Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chỉ dùm mua cầu thủ !!!

có cách nào để mua 1 cầu thủ mà đội chủ quản đã đồng ý bán .. mà nó không chịu kí hợp đồng với mình không ??? và làm sao để đội chủ quản trả bớt 1 phần lương .. hay hạ thấp lương của cầu thủ mà mình muốn mua không ?

Nếu cầu thủ không chịu kí hợp đồng vì nó no interested ở CLB bạn thì bó tay. Chỉ có cách bạn khen nó thường xuyên vào & ... hi vọng. Một ngày nào đó nó sẽ interested đội bạn. Chỉ cần slight thôi cũng được.
    2/ CLB chủ quản trả bớt 1 phần lương nghe hơi... lạ. Chỉ có ở hợp đồng cho mượn thôi chứ hợp đồng mua bán thì trả 1 phần lương cho đến.. bao giờ? Ở mục cho mượn thì bạn ra giá bao nhiêu % lương bạn muốn trả. Nếu CLB chủ quản đồng ý có nghĩa là nó sẽ trả số % còn lại
    3/ Hạ thấp lương của cầu thủ muốn mua: bạn đâu nhất thiết phải trả đúng số lương mà nó mong muốn đâu, cứ hạ xuống thấp thấp theo ý bạn rồi bấm suggest term. Nếu nó chưa ưng thì nó sẽ đưa ra mức thấp hơn 1 tí. Cứ thế thương thảo hợp đồng.Cuối cùng finalize deal thôi.
    PS:
    1/ đừng nhầy nhưa quá nó ghét nó ko thèm thương thảo nữa thì mệt, bạn sẽ ko mua lại được đâu
    2/ Nhiều cầu thủ hay nói thách lương. Nhất là những thằng trẻ có tiềm năng. Bạn nên so sánh lương hiện tại của nó với lương nó đòi. Thấy sao hợp lí thì trả thôi.
    VD: Ở CLB cũ nó lương chỉ 400$ nhưng nếu bạn giàu có thể nó sẽ đòi lương lên tới .... 25 000$. Bạn chỉ cần trả nó 10 000$ hoặc thậm chí 5000$ là nó về rồi

cái vụ CLB chủ quản trả bớt 1 phần lương thì mình thừa nhận là có vì trong những vụ chuyển nhượng thường có vụ đó, nhưng đó là khi AI mua cầu thủ của mình. CÒn mình mua cầu thủ của AI thì mình chả biết làm sao cả

1/ Không thể nào mua 1 thằng cầu thủ mà nó không muốn đàm phán với CLB của mình mặc dù CLB chủ quản đã đồng ý

2/ Về phía người chơi thì chỉ có hợp đồng cho mượn thì mình mới Offer lương kiểu CLB chủ quản trả 1 phần. Còn về phần AI thì còn có cả trong

hợp đồng chuyển nhượng nữa. Nhiều thằng cầu thủ đòi mình trả một số lương nhất định thì nó mới chịu ra đi

3/ Muốn hạ thấp lương của cầu thủ xuống thì mình tăng phí các điều khoản phụ lên (VD như Agent Fee...)

mình nghĩ cái phần cầu thủ đòi CLB chủ quản trả thêm tiền là chuyện riêng giữa Cầu thủ - CLB chủ quản. Chỉ là thằng cầu thủ ghét mình & tham lam thì nó yêu cầu thế thôi. CLB mua cầu thủ không được hưởng gì từ việc này & nó cũng ko thể có trong hợp đồng.
    PS: Có khi mình mua cầu thủ thằng chủ quản cũng bị ép trả thêm lương như thế nhưng mình không biết được. Đó là chuyện hậu trường mà

Uả. Bên bán không phải do mình quản lý sao Mà mình quản lý thì không phải là do mình quyết đinh sao

Bạn không đọc ký sao. Khi thằng cầu thủ đòi lương, mình đồng ý thì thằng cầu thủ mới đi. Không thì khỏi mua bán

Sao lại là chuyện giữa Cầu thủ và CLB chủ quản được, hoàn toàn không phải chuyện hậu trường. Trường hợp thằng cầu thủ đòi CLB của mình trả 1 phần lương rồi mới chịu đi thì AI sẽ hỏi ý kiến mình. Mình đồng ý thì nó mới chịu đi, không đồng ý thì nó
    huỷ chuyển nhượng liền. Do đó trường hợp này thì quyền quyết định thuộc về mình.

Cũng không thể nói là mình không được lợi được. Nếu mình chịu trả 1 phần lương cho nó thì khi nó biến thì quỹ lương mình bị
    giảm nhưng bù lại thì thu được tiền chuyển nhượng để bù lại phần giảm đó và có thêm tiền để mua cầu thủ

Trích dẫn Gửi bởi HacDieu1
    Uả. Bên bán không phải do mình quản lý sao Mà mình quản lý thì không phải là do mình quyết đinh sao

Bạn không đọc ký sao. Khi thằng cầu thủ đòi lương, mình đồng ý thì thằng cầu thủ mới đi. Không thì khỏi mua bán
    Nếu bên mua là mình thì sao , đâu phải bạn kia nói mình là bên bán đâu . Có ai ko đọc kỹ thế ? , thôi Valentine đi chơi với gấu đi

Trích dẫn Gửi bởi !!Handoisatgai!!
    Nếu bên mua là mình thì sao , đâu phải bạn kia nói mình là bên bán đâu . Có ai ko đọc kỹ thế ? , thôi Valentine đi chơi với gấu đi
    Thằng cầu thủ đòi tiền bên bán. Nếu bên mua là mình thì đâu có trường hợp này đâu mà chủ thớt hỏi [IMG]images/smilies/1114.gif[/IMG]

có đọc kĩ những gì mình viết ko vậy? Giải thích gì không ăn nhập gì hết. Nói CLB chủ quản cầu thủ chi mệt quá. Giờ nói gọn là: bên mua - bên bán -cầu thủ ok?
    Ý mình là: khi bên mua mua được cầu thủ rồi thì nó - thằng cầu thủ - yêu cầu bên bán trả thêm lương để nó đi. Cái này bên mua hoàn toàn ko được lợi gì - cũng không phải là một điều khoản trong hợp đồng giữa bên mua và bên bán. Chỉ là thằng cầu thủ tham lam nên nó đòi thế. Có khi đó là chuyện riêng giữa cầu thủ - bên bán thôi, bên mua ko biết gì hết OK?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn set cầu thủ dùm.
    Bởi kevinsorbo trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-26-2014, 08:02 AM
  2. Có ai hướng dẫn dùm cách crack FM 2011 dùm mình ko?
    Bởi Nam An Tam trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-20-2011, 06:54 PM
  3. Ai cuu dùm dzới
    Bởi bbstar076 trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-23-2009, 04:46 PM
  4. Các bạn dịch dùm mình với
    Bởi novuhoa326 trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-07-2009, 04:58 PM
  5. tư vấn dùm em