Kết quả 1 đến 9 của 9

Trích dẫn Gửi bởi johnnytran
    Bạn xem ở dòng Tax trong Expenditure à? Có mua bán trả sau nhiều ko? [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]
    Mình bán cầu thủ từ 1 năm trước. Trả dần trong 24 month. Năm nay là năm cuối. Đầu mùa 2 minh mua 3 cầu thủ trẻ 20 tuổi, trả tiền luôn, bán đi 4 cầu thủ trả dần, tổng tiền trả dần mà mình được nhận khoảng 1m/month

Mùa trước mua bán trả dần cũng như mùa này mà. Có khác là giải hạng nhất và ngoại hạng (mùa này) thôi.

Mình có xem thằng mancity thì tax của nó có hơn 1m/month.

Ko hiểu

Ai có tài liệu liên quan share cái nhé. Bản tiếng Anh cũng ok

Many tks

Trích dẫn Gửi bởi sunliang
    1. Sao lại lập 2topic y hệt nhau vậy, k sợ bị bem ah [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]
    2. Thuế má, tài chính, ... quan tâm làm j , kệ BQT lo chứ, cái đấy chỉ view chứ có điều chỉnh dc j đâu [IMG]images/smilies/why1.jpg[/IMG]

Chỉ cần cố gắng mua bán cầu thủ, quỹ lương trong giới hạn cho phép là dc [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] club phá sản thì có thằng khác giàu hơn vào mua, lo j [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]
    Chắc bạn cầm đội đại gia hả nên mới ko quan tâm đến tài chính. Làm ăn có lãi thì mình mới có tiền nhiều để mua hàng mà mình thích chứ.

Với mình cái hay nhất trong game theo thứ tự là tài chính, chuyển nhượng, thi đấu. Cứ có tiền thì mua hàng ngon => tất sẽ thắng

vấn đề là tài chính nó chỉ cho xem chứ có chỉnh sửa, hay quyết định j đâu [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG] còn tip làm ăn có lãi cho đội nhỏ thì nhiều [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

đọc ở đây [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG] http://fm-vn.com/diendan/showthread....Dnh-trong-FM13

Cho mình hỏi lương cầu thủ: ai chịu thuế, cầu thủ hay clb?

Trong FM13 thì cầu thủ sẽ bị đánh thuế
    Thế nên bạn để ý khi offer contract cho 1 thằng nào đó, ở góc dưới cùng bên tay trái sẽ có dòng chữ (Sau khi trừ thuế : lương)

Trích dẫn Gửi bởi Nac_danh
    Mình bán cầu thủ từ 1 năm trước. Trả dần trong 24 month. Năm nay là năm cuối. Đầu mùa 2 minh mua 3 cầu thủ trẻ 20 tuổi, trả tiền luôn, bán đi 4 cầu thủ trả dần, tổng tiền trả dần mà mình được nhận khoảng 1m/month

Mùa trước mua bán trả dần cũng như mùa này mà. Có khác là giải hạng nhất và ngoại hạng (mùa này) thôi.

Mình có xem thằng mancity thì tax của nó có hơn 1m/month.

Ko hiểu

Ai có tài liệu liên quan share cái nhé. Bản tiếng Anh cũng ok

Many tks
    Theo mình thì bạn bị đánh thuế cái khoản trả dần ấy, mỗi tháng tiền đội B trả cho đội bạn là 100 đồng thì bị đánh thuế 10% chẳng hạn, là 10 đồng. Đoán vậy thôi chứ thật ra thì mình cũng ko chú ý đến tài chính lắm

Bạn thử chờ đến lúc hết hạn trả tiền hàng tháng của đội B xem có còn phải nộp nhiều thuế nữa ko

Cách điều chỉnh Thuế (Tax)

Các pro giúp với.

Mình đang cầm Westham muaf thứ 2. Mùa 1 tổng thuế là 11m, Nhưng mới đầu mùa 2 (mới chơi được 3 trận: 2 hòa, 1 thắng) tiền thuế đã là 15m. Tháng nào cũng thấy 7-8m tiền thuế trong khi lương cầu thủ đã ép xuống thấp ngay từ đầu mua vào (cao nhất là Rodwell 70k/w). Tổng lương của đội có 17m/year thấp nhất trong 20 đội (người thứ 1 là Mancity: 147m/year, thứ 19 là 22m/year)

Thu nhập từ bán và cho mượn cầu thủ đầu mùa này có 7-8m.

Tiền bán vé cả mùa được khoảng 20m

Cho mình hỏi sao tiền thuế lại nhiều thế

Help !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

1. Sao lại lập 2topic y hệt nhau vậy, k sợ bị bem ah [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]
    2. Thuế má, tài chính, ... quan tâm làm j , kệ BQT lo chứ, cái đấy chỉ view chứ có điều chỉnh dc j đâu [IMG]images/smilies/why1.jpg[/IMG]

Chỉ cần cố gắng mua bán cầu thủ, quỹ lương trong giới hạn cho phép là dc [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] club phá sản thì có thằng khác giàu hơn vào mua, lo j [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-07-2014, 07:30 PM
  2. các bro chỉ em cách thủ thuật mua cầu thủ với
    Bởi truongseomxh24 trong diễn đàn Hỏi / Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 11-20-2013, 12:39 PM
  3. [Hỏi] vấn đề thỏa thuận lương với cầu thủ
    Bởi encomvn trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-04-2012, 07:16 PM
  4. Kỹ thuật cá nhân?
    Bởi b5fixel trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-17-2011, 06:43 PM
  5. Thủ thuật+Nghệ thuật kiếm chác hợp pháp trong FM.
    Bởi suadienthoai247 trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-21-2009, 06:05 PM