Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Theo bạn Touchline Instruction (TI) có còn tác dụng không khi ta thay đổi cách set của AI?

Từ hồi mới chơi FM10 đã băn khoăn cái vấn đề này, liệu khi ta set lại tất cả thì tất cả những TI có còn tác dụng trong trận đấu? Thêm điều nữa là, khi set lại thì các vị trí (VD: Pocher, Target, ...) nó sẽ thi đấu khác đi , không còn mang bản chất là 1 Poacher hay Target Man nữa

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=15126
    Trong topic này đã nói rõ khi điều chỉnh TI thì máy nó cũng điều chỉnh lại cách set (tất nhiên là mấy cái mình set thì hình như nó ko "rờ" vào đc) vậy thì TI có còn tác dụng

mình cũng đang băn khoăn cái này

Theo ý kiến cá nhân thì TI dựa trên nền tảng của AI nên khi thay đổi TI thì AI cũng có thay đổi nhưng k phải là toàn bộ. Ví dụ như bạn hay đá trung lộ thì khi bí bạn dùng TI để cầu thủ đưa bóng ra biên nhiều hơn thay vì mất công vào chỉnh lại AI. Khi đó cầu thủ chạy cánh sẽ có bóng nhiều hơn để tạt bóng hay giữ bóng để đột phá từ cánh rồi lại chuyền vào trung lộ.

Trích dẫn Gửi bởi mrspecial
    Trong chiến thuật thì gồm có PI (player), TI (Team) và Touchline. Có thể nhận thấy khi ta không set PI hay TI thì khi dùng Touchline, các tùy chỉnh trong chiến thuật sẽ đc thay đổi. Nhưng khi đã set PI hay TI thì khi dùng Touchline ko thấy sự thay đổi nào.

Ví dụ:
    - Ta ko set PI và dùng Touchline work into box thì trong phần PI, mục long shot của các cầu thủ sẽ đc đẩy lên.
    - Ta set PI cho cầu thủ là lopng shot rarely và dùng Touchline work into box thì trong phần PI, mục long shot của các cầu thủ vẫn giữ nguyên là rarely.
    - Tương tự như vậy với TI.

Như vậy ta có thể kết luận, "quyền ưu tiên" sẽ là PI > TI > Touchline

Tuy nhiên, theo ý kiến cá nhân thì vẫn có 1 số Touchline ko liên quan đến PI và TI hay nói rõ hơn là trong PI hay TI ko có phần set tương ứng với Touchline đó, ví dụ như Take more risk
    Đúng là khi tick chọn PI và TI thì PI và TI sẽ không thay đổi khi Touchline thay đổi. Nhưng như vậy không chứng tỏ được Touchline không có tác dụng.

Khi đá với một CLB phòng ngự tử thủ, 45p - 60p đầu không thể làm gì nổi, thậm chí bị thủng lưới trước mà không gỡ được, mặc dù sử dụng Tacs "bá đạo", ta chỉ cần chuyển Touchline từ overload thành defend hay contain là thế trận sẽ hoàn toàn khác, ghi bàn liền.

Khi mở đầu trận đấu, cùng 1 Tacs, nhưng ta sử dụng overload, standard, contain... thì nhịp độ trận đấu cũng sẽ khác. Vì vậy tôi cho rằng quyền ưu tiên sẽ là Touchline > TI > PI.

Trong chiến thuật thì gồm có PI (player), TI (Team) và Touchline. Có thể nhận thấy khi ta không set PI hay TI thì khi dùng Touchline, các tùy chỉnh trong chiến thuật sẽ đc thay đổi. Nhưng khi đã set PI hay TI thì khi dùng Touchline ko thấy sự thay đổi nào.

Ví dụ:
    - Ta ko set PI và dùng Touchline work into box thì trong phần PI, mục long shot của các cầu thủ sẽ đc đẩy lên.
    - Ta set PI cho cầu thủ là lopng shot rarely và dùng Touchline work into box thì trong phần PI, mục long shot của các cầu thủ vẫn giữ nguyên là rarely.
    - Tương tự như vậy với TI.

Như vậy ta có thể kết luận, "quyền ưu tiên" sẽ là PI > TI > Touchline

Tuy nhiên, theo ý kiến cá nhân thì vẫn có 1 số Touchline ko liên quan đến PI và TI hay nói rõ hơn là trong PI hay TI ko có phần set tương ứng với Touchline đó, ví dụ như Take more risk

sao vào phần OI trước trận đấu của em, phần hỏi ý kiến Trợ lý HLV lại bị mờ đi, ko chọn được la sao các bác??? Nhân tiện cho em hỏi set "wooker foot" là có ý gì các bác???

weaker foot tức là chọt vào chân yếu hơn (ví dụ đối phương thuận phải thì chọt trái)
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=10607
    bạn có thể tham khảo thêm ở đây

weaker foot tức là chọt vào chân yếu hơn (ví dụ đối phương thuận phải thì chọt trái)
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=10607
    bạn có thể tham khảo thêm ở đây

Trích dẫn Gửi bởi conghuongpro88
    sao vào phần OI trước trận đấu của em, phần hỏi ý kiến Trợ lý HLV lại bị mờ đi, ko chọn được la sao các bác??? Nhân tiện cho em hỏi set "wooker foot" là có ý gì các bác???
    Kiểm tra lại xem bạn có có trợ lý không mà đòi hỏi?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. dịch Instruction
    Bởi actech1 trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-19-2015, 06:18 PM
  2. Không ấn vào được cái Touchline ?
    Bởi totinhte trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-19-2011, 09:27 AM
  3. Cho hỏi về Player Instruction
    Bởi tambau92 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011