Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40
    Bài viết thứ 2 mình viết là nhầm để các bạn so sánh 1 khi các bạn thử set newgame và chơi đội tuyển tbn,set đội hình như mình đã nêu,xem trong game nó đá có giống với TBN WC vừa rồi hay ko.
    Còn bạn nào nói vị trí ảo? thì các bạn hãy nhìn kỹ lại,thực chất vì trong WC Pique mắc khá nhiều lỗi,để trong game cũng hơi giống đời thực,nên mình mới set Pique ở vị trí đó. Còn Pedro ư,tham banh,ham dốc cánh tuy rằng được HLV kêu đá AMC,tất cả mình làm là thế.
    Còn ai nói tac thế này bị máy khoét chết,thì xin hãy 1 lần đá thử với tac trên,xem nó đá như thế nào rồi hắn nói nhé! ( mình đã từng vô địch WC bằng Formation trên nên mình mới dám post,ah,hiển nhiên vị trí của Pedro mình thường dùng sub là Silva hiệu quả hơn rất nhiều trong những trận quan trọng)
    CÒn về phần TI, PI mình ko post là vì các bạn cứ để default của nó là ổn,chỉ có 1 điều khi các bạn đang dẫn bàn thì yêu cầu chuyển ngay sang TI sang Counter!
    VIlla : CF
    Pedro : AMC
    Xavi + Iniesta : MC
    Xabi + Busquets: DMC
    Puyol : DC
    Pique : SW
    2 anh WB và 1 anh GK.

@uknvn_ever : cảm ơn bạn,thử xong cho mình kết quả nhé . hihi.

Thực ra vị trí xuất phát của 2 WB thấp hơn chứ không ngang DMC còn villa thì hoạt động sang trái nhiều hơn là cắm

tac của bạn mình mắc cười wa' haha

Trích dẫn Gửi bởi nvmabb
    tac của bạn mình mắc cười wa' haha
    Mình cũng rất vui vì chí ít bài mình viết cũng có thể tạo ra 1 vài tiếng cười hihi.

Còn về tactic mình cũng xin nói là mình đã nghiên cứu rất kỹ,xem đi xem lại những trận đấu của TBN rất nhiều lần và cũng tham khảo rất nhiều trang web bình luận về tactics nổi tiếng!
    Về Ramos thì mình chắc chắn là WB,còn anh Capdevilla thì vì tuổi cao ko dám lên cao,nhưng cũng đứng trên 2 DC.
    Ah còn nữa,khi bạn sử dụng đội hình trên,bạn sẽ thấy 1 điểm đôi khi rất giống TBN WC,đó là dominant possession nhưng lại nhiều khi ko ghi được bàn thắng --> ức chế,và kết quả thắng 1-0 là rất thường xuyên (từ sự tỏa sáng của cá nhân như Puyol hay sút xa của Xavi,Iniesta)
    ah,còn những ai chưa thử chơi game = tac trên thì xin cũng đừng bình luận vào topic này vì ko cần thiết,Thanks!! Mình ko post thành tích là vì mình ko thích post những cái đó,hãy để những người khác cũng trải nghiệm.

MÌnh vừa test thử 4 trận và cả 4 trận đều thắng, để test thêm vài trận nữa sẽ post tact lên và đưa ra review luôn ( Juve chứ ko phải TBN )

Trước hết xin nói tac của bạn chuẩn . Nhưng chuẩn ở đây la với đội TBN hiện tại ngoài đời . Còn trong game fm mình thấy bất cập nhiều điểm.
    thứ 1 : ở vị trí của villa,cần biết khả năng dạt cánh hỗ trợ hoạt động rộng của anh chỉ vừa mới được khám phá trong world cup còn trong game, với chỉ số và ppm của mình (villa đâu có cut inside) thì anh vẫn chỉ thích hợp với làm 1 poacher pro
    thứ 2 : ở vị trí của capdevilla, bạn để automatic mình thấy o đúng. Tuổi đã cao, đá tròn vai thì chỉ co thể duty defend chứ o thể automatic (vừa tấn công vừa phòng thủ )
    thứ 3 : nếu đặt xabi alonso ở vị trí đó thì khả năng sút xa bất ngờ của anh (cả trong game lẫn ngoài đời) sao phát huy?
    thứ tư : theo mình xem thì trong trận chung kết với hà lan , cầu thủ hậu vệ cuối cùng mà robben phải đối mặt là puyol chứ đa6u phải 1 sweeper là pique? Mà bản thân pique trong game thì với ppm get foward when ever possible thì lại có xu hướng tấn công hơn là chỉ tập trung đứng cạnh thủ môn để hỗ trợ ?
    Tóm lại, mình đã test tac của bạn, vẫn thắng chứ o thua. Nhưng vấn đề ở đây là tính hiệu quả của nó đối với cầu thủ trong fm. Mình cá với bạn set villa CF trong fm o ghi bàn nhiều bằng set poacher. Cũng như pedro creativity của anh trong game o đủ tầm để hoạt động rộng và hiệu quả ở vị trí hộ công như ngoài đời vừa rồi ...

Đội hình nhìn lung tung beng hu hu

TAC TBN Chuẩn Worldcup 2010

Sau 1 thời gian nghiên cưú đội hình TBN vô địch WC, mình xin đưa ra đội hình trong FM mà mình nhận thấy là có cách thi đấu giống với TBN ngoài đời nhất.

"TOPIC CLOSED"

Villa hoạt động cực kỳ linh hoạt và đặc biệt là hành lang cánh trái sau đó bó vào trong dứt điểm.
    Phía dưới anh chàng Villa là Pedro,anh này thuận cả 2 chân,nên set cho anh hoạt động cực rộng,cả cánh phải lẫn trái(chúng ta có thể thấy anh quấy rối Phillip Lalmp như thế nào trong trận bán kết),tuy nhiên del Bosque vẫn yêu cầu anh thường xuyên bó vào trong và thiên về cánh phải hơn. Tuy nhiên vì bó vào trong ko phải vị trí sở trường tiền đạo cánh phải của anh,nên anh thi đấu ko được tốt nhất,và đặc biệt trong sơ đồ này,anh chàng 18 của chúng ta rất tham banh cả ngoài đời lẫn trong FM(tội nghiệp cho Torres đến trận chung kết cũng chẳng được đá chính vì ko ghi được bàn nào) haiiizz!!!
    Còn Iniesta thì không phải bàn cãi,anh là 1 trong những CM,AMC xuất sắc nhất hiện giờ,trong đội hình này,anh cùng Pedro đổi cánh liên tục,với Xavi ở giữa,tạo nên 1 hàng tiền vệ tấn công có thể xuyên thủng mọi mành lưới với những pha đảo người kỹ thuật và chọc khe vô cùng đẳng cấp.
    Tuyến trên có thể yên tâm làm bóng cũng phải nhờ đến ở phía dưới đang có 1 tiền vệ phòng ngự thuộc hàng bậc thầy với nhiều năm thi đấu tại giải ngoại hạng Anh,anh chính là Xabi Alonso,những pha truy cản,đánh chặn,sút xa chuẩn xác đã không là gì xa lạ đối với anh chàng có gương mặt nghiêm nghị nhưng lương thiện này.(bị ăn song phi nhưng vẫn ko phản ứng lại thằng De Jong)
    Kế bên Xabi chính là Busquets,1 nhân tố có thể nói là mới nhưng cũ,mới trong đội hình của TBN tham gia WC2010(vì tại Euro2008 thì vị trí này thuộc về Senna),nhưng cũ đối với những ai theo dõi giải liga và Barca.Anh là 1 trong những tiền vệ phòng ngự cao to,thi đấu thầm lặng nhưng đánh chặn vô cùng hiệu quả,tuy nhiên anh thường ko được điểm cao là vì anh hay sử dụng sự tinh quái của mình bằng những pha tiểu xảo.
    Với hàng phòng ngự,Puyol và Pique đã có sự hiểu nhau rất rõ,vì đây cũng chính là bộ đôi trung vệ đã thi đấu cùng nhau trong 2 năm qua tại Barca,tuy nhiên,ko biết vô tình hay cố ý mà Pique rất hay mắc sai lầm (kê chân chạm bóng gây lệch hướng trong tình huống Thuỵ Sĩ mở tỷ số,Truy cản trái phép và bị thổi phạt Penalty trong trận gặp Paraguay,và kê chân ko dứt khoát trong pha băng xuống dứt điểm nguy hiểm của Robben xuýt mở tỷ số) liên tiếp gây khó khăn cho Casillas,thủ môn hàng đầu TBN hiện nay (chắc 2 tên này muốn Victor Valdes bắt hơn - đồng đội ở Barca - tuy chỉ là thủ môn thứ 3 sau Reina)
    Còn ở 2 cánh,có thể nói Capdevilla đã thi đấu tròn vai với cái tuổi 32 của anh, riêng Ramos thi đấu vô cùng nổi bật,nhưng cái thiếu của anh ở WC2010 chính là sự vô duyên,anh ko ít cơ hội đối mặt với thủ thành đối phương nhưng đều ko thể để lại dấu ấn cho riêng mình.
    Kết : Đội hình này chỉ áp dụng được cho TBN thôi nhé các bạn vì TBN đã vốn sở hữu quá nhiều tài năng kiệt xuất.
    Thay người : Villa = Torres,Llorente...Pedro = Navas, Xavi = Fabregas, Iniesta = Silva, Xabi,puyol = Machena.

Tac nhìn ảo Nhưng mà link tac thì chẳng thấy đâu post mỗi cái hình sắp người thì nói làm gì .

Bài viết hai mình cũng chẳng hiểu bạn viết để làm gì Bình luận đội tuyển TBN ở WC hay bàn luận về tac này

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Worldcup 2014] Spain 1 - 5 Netherland
    Bởi hungvukcr1 trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-16-2014, 05:26 PM
  2. WorldCup - mùa của sự thất nghiệp
    Bởi truongnx trong diễn đàn FM Stories....Hall Of Fame FM10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-15-2010, 06:32 PM
  3. Nhật ký nghe bình luận WorldCup của anh Kương và đồng bọn
    Bởi baongan trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-16-2010, 07:22 PM
  4. Xin link chuẩn để down load FM 2010
    Bởi Jumbo trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-17-2010, 07:37 PM
  5. Worldcup U17
    Bởi hoanghuy87 trong diễn đàn Face - Kits - Logo ...
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-05-2008, 10:49 AM