Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi baokhanhvl89
    Mình cảnh cáo tội nói 1 câu ko đâu vào đâu , cũng chả ai biết ông đó ủng hộ bên nào , nói trắng ra là spam
    Còn 2 người này , tranh cãi gay gắt , có bực thì mình mày tao gì cũng là bình thường , đang ức chế ai mà bạn bè cho nổi.
    Còn về từ "ngu" , đây đúng là chửi , tuy ko phải chửi bậy nhưng bé điên đừng sử dụng nữa
    Vậy nhé , bạn còn thắc mắc gì ko ?
    Bé điên là gì, biệt danh của DNV à, thân quá nhỉ ^^ Hiểu

Trích dẫn Gửi bởi nhloi33
    Bé điên là gì, biệt danh của DNV à, thân quá nhỉ ^^ Hiểu
    xem danh sách chém bé điên có tên mình ko , đừng làm ra vẻ hiểu trong khi ko hiểu gì

Trích dẫn Gửi bởi mrbamboo
    Công nhận là ghi bàn có hên chút, nhưng mà tỷ lệ sút và cầm bóng là cái mà mình muốn nhấn mạnh, Barca do máy cầm đá rất ảo, bạn westlife2206
    nói Barca máy cầm không đá Tequi Tâka thì mình không biết là nó đá cái gì vì Messi cầm bóng sút ảo vô đối.
    nhìn ở post trên có thể thấy 2 điều:
    1. Tên sai. (Mày bảo viết Tiqui, nhưng thực ra mày viết gì tự biết)
    2. Tiki taka không liên quan gì tới Messi sút nhiều hay ít. Điều này càng chứng tỏ mày chẳng biết gì cả.
    Xin lỗi chứ ông làm ơn cho bài viết hay dẫn chứng tài liệu đi nói mồm không chỉ mình ông nói, tôi có dẫn chứng kia kìa, đừng có "phun mưa" ở đây chứ bạn DNV.
    Tiqui taca mình lên google search nhé có 794.000 kết quả, anh em người việt đều viết vậy cả có sai bạn thông cảm ngưòi việt với nhau mà!
    Chủ yếu mình chỉ cần bị đưa ra dẫn chứng cho những gì bạn đang nói tiếng anh hay tiếng việt cũng được bạn nhé. Bạn cứ cố gào lên là vệ tinh hay là không cần tiền vệ cầm trịch thì bạn đúng là Barca không có tiền vệ cầm trịch còn mình thi nói hàng tièn vệ của nó quan trọng vì Xavi và Inesta thậm chí Busquest là cầu nối trong đó Xavi phân phối bóng còn cầm trịch thì mang nghĩa bao quát hơn đó là làm nhanh chậm nhịp độ tấn công của đội, thâm chí khi đang ở sâu bên sân nhà tiền vệ cầm trịch có thể phát động tấn công bằng một đường chuyền dài cho tiền đạo cắm lập tức đẩy cao tốc độ. Còn khi đội nhà đang dẫn tiền vệ tổ chức - cầm trich sẽ giữ bóng lâu hơn và từ đó các cầu thủ còn lại hiểu là giảm nhịp độ trận đấu và các hậu vệ cánh ít tham gia tấn công hơn.
    những gì trên wiki viết thì cũng là người viết, ngày trước trên wiki còn có Bảo
    còn cái tiền vệ cầm trịch đó, đó là lối chơi, tao bảo tiki taka là 1 cách đá, không hiểu tao nói gì à? mày có thấy Arsenal ngoài đời không? có thấy Arteta lui về lấy bóng không, đó, Arteta chính là tiền vệ cầm trịch đó, là ông vua trên sân bóng đó, thế Arsenal đá tiki taka àh

TAO NHẤN MẠNH 1 LẦN NỮA CHO MÀY HIỂU, TAO BẢO TIKI TAKA CHỈ LÀ 1 CÁCH ĐÁ, KHÔNG PHẢI LÀ 1 CHIẾN THUẬT. TIKI TAKA LÀ KẾT HỢP GIỮA CHUYỀN VÀ CHẠY, CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ KẾT HỢP XAVI CẦM TRỊCH, MESSI LÙI SÂU, INIESTA XÂM NHẬP! BẤT CỨ ĐỘI NÀO ĐÁ TIKI TAKA, THÌ ĐỀU CÓ CHUYỀN VÀ CHẠY, CÁC CẦU THỦ ĐỨNG GẦN NHAU ĐỂ PHỐI HỢP NHÓM NHỎ 3 NGƯỜI, CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ INIESTA XÂM NHẬP, MESSI LÙI SÂU ĐỂ CHỌC KHE. Ở TBN KHÔNG CÓ MESSI THÌ LẤY BỐ THẰNG NÀO LÙI SÂU CHO MÀY, Ở ĐTQG VILLA LÀ TRUNG PHONG CẮM THÌ THẰNG NÀO ĐÁ BÊN CÁNH, Ở ĐỘI TUYỂN QUỐC GIA LÀM GÌ CÓ ALVES, THẾ TBN KHÔNG ĐÁ TIKI TAKA ÀH?

Chấm dứt vụ này ở đây nhé, Barca trong game đá cắn trộm phản công nhanh chứ chả có tiqui taka gì hết

Trích dẫn Gửi bởi DNV
    Thứ nhất, mày phải hiểu tiki taka nghĩa là chuyền chạy.
    Thứ hai, việc đội hình di chuyển như thế nào, thì chiến thuật nào mà chả có. Đó chỉ là cách di chuyển theo từng huấn luyện viên thôi, bây giờ dù Pep có ko có ở Barca nữa thì Barca vẫn tiki taka nhưng cách di chuyển lại phụ thuộc vào HLV lúc đó.

Ngu đừng có nguy hiểm, Barca trong game không biết cái gọi là tiki taka đâu.

Barca mà không có Xavi với Iniesta hả? Đúng là yếu thật đấy, nhưng tao có bảo thiếu 2 thằng đó Barca vẫn mạnh không? Tao chỉ nói chỉ cần 2 thằng đó ở trên sân, cầu thủ của mày bu vào kèm 2 thằng đó thì mấy thằng khác không biết chọc khe àh?? Nguyên cái FM11 tao ngồi nghiên cứu tiki taka, có tới 2 topic thảo luận mà mày nghĩ tao chưa xem tiki taka bao giờ àh???

Tiki taka này, ở Barca không chỉ Iniesta là xâm nhập, còn có Alves, và 2 tiền đạo cánh. Còn Barca tập luyện tiki taka như thế nào hả? Barca tập banh ma, 1 vòng tròn nhỏ xíu, 1 đám bu quanh phải chuyền thật nhanh, còn nhiều điều về tiki taka nữa chắc mày k biết đâu.

Gặp Tiki Taka các đội chơi phòng ngự chỉ mong cầu may có sơ hở mà chọc khe, đá đôi công lại để lộ khoảng trống. Muốn chống tiki taka chỉ có cách phải có 1 đội hình tương đương với nó, chơi sòng phẳng với nó như cách mà 2 trận siêu cúp Real đã làm, Barca trong 2 trận đó khả năng kiểm soát cũng chỉ ngang Real thôi, vậy chẳng phải cố gắng kiểm soát bóng thật tốt mới thắng đc Tiki Taka là gì?
    Nói chuyện với bạn mà xưng bằng mày tao, ngu này ngu nọ, giống vô học quá vậy, có ức chế thì cũng gán mà kìm chế chứ^^???
    Sao ông này nói chuyện thế mà ko Mod nào đá động tới, còn người khác chỉ cần nói vài 3 câu là cảnh cáo, ban, híc híc, đúng là xã hội...^^

Ví dụ:====>
    Tranh cãi thì nói chuyện cho đàng hoàng , dẫn chứng đầy đủ , đừng có kiểu té nước theo mưa dễ gây war lắm , 3pts cảnh cáo nhé

Xin lỗi Mòd chứ mình chẳng thấy việc DNV ức chế là có gì hợp lý cả, mà ức đến việc không kiềm chế được lời nói chứng tỏ là trẻ con hiêu thắng, và đầu ngắn, còn việc Mod trừ điểm ai thì mình không dám ý kiến.

@ DNV: tui lập topic để tactic việc tôi ghi nhầm là tequi taka thì chẳng quà là lỗi chính tả trong khi tiêu đề tôi viết là tiqui taca đó thôi, bạn thật quá trẻ con khi cứ nhắm vào đó và lại còn tranh cứ tranh cãi với tôi việc barca trong FM có đá tiqui hay không thì. Ừ cứ cho là trong FM không đá Tiqui taca như bạn nói, còn kiên thức về Tiqui của bạn sai bét nhé.
    Còn bạn nói về Cách đálối chơi, 2 cái đó thì có phân biệt ah? cách đá của một đội bóng và lối chơi (hay là cách chơi) của họ là 2 thứ khác nhau hả ???? mắc cười quá đi mất thôi , người ta gọi chung 2 cái đó là chiến thuật nhé hay bạn nghĩ 4-3-3 hay 4-4-2 mới là chiến thuật - mình gọi cái đó là sơ đồ. Bóng hay bóng ngắn có thê goi là lối đá, cách chơi hay chiến thuật bóng dài bóng ngắn.... ^^. Cách đá của Messi là cầm bóng đột phá còn lối chơi của anh ta là gì cũng là cầm bóng đột phá, cách chơi của bóng đá Anh là kich and run thì lối đá của bóng đá Anh cũng là kick and run, chỉ là 2 từ diễn đạt một ý thôi nhé. http://vi.wikipedia.org/wiki/Tiqui-Tacaở đây gọi tiqui taca là một [B]chiến thuật đấy, bạn làm ơn mở to mắt dùm mình nhé "Tiqui-Taca (tiếng Tây Ban Nha, phiên âm: Ti-ki Ta-ca) là một khái niệm cao cấp trong môn bóng đá. Đây là một loại hình chiến thuật thi đấu trên sân và cũng được xem là một trường phái bóng đá riêng. Đội bóng thành công với trường phái này là FC Barcelona ( đến từ xứ Catalonia, Tây Ban Nha ) và Đội tuyển Tây Ban Nha" - nói thế cho bạn khỏi cãi nhiều thích thì xem thêm ở đây http://vn.answers.yahoo.com/question...1071824AAQ7Giu
    Thế là xong nhé , bamboo công nhận barca trong game ko tiqui rồi . Bé điên cũng vì cái tiêu đề mà xoắn thôi
    Còn kiến thức về tiqui taka thì lập 2pic khác mà tranh cãi . Giờ nếu bàn thì bàn về tactic ở #1 thôi , ai off topic thì bem luôn nhé

Xin lỗi Mòd chứ mình chẳng thấy việc DNV ức chế là có gì hợp lý cả, mà ức đến việc không kiềm chế được lời nói chứng tỏ là trẻ con hiêu thắng, và đầu ngắn, còn việc Mod trừ điểm ai thì mình không dám ý kiến.

@ DNV: tui lập topic để tactic việc tôi ghi nhầm là tequi taka thì chẳng quà là lỗi chính tả trong khi tiêu đề tôi viết là tiqui taca đó thôi, bạn thật quá trẻ con khi cứ nhắm vào đó và lại còn tranh cứ tranh cãi với tôi việc barca trong FM có đá tiqui hay không thì. Ừ cứ cho là trong FM không đá Tiqui taca như bạn nói, còn kiên thức về Tiqui của bạn sai bét nhé.
    Còn bạn nói về Cách đálối chơi, 2 cái đó thì có phân biệt ah? cách đá của một đội bóng và lối chơi (hay là cách chơi) của họ là 2 thứ khác nhau hả ???? mắc cười quá đi mất thôi , người ta gọi chung 2 cái đó là chiến thuật nhé hay bạn nghĩ 4-3-3 hay 4-4-2 mới là chiến thuật - mình gọi cái đó là sơ đồ. Bóng hay bóng ngắn có thê goi là lối đá, cách chơi hay chiến thuật bóng dài bóng ngắn.... ^^. Cách đá của Messi là cầm bóng đột phá còn lối chơi của anh ta là gì cũng là cầm bóng đột phá, cách chơi của bóng đá Anh là kich and run thì lối đá của bóng đá Anh cũng là kick and run, chỉ là 2 từ diễn đạt một ý thôi nhé. http://vi.wikipedia.org/wiki/Tiqui-Tacaở đây gọi tiqui taca là một [B]chiến thuật đấy, bạn làm ơn mở to mắt dùm mình nhé "Tiqui-Taca (tiếng Tây Ban Nha, phiên âm: Ti-ki Ta-ca) là một khái niệm cao cấp trong môn bóng đá. Đây là một loại hình chiến thuật thi đấu trên sân và cũng được xem là một trường phái bóng đá riêng. Đội bóng thành công với trường phái này là FC Barcelona ( đến từ xứ Catalonia, Tây Ban Nha ) và Đội tuyển Tây Ban Nha" - nói thế cho bạn khỏi cãi nhiều thích thì xem thêm ở đây http://vn.answers.yahoo.com/question...1071824AAQ7Giu

Mình cảnh cáo tội nói 1 câu ko đâu vào đâu , cũng chả ai biết ông đó ủng hộ bên nào , nói trắng ra là spam
    Còn 2 người này , tranh cãi gay gắt , có bực thì mình mày tao gì cũng là bình thường , đang ức chế ai mà bạn bè cho nổi.
    Còn về từ "ngu" , đây đúng là chửi , tuy ko phải chửi bậy nhưng bé điên đừng sử dụng nữa
    Vậy nhé , bạn còn thắc mắc gì ko ?

Tatic của bạn cầm bóng và hạn chế để đối phương cầm bóng tốt, mình cầm Alcoron, 2 CM là Svensson và Veratti, cầm bóng dc 49% so với Barca là 51%, nói chung là thua Barca duy nhất ở 1 điểm đó là khả năng chớp thời cơ, các cầu thủ Barca cầu thủ nào cũng có khả năng 1 shot 1 kill hết trong khi đội ta 3 4 quả gì thì mới thành bàn được 1 quả
    Với đội nhỏ, tư tưởng gặp Barca chỉ cầm hòa thì mình thấy đá 5 hậu vệ và 2 DM thì cũng có khả năng + hên xui.

link die rùi anh ơi, ai có up lại cko em với

Mình vừa ốm dậy nhưng nhìn ảnh tac sao có 10 người nhỉ đá chấp 1 hậu vệ à .Hay là 1 thằng bị đuổi rồi chụp khoe cho máu à

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Cách chọn cầu thủ đá phạt góc vs phạt trực tiếp
    Bởi seolenchoi trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2011, 12:56 PM
  2. Tequi 4-2-2-2 cách tân đang xài cho Arsenal (từ tiqui taka của Barca bạn DNV)
    Bởi nobixu trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-06-2011, 03:26 PM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-21-2011, 04:07 PM
  4. bác nào hướng dẫn e cách set phạt góc mới
    Bởi tranngoan trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-21-2010, 07:43 PM
  5. vị trí khi đá phạt góc!!!
    Bởi arthome2015 trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 5