Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Defensive line và width đều để ở mức giữa, bạn cho nó chạy cánh thoải mái chỉ cần hậu vệ cao to kèm người tốt là nó k ghi bàn đc đâu.
    Đừng đá quá thấp (deep) vì có thể nó sẽ sút xa hoặc xuống biên rồi chuyền ra. Đừng đá quá rộng (Wide) vì như thế khu vực trung lộ của bạn rất trống trải.
    Đẩy cao đội hình lên và giãn ra có thể gây sức ép với đội bóng yếu hơn, nhưng trò này hơi rủi ro, lỡ nó vượt qua 1 thằng của hàng thủ là coi như qua tất.

Defensive line và width đều để ở mức giữa, bạn cho nó chạy cánh thoải mái chỉ cần hậu vệ cao to kèm người tốt là nó k ghi bàn đc đâu.
    Đừng đá quá thấp (deep) vì có thể nó sẽ sút xa hoặc xuống biên rồi chuyền ra. Đừng đá quá rộng (Wide) vì như thế khu vực trung lộ của bạn rất trống trải.
    Đẩy cao đội hình lên và giãn ra có thể gây sức ép với đội bóng yếu hơn, nhưng trò này hơi rủi ro, lỡ nó vượt qua 1 thằng của hàng thủ là coi như qua tất.

Cái marking là 1 quan trọng hơn là những chỉ số của 2 DC đó nữa + thêm 2 hv biên là concentration và anticipation để dự đoán tình huống và tập trung vào trận đấu. Ngoài ra còn do cách set team instruction của bạn và cách set cho từng vị trí hv nữa.Nếu đội của bạn đang đá trên 1 sân rộng và đối phương chơi biên thì dãn đội hình ra để 2 hv biên kèm sát 2 tên tv cánh đối phương còn đội kia chơi tấn công trung lộ như cái tac bá đạo của Chelsea trong 4rum thì bạn chỉnh cái width của đội hình là narrow vv...

Thật ra còn 1 cách nữa là tìm cách cho đội bạn cầm được bóng ở tuyến giữa thật chắc, ép cho đối phương thở ko nổi nữa thì còn chẳng cần đến hậu vệ cánh làm gì nữa (cơ mà cách này khó )

Trích dẫn Gửi bởi dangduylong
    ------------------
    Em có set thử theo bác..có vẻ ko khả quan.. 2 thằng DC của em Marking ko phải kém..mà sao cứ ung dung để thằng ST của nó chọc chân vào liên tọi !!
    Bạn đẩy Defendline xuống normal xem sao? rồi mấy quả phạt cố định, phạt góc khi đội bạn tấn công bạn set cho 1 em DC cover stay back at all, cho 1 em lên thôi. Chứ gặp mấy thằng có pace với tech cao thì cái trò đó dễ xảy ra lém. phải có mấy chú ở nhà canh, mình thường cho 3 chú ở nhà, đá cũng rất ổn. giảm đáng kể mấy pha bóng đó.

Trích dẫn Gửi bởi Jose Mourinho
    Thật ra còn 1 cách nữa là tìm cách cho đội bạn cầm được bóng ở tuyến giữa thật chắc, ép cho đối phương thở ko nổi nữa thì còn chẳng cần đến hậu vệ cánh làm gì nữa (cơ mà cách này khó )
    Đúng đó, Cầm bóng chắc thì lo gì nữa! Mua De rossi về đá Archor Man cực hay, giữ và thu hồi tốt .Nhưng có điều bị dính thẻ nhiều quá, mới giữa mùa mà 2 thẻ đỏ 7 thẻ vàng rồi

Trích dẫn Gửi bởi Jose Mourinho
    Đúng đó, Cầm bóng chắc thì lo gì nữa! Mua De rossi về đá Archor Man cực hay, giữ và thu hồi tốt .Nhưng có điều bị dính thẻ nhiều quá, mới giữa mùa mà 2 thẻ đỏ 7 thẻ vàng rồi

Trích dẫn Gửi bởi NK1
    Giữa sân của mình là bộ canales(kroos dự bị), 1 ku random (cesc dự bị) là 2 MC, DM cho sandro anchor man nữa, phía dưới chỉ có 2 trung vệ, hoàn toàn ko có hậu vệ cánh mà cầm bóng tốt, chẳng mấy khi bị chọc vào cánh cả

Trích dẫn Gửi bởi NK1
    Giữa sân của mình là bộ canales(kroos dự bị), 1 ku random (cesc dự bị) là 2 MC, DM cho sandro anchor man nữa, phía dưới chỉ có 2 trung vệ, hoàn toàn ko có hậu vệ cánh mà cầm bóng tốt, chẳng mấy khi bị chọc vào cánh cả

Sử dụng Anchor man , trong phần report của Scout xịn thường khuyên nên sử dụng Anchor Man với 1 số đội bóng đấy. Cách khác là bạn Stand off more để tránh bị mất vị trí hay kèm đối phương như sau: Tigh Marking Never, Closing Down Always, Show on Weaker Foot(cái này tuỳ). Cách kèm như trên trong một số trường hợp phong toả cách Inside forward khá tốt đấy(Messi, Ronaldo có trận ko toả sảng nổi, Rating dưới 7)

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. [Nguyệt san FMVN] Kỳ 2: Xì căng đan chấn động và ngày của sự mâu thuẫn.
    Bởi quangcaodienlanh trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 12-06-2013, 07:13 PM
  2. Cách set cho cầu thủ căng ngang
    Bởi thangttmobile trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-14-2011, 10:53 AM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-13-2011, 03:07 PM
  4. HELP: Đôỉ chỉ số từ hình cột ngang sang số
    Bởi hungvukcr1 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 2