Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi UchihaSasuke
    theo ý kiến của bạn thì đội hình dâng cao được điều chỉnh trong phần nào. Ví dụ: mình đá 442 với một đội hình dâng cao, ép sân nhằm đánh phủ đầu đội bên kia thì phải điều chỉnh trong phần nào.
    cao thấp bạn chỉnh thanh defend line của bạn trong tac thôi
    còn cái counter , control ... này thì nó liên quan đến cả loạt thứ đi kèm như độ sáng tạo , tốc độ chơi ... có phản công hay kô là tấn công chậm và chắc ...

Ép sân phủ đầu thì Hassle Opponents , Get Ball Forward , Get Stuck In ( không khuyến khích lắm ) , Push Higher Up. Và sử dụng chiến thuật nhập cuộc là atk chứ không xài overload.

theo ý kiến của bạn thì đội hình dâng cao được điều chỉnh trong phần nào. Ví dụ: mình đá 442 với một đội hình dâng cao, ép sân nhằm đánh phủ đầu đội bên kia thì phải điều chỉnh trong phần nào.
    cao thấp bạn chỉnh thanh defend line của bạn trong tac thôi
    còn cái counter , control ... này thì nó liên quan đến cả loạt thứ đi kèm như độ sáng tạo , tốc độ chơi ... có phản công hay kô là tấn công chậm và chắc ...

Ép sân phủ đầu thì Hassle Opponents , Get Ball Forward , Get Stuck In ( không khuyến khích lắm ) , Push Higher Up. Và sử dụng chiến thuật nhập cuộc là atk chứ không xài overload.

Đã gọi là defensive line làm sao là cả đội hình được chứ ! Mình nghĩ phần này bạn nhầm thì phải ! còn đã gọi là xu hướng thì đội hình phải tuân theo xu hướng đó chứ. Bạn đá đội hình thấp thì làm sao gọi là tấn công được. Bạn có thể đã tấn công với hàng hậu vệ đá thấp thì còn có thể chứ làm sao đá tấn công với cả đội hình đá thấp được. Cái này hơi phi lý !
    Khi hậu về đội bạn dâng cao thì các tiền vệ, tiền đạo cũng sẽ phải dâng cao lên đúng chưa nào

Nếu chỉ để dâng cao đội hình thì bạn chỉnh def line thôi

Đã gọi là defensive line làm sao là cả đội hình được chứ ! Mình nghĩ phần này bạn nhầm thì phải ! còn đã gọi là xu hướng thì đội hình phải tuân theo xu hướng đó chứ. Bạn đá đội hình thấp thì làm sao gọi là tấn công được. Bạn có thể đã tấn công với hàng hậu vệ đá thấp thì còn có thể chứ làm sao đá tấn công với cả đội hình đá thấp được. Cái này hơi phi lý !
    Khi hậu về đội bạn dâng cao thì các tiền vệ, tiền đạo cũng sẽ phải dâng cao lên đúng chưa nào

Nếu chỉ để dâng cao đội hình thì bạn chỉnh def line thôi

Có một câu hỏi???
    Bản FM11 này có thêm một hệ thống là match day preparation... trong đó nó có ba đội hình chiến thuật để mình chuẩn bị(bao gồm current:hiện tại, và hai đội hình chiến thuật phụ dùng trong trng hợp cần)
    Nhưng ứng với mỗi đội hình nó lại có một loạt các chỉ số của đội hình đấy, như mention, tempo, v.vvv.....
    Vậy cho mình hỏi làm sao để mỗi đội hình các chỉ số lên mức completen(hoặc hơn)?????
    Với cả cái thanh tập đội hình mà để very high thì mức tập luyện(các chỉ số cá nhân) của cầu thủ có giảm ko??

Có một câu hỏi???
    Bản FM11 này có thêm một hệ thống là match day preparation... trong đó nó có ba đội hình chiến thuật để mình chuẩn bị(bao gồm current:hiện tại, và hai đội hình chiến thuật phụ dùng trong trng hợp cần)
    Nhưng ứng với mỗi đội hình nó lại có một loạt các chỉ số của đội hình đấy, như mention, tempo, v.vvv.....
    Vậy cho mình hỏi làm sao để mỗi đội hình các chỉ số lên mức completen(hoặc hơn)?????
    Với cả cái thanh tập đội hình mà để very high thì mức tập luyện(các chỉ số cá nhân) của cầu thủ có giảm ko??

1.Dùng lâu khác nhuần nhuyễn
    2. Tập luyện ở mức very hỉgh dường như chỉ làm được ở giai đoạn đầu của mùa giải khi đá giao hữu
    3.ở mức mặc định thì Macth day Prep chiếm 30% khối lượng tập luyện nếu tăng MDP thì tất nhiên các bài tập training sẽ phải giảm tương ứng

1.Dùng lâu khác nhuần nhuyễn
    2. Tập luyện ở mức very hỉgh dường như chỉ làm được ở giai đoạn đầu của mùa giải khi đá giao hữu
    3.ở mức mặc định thì Macth day Prep chiếm 30% khối lượng tập luyện nếu tăng MDP thì tất nhiên các bài tập training sẽ phải giảm tương ứng

Có điều thế này nhé, ở dưới có mấy lựa chọn như team blend, attacking movement, attacking set pieces v.vv.....mình để ý dường như mỗi lần mình chọn một cái thì các chỉ số(metal, tempov.vvv...) lại thay đổi, bạn giải thích cái này cho mình đc ko?? thanks bạn nhiều

Trời mưa, tuyết, banh ướt thì phải chơi bóng dài, direct ball vì sẽ không bị nước làm cản bóng. Thời tiết kiểu này sẽ trừng phạt những cầu thủ chơi bóng ngắng (dịch nguyên văn hint).
    Nếu trong tactic mình chỉnh kéo dàn hậu vệ xuống thấp thì có khả năng sẽ tạo lỗ hổng giữa Mid và Def, nếu không chỉnh cái thanh gì quên tên rồi (Fluid, Rigid gì gì đó).
    Nếu bị đánh 2 cánh nhiều, tụi nó cross completed cao(10,15%>) thì chơi dãn biên là play wider để hậu vệ biên tiếp xúc nhanh với tụi cánh hơn. Còn nếu tụi nó sút xa ghê quá thì Push higher, play narrower các kiểu...
    Pump ball into box: Bạn có target man trâu bò chiếm đa số các pha không chiến, bạn cần 1 bàn thắng gấp thì xài cái này. Xem bóng đá, 5 phút cuối trận toàn thấy hậu vệ biên dâng lên chuyền bóng vào vòng cấm địa đội bạn để mong chờ 1 pha lộn xộn đó.
    Đang rất buồn, . Arsenal vào CK EC gặp Barca bị chấn thương Messi, Xavi, Pigque. Ép sân 18shot>4 shot mà bị Valdes 9.4 và thằng Villa nhảm shit lừa bóng từ cánh trái ra giữa, sút xa >30m hạ Rene Adler...thua 0-1.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Match preparation - Tactics familiarity bug?
    Bởi Shushisa trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-11-2015, 07:50 PM
  2. Hỏi về Match Preparation trong FM12
    Bởi phimlen1 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-06-2011, 08:53 AM
  3. về vấn đề Match Preparation
    Bởi dulangtupk trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-02-2011, 03:30 PM
  4. Vấn đề Match Preparation