Kết quả 1 đến 4 của 4

Trích dẫn Gửi bởi loveinter
    Nhìn chung về các khoản trong FM thì mình rõ cả rồi, nhưng về khoản training thì vẫn còn lơ mơ lắm. Vì thế nên em có 1 số thắc mắc sau đây, nếu ai biết thì vui lòng chỉ dùm em nhá ( có hình minh hoạ càng tốt ), em xin cảm ơn rất nhiều .

Thứ nhất là train như thế nào để các chỉ số của cầu thủ tăng lên, hoặc mình muốn tập trung tăng vài chỉ số chính thì phải train thế nào, cách chỉnh ra sao ?
    Thứ 2 là em thấy vài bác có nói về học thằng này, học thằng kia. Vậy cái đó là như thế nào, có tác dụng tốt hơn train hay không, và cách làm như thế nào?
    Và thứ 3 là em thấy các bác hay nói đến chữ PA, PA là gì thế ?
    Thứ nhất, để chỉ số các cầu thủ tăng nhanh và đẹp thì yêu cầu đội ngũ coach phải giỏi, tầm 4,5-5*, mỗi bài tập nên có ít nhất 2 coach đạt 4,5* trở lên. Về bài tập, có thể down Tug's tranning ở đây http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=17961; hoặc có thể tự tạo ra bài tập cho cầu thủ của mình theo lý thuyết cân bằng ở đây http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=12000. Ngoài ra các cầu thủ phải thường xuyên được cọ sát thi đấu thì mới nhanh tiến bộ được.
    Thứ 2 là học thằng này thằng kia , còn gọi là tutor, nghĩa là cho thằng giỏi, chỉ số cao đá ở đội hình chính kèm cặp những cầu thủ trẻ để truyền lại cho bọn trẻ các PPM hoặc làm cho bọn trẻ tăng 1 vài chỉ số moral quan trọng , xem thêm ở đây http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14962 ;
    Như vậy thì kết hợp các bài tranning tốt, coach giỏi, thường xuyên thi đấu, học hỏi (tut) từ đàn anh thì các cầu thủ trẻ sẽ nhanh tiến bộ. Vì có những chỉ số ẩn rất khó tăng bằng tranning nên cần có các Tutor kèm cặp sẽ tăng nhanh hơn. Hoặc các tuyệt kĩ PPM thì có những cái khó tập luyện được mà phải nhờ 'thầy' truyền thụ.
    Thứ 3 , PA là Potential Ability , năng lực tiềm năng, CA là Current Ability -năng lực hiện tại

Góp ý 1 chút: gọi PA là tiềm năng thì cũng ko hẳn, ko chuẩn lắm, tiềm năng là ám chỉ tương lai có thể đạt được thôi, còn PA giống như trình độ cực đại cầu thủ có thể đạt được trong tương lai với cầu thủ trẻ hoặc đã đạt được trong quá khứ với cầu thủ đã hết tuổi "lớn"

Cần Pro về Training hướng dẫn đây.

Nhìn chung về các khoản trong FM thì mình rõ cả rồi, nhưng về khoản training thì vẫn còn lơ mơ lắm. Vì thế nên em có 1 số thắc mắc sau đây, nếu ai biết thì vui lòng chỉ dùm em nhá ( có hình minh hoạ càng tốt ), em xin cảm ơn rất nhiều .

Thứ nhất là train như thế nào để các chỉ số của cầu thủ tăng lên, hoặc mình muốn tập trung tăng vài chỉ số chính thì phải train thế nào, cách chỉnh ra sao ?
    Thứ 2 là em thấy vài bác có nói về học thằng này, học thằng kia. Vậy cái đó là như thế nào, có tác dụng tốt hơn train hay không, và cách làm như thế nào?
    Và thứ 3 là em thấy các bác hay nói đến chữ PA, PA là gì thế ?

Các Chủ đề tương tự

1. Xin training cho MU!
    Bởi noithatvanphong trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-20-2012, 01:30 PM
  2. Hỏi về Training
    Bởi linhads trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 04-22-2011, 03:55 PM
  3. [Training] Training Schedules for FM2011 by macdab55
    Bởi benjamin239 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 29