Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: 4-2-4 Real MU

Trận đấu chỉ mang tính chất thủ tục ở "Nhà hát của những giấc mơ" vì MU đã đủ điểm vô địch rồi. Nhưng đối đầu với đối thủ không đội trời chung Mancity thì bất cứ ai cũng muốn dành chiến thắng để mừng trận đấu đầu tiên sau khi đoạt chức vô địch trên sân nhà. Vì trận sau MU còn có trận đấu với Chelsea ở chung kết cúp FA nên HLV cũng ko đưa ra đội hình mạnh nhất của mình. Tuy nhiên vẫn còn đó Nani, Valencia, Chicharito và Rooney .
    Trận này mình cho Park nhân sâm đá tiền vệ để tận dụng sức trâu của anh này ( hiz sức thế mà cuối trận vẫn đuối :a33: )
    Các cầu thủ MC với dàn tiền vệ nhanh và sáng tạo đã gây ko ít khó khăn cho MU. Nhưng những cơ hội của họ chỉ là những cú sút cầu may từ ngoài vòng cấm địa.
    MU thì phối hợp tấn công khá tốt nhưng các tiền đạo vô duyên phung phí cơ hội như vãi lúa
    Và điều gì đến cũng phải đến. Dưới sức ép ko biết mệt mỏi thì các cầu thủ MC đã phạm sai lầm. Penalty và Rooney đưa MU vươn lên dẫn trước.
    Khi các cầu thủ MC dồn lên muốn kiếm bàn gỡ thì cũng lúc đó bẫy phản công đã sập xuống. Chicharito dẫn bóng từ sân nhà và dứt điểm lạnh lùng 2-0 cho MU và chấm dứt mọi hi vọng của MC

Tiện thể up trận chung kết với 3k.

3k vẫn ra sân với đội hình mạnh nhất chỉ có sự thay đổi duy nhất là sự xuất hiện của Evra điệp viên
    Và anh nhanh chóng thể hiện trình độ bằng cách thường xuyên để Valencia vượt qua và thay ra sớm .
    Anh cũng là cầu thủ tệ nhất trận.
    Một trận đấu không quá khó khăn cho MU khi 3k ko còn là chính mình.

4-2-4 Real MU

Mình là fan MU. Thế nên dù chơi FM cũng nhiều nhưng mà đội mình cầm chủ yếu là MU.
    Qua bao nhiêu phiên bản. Cũng đã đúc rút đc nhiều kinh nghiệm và chơi vì đam mê với MU. Muốn xây dựng đội bóng theo cách của Alex Ferguson đã và đang làm cho MU.
    Thế nên mình hạn chế chuyển nhượng và chỉ mua về những cầu thủ trẻ và giá ko quá chát ( Bán luôn những cầu thủ nếu đc giá - Cái này thì ko giống AF lắm )
    Mình chơi FM cũng ko dùng FRMT hay gì để soi CA-PA chỉ tin tưởng vào đội ngũ scout và trợ lý thôi.
    Trên forum fm-vn và các forum bàn luận về FM khác thì đội hình 4-2-4 cũng nhiều và đội hình dành cho MU cũng thế. Nhưng mình cũng đóng góp thêm tac này để mọi người tham khảo. Tac có tham khảo từ nhiều tac khác nhau .
    Đây là 1 chút thành tích. Cũng ko phải xuất sắc lắm. Những trận huề chủ yếu lúc mình đang xây dựng tac

Mình xây dựng lối chơi và cầu thủ cũng khá tương tự MU ngoài đời
    Mình cho đội hình dâng cao chơi bẫy việt vị.
    Các cầu thủ phòng ngự cũng tham gia tốt các tình huống tấn công- đặc biệt là 2 hậu vệ biên
    2 hậu vệ biên khá quan trọng trong đội hình của mình. Lên công về thủ và phải có thể lực tốt ( Evra là 1 điển hình nhưng đá hay quá nên 3k hốt 20m và mình bán luôn )
    Fabio và Rafael thì thể lực yếu quá nên phải xoay tua thường xuyên.
    Nếu đội hình ko có 2 hậu vệ biên tốt thì mình nghĩ ko nên sử dụng đội hình này sẽ ko có hiệu quả tối đa.
    2 tiền vệ Deep Lying Playmaker:
    Vì MU ko có tiền vệ đủ sức lĩnh xướng hàng công nên mình chủ yếu set 2 cầu thủ tiền vệ nhiệm vụ chung là phòng như và đưa bóng lên tuyến trên ( tuy nhiên cũng có nhiều pha chọc khe khá tốt )
    2 tiền vệ cánh thì mình thấy nhiều người set là Inside Forward nhưng mình nghĩ MU ngoài đời thì cầu thủ chạy cánh thường bám biên hơn nên mình để Winger. Tuy nhiên Winger để Hug Touchline thì dễ bị bắt bài quá nhất là khi hậu vệ đội bạn có tốc độ tốt nên mình để 2 tiền vệ di chuyển là Move into channels.
    Tiền đạo trái: Complete Foward Rooney .
    Trước đây mình để Deep Lying Forward nhưng thấy phí tài năng săn bàn của Rooney quá nên set Complete Forward. Ghi bàn kiến tạo tốt
    Tiền đạo trái: Poacher Chicharito.
    Poacher khủng của F12. Cũng ko cần nói nhiều. Đối mặt là ghi bàn
    2 tiền đạo phối hợp với nhau khá tốt. Nên nếu đc thì cho 2 người học ppm bật tường là tuyệt vời luôn. Xé toan hàng phòng ngự của đối phương
    Đội hình:
    Cách set chung:

Tông quan về đội hình:

Chicharito và Rooney:

Tạm thời thế đã. Vì đội hình mới nhuyễn đc vài trận gần đây mà lúc đó thì hết gặp đội mạnh rồi còn những lần gặp trước thì cũng ko có gì quá đặc sắc nên ko đưa lên ( đỡ phải khoe trình cùi )
    Một số trận mới cập nhật:

Link down:
    http://www.mediafire.com/?96vh38qo3j3hcnb
    Mình để phạt góc Near post. Ghi bàn khoảng 20 quả 1 mùa ( ~ Mancity ) Nếu bạn nào ko thích thì vào để mix cũng đc.
    OP và TI thì tùy mọi người và tùy trận đấu nên cái này phải để tự HLV làm. Mình ko có góp ý gì về vấn đề này
    Mong đc ghóp ý của mọi người
    Khi gặp đội bóng mà hậu vệ cánh yếu thì bạn để 2 Winger Hug Touchline cũng rất hiệu quả.
    Chỉnh hàng hậu vệ Push up max luôn. Ép sân toàn diện ( nếu hậu vệ có tốc độ tốt- ở đây mình thường xuyên để Ferdinand đá chính nên giảm push up xuống "_")
    Tac này có đặc điểm nữa là bắt nạt các đội bóng nhỏ khá tốt và ít khi thua lãng nhách

không nên bán evar và vidic. có thể bán bebar, carrick, và mua thêm các cầu thủ trẻ như gaitals (dưới 8tr bảng) hoặc Willian (7,75tr); sime vaj..(3tr) và tìm 1 tiền đạo dự bị kha khá thì có thể chinh chiến tốt.

link chet roi ban up len lai giu nhe

Sao mình thấy trên này mấy bạn đá MU hay ko chuộng A.Young nhỉ, mình mới chơi FM12 thôi thật sự là gà lắm, nhưng 2 lần chơi MU (lần đầu bỏ vì đang save mất điện hỏng file ) đều được ít nhất 2 mùa thì mùa nào Young cũng là 1 trong 3 thằng điểm cao nhất. Ở bản đầu tiên mình chơi MU thì mùa đầu nó đạt danh hiệu xuất sắc nhất mùa PL luôn.

Chơi MU mình thấy yếu nhất là vị trí DMC - tức là nếu bạn nào muốn chơi tactic có 1 tv phòng ngự đích thực thì không có ai đỉnh cả: Fletcher, Carrick, hay Anderson, Cleverly... đều ko phải mẫu tiền vệ phòng ngự xuất sắc.

Mình đang thử test P.Jones ở vị trí này, mới đá vài trận thôi, để 1 thời gian thử xem ntn.

Cầm MU ko sao bán nổi ông Carrick, mặc dù đá cũng khá. Cụ Berba cũng thuộc hàng "khó thải"
    Hôm qua download thử tactic này của bạn về thì thấy cũng thường, ko thấy khá hơn tac mà mình đang dùng (Về cơ bản thì giống, khác ở chỗ mình bán cả Nani và Valencia rồi, để Young cánh trái, Douglas Costa hộ công, tiền vệ trung tâm ko đá AP mà đá DLP)

Man.Utd thiếu một nhạc trưởng ở giữa bao năm nay rồi,cầm Man bao giờ mình cũng fải mua 1 cầu thủ như vậy.

Mancini xúc ngay Yaya Toure,đáng đồng tiền bát gạo thật

link die rồi bác ơi!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. [R1/8 CL] MU 1-2 Real: chiếc thẻ đỏ giúp Real nằm quyền kiểm soát
    Bởi meolamdep trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 03-13-2013, 12:43 PM
  2. [Copa Del Rey] Barcelona 1-3 Real Madrid: Real phòng thủ thoải mái và phản công dồn dập.
    Bởi thieuk55 trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-08-2013, 08:08 AM
  3. Real , Real và chỉ Real thôi
    Bởi bonbonmedia trong diễn đàn Lưu Trữ
    Trả lời: 313
    Bài viết cuối: 07-07-2011, 07:40 PM
  4. xin Tac hay cho Real
    Bởi galuoi92 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-26-2011, 07:11 PM
  5. Real - Sự lựa chọn số 1