Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

[TACTIC] 3-6-1 Counter Attack

FM 12 ra đời mình thấy mọi người trong thường sử dụng tac 4-2-4 hoặc 4-5-1(có tac phi đội bay của bác B52 mình cũng thích), cá nhân mình khi lên tham khảo những site nước ngoài thì thấy dạo này có những tac như 4-1-3-2 Allegri hay 4-1-3-2 Prandelli,3-5-2 Udinese cũng rất hay. Mình dựa vào 3 tac trên cũng tự lập 1 tac 3-6-1, thiên về phòng thủ, tận dụng khả năng phản công, vì mình thích chơi những đội trung bình.

Ở 3 vị trí DC thì lưu ý DC trung tâm sẽ như 1 DMC thứ 3, có xu hướng dâng lên khi DMC mất vị trí, nên khả năng chuyền bóng tốt nhất là >10.

DMC bên trái làm nhiệm vụ phòng thủ chính(Fellaini), mình thích Jali hơn vì ngoài phòng thủ thì Jali chọt khe cũng rất ổn. DMC bên phải là cầu thủ châm bóng chủ yếu, tựa như cách Xabi Alonso của Real chơi bóng(Barkley của Everton làm khoản này rất tốt)

2 ML/MR là 2 tiền vệ cánh phòng ngự, nhìn Park Ji-Sung bạn có thể liên tưởng ra, nhưng mình thì thích dùng những hậu vệ cánh hơn, vì khi đá ở EPL nếu ko chú trọng phòng thủ biên thì rất dễ thua những quả tạt cánh.

2 AMC ở đây sẽ làm nhiệm vụ tấn công nên những mẫu cầu thủ có khả năng lừa bóng cao là quan trọng, passing thấp cũng ko sao. Như ở đội mình thì AMC mạnh nhất là Weiss, sau đó là Yaisen.

Cuối cùng là tiền đạo, vị trí này mình vẫn chưa kiếm ra cầu thủ thích hợp, nhưng theo ý mình là mẫu cầu thủ Target Man vì anh cần phải phối hợp, chạy chỗ tốt trong những pha phản công với 2 AMC, tạo thành bộ 3 sát thủ. Tốc độ cao thì tốt nhưng thấp thì cũng ko sao, chủ yếu là tạo ra vị trí cho 2 AMC dâng cao

Sau mùa đầu thử nghiệm thì qua mùa 2 mình vô địch EPL với Everton, chủ yếu cũng nhờ hàng phòng thủ(giai đoạn này cũng chỉnh sửa nhiều), hiện thời đang qua mùa 3 cũng khá ok, đối đầu với đội mạnh cũng ngang ngửa, khi nào xong mùa mình sẽ update thêm hình.

Có vấn đề gì mong mọi người góp ý để hoàn thiện thêm tac
    Link down http://www.mediafire.com/?pgsvace5mbzm2uz (Link Edit 3-6-1 EVE v.5)

có 1 người thĩ đá 3DC giống mình rồi[IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]
    mà 3DC thấy hợp nhất là của ý[IMG]images/smilies/thump_3777772thump1709279diosmio.gif[/IMG], ở anh đánh biên ghê quá, chịu không nổi nhiệt[IMG]images/smilies/thump_3777772thump1709279diosmio.gif[/IMG]
    tac này bạn focus attack là mixed ah

Đã thử mấy tac 3 DC ở PL, hiệu quả ko như mong đợi. 3 DC trên fm-base có tac lệch trái thì phải, khá hay

Ghi bàn hơi ít,nhưng cũng đáng động viên

Trích dẫn Gửi bởi westlife2206
    mà 3DC thấy hợp nhất là của ý[IMG]images/smilies/thump_3777772thump1709279diosmio.gif[/IMG], ở anh đánh biên ghê quá, chịu không nổi nhiệt[IMG]images/smilies/thump_3777772thump1709279diosmio.gif[/IMG]
    Tac mình focus attack 2 biên.
    Trích dẫn Gửi bởi Zlatan Ibrahimovic
    hì hì có khi cả trận mình bị ép ko lên nổi nữa , cho nên chủ yếu cũng là phòng thủ chắc rồi lại ăn dâm, cho nên ko phải kiểu tac bá đạo tấn công

Trích dẫn Gửi bởi westlife2206
    Tac mình focus attack 2 biên.
    Trích dẫn Gửi bởi Zlatan Ibrahimovic
    hì hì có khi cả trận mình bị ép ko lên nổi nữa , cho nên chủ yếu cũng là phòng thủ chắc rồi lại ăn dâm, cho nên ko phải kiểu tac bá đạo tấn công

Theo m nên lùi 2 cánh xuống làm WB thì thủ chắc ăn hơn, vì EPL đa số đá cánh. Khi đó 2 DM ko cần kéo 1 về nữa. Cho 1 anh DLP 1 anh DM . Đá Phản công nhưng để Fluid thì 2 wingback overload lên trên nhiều hơn. Chơi bóng dài, tempo quick. Có bóng là phất 1 phát lên trên [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] . Thủ chắc là ăn ngay [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] . Gặp đội yếu thì chơi standard hoặc control để chủ động ghi bàn.

Theo m nên lùi 2 cánh xuống làm WB thì thủ chắc ăn hơn, vì EPL đa số đá cánh. Khi đó 2 DM ko cần kéo 1 về nữa. Cho 1 anh DLP 1 anh DM . Đá Phản công nhưng để Fluid thì 2 wingback overload lên trên nhiều hơn. Chơi bóng dài, tempo quick. Có bóng là phất 1 phát lên trên [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] . Thủ chắc là ăn ngay [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] . Gặp đội yếu thì chơi standard hoặc control để chủ động ghi bàn.

Trích dẫn Gửi bởi B52
    Lúc đầu mình để 2 ML/R xuống làm WB nhưng mà thấy tấn công như vậy càng thiếu người, nên cuối cùng lại đôn lên làm tiền vệ
    P/S: Ai download trước post này thì down lại giùm mình, link cũ là tac mình chưa sửa lại.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tactic] Counter L++ hay 4-2-3-1 Biến thể
    Bởi nhanluanpro trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 94
    Bài viết cuối: 07-04-2016, 03:00 PM
  2. đã ai thành công với counter attack kết hợp Stand off opponents
    Bởi hoanglien6886 trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-22-2014, 09:30 AM
  3. 4312 Counter Attack
    Bởi seonghe trong diễn đàn Post Your Tactics
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 10-14-2009, 05:56 PM
  4. Counter attack?
    Bởi drspillerseo trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-31-2009, 02:46 PM
  5. Arsenal Creat Attack, Counter Attack ^^!
    Bởi somei00 trong diễn đàn Tactics & Training for FM2007
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 07-13-2007, 03:08 PM