Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Các bác giúp em chống trò căng ngang ghi bàn với !!

..chơi mấy loại Tacs, tấn công cũng tạm ổn roài, h còn tí vấn đề về phòng ngự thoai ...em chơi 4-4-2 thuần tuý..2 thằng DC set 1 Stopper, 1 Cover..chơi tạm ổn. Còn 2 thằng FullBack..để Defend , Marking Man với Closing Down .Thế quái nào nó cứ ung dung rê 2 cánh, em nhìn cái biết là vào..y rằng toi luôn...mịa...99% bàn tua toàn kiểu đấy..ức chế wa' ! Các bác Chỉ em set lại hàng Def với...hjc
    PS: em chơi cả đội mạnh lẫn đội yếu, đều hay bị ăn trò này...Ức !

Bác chơi vậy là đúng rùi, phải để ít nhất1 thằng DC nhiệm vụ defend kèm người, cho 2 hv biên kèm 2 tv cánh đội bạn, nếu bạn sợ nó cut inside vào để sút thì ML/AML show onto foot(right foot) và ngược lại. Nếu sợ tạt cánh thì show onto foot(left foot) vậy thui.

..nhìu lúc em để Man Marking cả đội, vậy mà vẫn bị mấy thằng lằng nhằng nó đi như đi chợ....

Trích dẫn Gửi bởi dangduylong
    ..chơi mấy loại Tacs, tấn công cũng tạm ổn roài, h còn tí vấn đề về phòng ngự thoai ...em chơi 4-4-2 thuần tuý..2 thằng DC set 1 Stopper, 1 Cover..chơi tạm ổn. Còn 2 thằng FullBack..để Defend , Marking Man với Closing Down .Thế quái nào nó cứ ung dung rê 2 cánh, em nhìn cái biết là vào..y rằng toi luôn...mịa...99% bàn tua toàn kiểu đấy..ức chế wa' ! Các bác Chỉ em set lại hàng Def với...hjc
    PS: em chơi cả đội mạnh lẫn đội yếu, đều hay bị ăn trò này...Ức !
    bạn đừng cho FB closing down , vì thường những thằng chạy cánh sẽ có tốc độ và kỹ thuật cao , áp sát dễ bi nó wa mặt lắm , set FB man marking , tight marking , closing down rarely thử xem , đồng thời sử dụng các CB có khả năng chọn vị trí (Position) và phán đoán (Anticipation) cao thử xem bạn , chúc vui

làm sao chỉ bảo mấy thằng chạy cánh căng ngang vào mấy anh, ý em là chuyền sệt, chứ các cầu thủ ra cánh là chuyền bổng vô thôi.

Ko phải đó là do các hậu vệ cánh của bạn kém, mình đang dùng Joe Mattock và Santon nè, chọn closing down often, tackling hard và show onto foot là các chân thuận, 2 trung vệ 1 để kèm người và 1 để phòng ngự khu vực(tên kèm người để closing down all pitch còn tên phòng ngự khu vực để own half) thì hầu như cả mùa chỉ bị thủng khoảng<10 quả = tạt cánh đánh đầu.2 trung vệ là Chiellini và Simon Kjear

Trích dẫn Gửi bởi donguyen2605
    Ko phải đó là do các hậu vệ cánh của bạn kém, mình đang dùng Joe Mattock và Santon nè, chọn closing down often, tackling hard và show onto foot là các chân thuận, 2 trung vệ 1 để kèm người và 1 để phòng ngự khu vực(tên kèm người để closing down all pitch còn tên phòng ngự khu vực để own half) thì hầu như cả mùa chỉ bị thủng khoảng<10 quả = tạt cánh đánh đầu.2 trung vệ là Chiellini và Simon Kjear
    ------------------
    Em có set thử theo bác..có vẻ ko khả quan.. 2 thằng DC của em Marking ko phải kém..mà sao cứ ung dung để thằng ST của nó chọc chân vào liên tọi !!

------------------
    Em có set thử theo bác..có vẻ ko khả quan.. 2 thằng DC của em Marking ko phải kém..mà sao cứ ung dung để thằng ST của nó chọc chân vào liên tọi !!
    Marking cao mà Position kém , Anticipation kém thì cũng thế thôi bạn àh , bạn thử cách mình nói chưa ? Kết quả sao bạn ?

------------------
    Marking cao mà Position kém , Anticipation kém thì cũng thế thôi bạn àh , bạn thử cách mình nói chưa ? Kết quả sao bạn ?

giảm defensive line xuống bạn ạ ^^

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Nguyệt san FMVN] Kỳ 2: Xì căng đan chấn động và ngày của sự mâu thuẫn.
    Bởi quangcaodienlanh trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 12-06-2013, 07:13 PM
  2. Cách set cho cầu thủ căng ngang
    Bởi thangttmobile trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-14-2011, 10:53 AM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-13-2011, 03:07 PM
  4. HELP: Đôỉ chỉ số từ hình cột ngang sang số
    Bởi hungvukcr1 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 2