người.

VD đối phương đang áp đảo bạn với sự năng nổ của AMC, bạn tinh ý nhận ra thì kéo 1 MC về để bắt chết AMC đó, điều này giúp đội bạn dần lấy lại thế trận. Hoặc đội kia ko có AMC nhưng DM lại làm nhiệm vụ này quá tốt, bạn có thể kéo tiền đạo hoặc AMC của bạn kèm DM đó là xong.

Đội hình ngon không phải tact nào cũng thắng

theo tôi bạn chơi đội hình 4-2-3-1với 2 DMC + 1 AMC Gerrard. Chỉnh cho 1 thằng Anchor Man còn thằng kia Defense Support. Coi vậy chứ tụi tiền vệ Liv dâng cao dữ lắm. Chỉnh overload + go forward là tụi nó ồ ạt giành quỳên kiểm soát bóng để tấn công ngay ấy mà. Góp ý thêm. Marcherano nên làm anchor là hợp lý nhất.
    Trích dẫn Gửi bởi haoharu
    Gerrard phiên bản này tôi thấy chơi MC không ổn chút nào. Vị trí AMC hình như không thể thay thế Bạn nên đặt Gerrard ở AMC + attack để tăng sự nguy hiểm. Tôi đã thử số 8 ở vị trí DMC và cũng thấy rất hiệu quả, đặc biệt là các pha tranh chấp + sút xa. Chúc vui

Cảm ơn mọi người nhé cuối cùng mình cũng tìm ra con đường cho liver của mình rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Hết tết góp tiền mua key nào.
    Bởi tranhuytn668 trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 02-27-2013, 03:08 PM
  2. Mới làm cái tac, ae góp ý
    Bởi mrthuvltk trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-05-2011, 05:40 PM
  3. Cần góp ý về tiền vê
    Bởi gahocseo trong diễn đàn Good Players in FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-03-2010, 11:22 AM
  4. Thông tin góp ý !!!
    Bởi thimun229 trong diễn đàn V-League Mymylove
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-19-2008, 01:32 PM
  5. Góp ý cho diễn đàn
    Bởi alimama trong diễn đàn Face - Kits - Logo ...
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-03-2007, 07:41 PM