Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    nhìn cái bảng báo cáo thống kê này cũng đủ hiểu team mình vua các tình huống cố định

Tất cả bàn thắng đều diễn ra trong vòng 16m50 chỉ có 1 bàn sút từ ngoài biên vào [IMG]images/smilies/cereal-guy-cereal-guy-spitting.png[/IMG] và đó cũng là siêu phẩm của team tính đến giờ

Mãi mới đc bài chất lượng . Htrc hướng dẫn mình set CK short pass cho LAM như lìn nha 2 dún

FM 16 còn mấy bản cập nhâp nữa mà bác Tuấn đã hack vcl thế này rồi. [IMG]images/smilies/Untitled-1.jpg[/IMG]

[Set Pieces] Toàn tập set pieces - Vũ Khí Lợi Hại

Set Pieces - Vũ Khí Lợi Hại

Như các bạn đã biết các tình huống cố định luôn là 1 phần quan trọng của trận đấu, mặc dù qua nhiều bản FM đều có cách bug riêng như topic này mình không hướng dẫn cách hack set pieces mà chỉ hướng dẫn tạo cách set pieces hiệu quả nhất áp dụng đc cho mọi tactic và mọi bản FM [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Như đã nói ở trên vì đây là set pieces thông dụng nên k yêu cầu về PPM hay bất kì patch nào cả (tất cả mọi patch đều có thể sử dụng set pieces này) chỉ có 1 yêu cầu duy nhất là tactic bạn phải tạo đc nhiều tình huống cố định nhất có thể vì "có bột mới gột nên hồ" nếu muốn ghi bàn từ tình huống cố định thì trước tiên bạn phải tạo được tình huống cố định [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Và sau đây là vũ khí bí mật mà bây giờ mới đc bật mí dành cho các team nhỏ muốn mơ mộng về 1 điều gì đó xa vời vợi

I/ Corner kick set pieces:

1/Defend Corners kick:

Cách set: 7 cầu thủ phòng ngự + 3 cầu thủ dành để phản công

7 cầu thủ phòng ngự bao gồm:

Chọn 3 chàng cao to nhất (yêu cầu chỉ số đánh đầu + chọn vị trí tốt) vào vị trí phía dưới cùng như hình mục đích kèm chặt các anh chàng cao to khác của team đối đánh đầu - thường mình chọn 2 DC và 1 anh cao to khác của đội

4 anh chàng phòng ngự tiếp theo gồm 2 anh cao to khác của đội và 2 hậu vệ cánh mục đích che chắn không đối phương sút xa khi bóng bật ra khu 16m50

3 cầu thủ dành cho mục đích phản công bao gồm

+ Một đứng ngoài rìa vòng cấm - Edge of Area: yêu cầu nhanh nhẹn + nhãn quan chiến thuật tốt + chuyền bóng hay mục đích tiếp cận bóng nhanh nhất có thể khi bóng văng ra xa khỏi khu vực 16m50 nếu dành đc bóng sẽ chuyền cho 2 cầu thủ còn lại đang đón lỏng ở trên phản công.

+ Hai cầu thủ Stay Forward trên cùng: nhiệm vụ đón bóng từ vị trí Edge of area cung cấp để phản công, yêu cầu duy nhất tốc độ nhất nhì team

Rất tiếc mình vẫn chưa có bàn nào từ các pha phản công do 2 thằng St vị trí Stay forward của team mình dứt điểm quá nên chỉ dừng ở mức độ phản công nhanh nguy hiểm sút xém vào sẽ up clip sau nếu ghi đc bàn thắng .

2/ Attack Corners kick:

Cách set: 7 cầu thủ tấn công và 3 cầu thủ phòng ngự

Chi tiết như sau:

7 cầu thủ tấn công bao gồm:

+ Cầu thủ đá CK - Penalty spot: (thuận chân phải đá ck bên trái và thuận chân trái đá ck bên phải) yêu cầu chỉ số ưu tiên theo thứ tự như sau Corner kick - pass - vision.

+ 2 chàng cao to nhất team + đánh đầu tốt - Attack Near Fost + Attack Far Fost: đây là 2 vị trí quan trọng nhất vì có khả năng ghi bàn cao, nên chọn 2 DC vào vị trí này

+ 1 chàng cao to tì đè tốt - Challenge keeper: mục đích theo kèm bóp dái Gk của đối k cho hắn lao ra chụp hoặc đấm bóng và che tầm nhìn của hắn khi bóng văng ra khi cầu thủ khác của team mình đón đc bóng văng ra để sút xa.

+ 1 Stand On Far Post: yêu cầu duy nhất phải nhanh nhẹn để lỡ bóng có văng ra trong khu 5m50 khi team mình dứt điêm thì lao vào sút bồi [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

+ 2 Go Forward: mục đích tạo sự hỗn loạn nhất có thể cho các hậu vệ đối mất phương hướng và phải cử người theo kèm.

+ 1 Attack Ball from deep: dùng để đón bóng văng ra khỏi khu 16m50 rồi chuyền vào cho các cầu thủ khác của team mình trong vòng 16m50 dứt điểm hoặc tự mình sút xa ghi bàn [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] đây cũng là 1 vị trí quan trọng, nên chọn cầu thủ có chỉ số sút xa và chuyền bóng tốt nhất của team vào vị trí này ngoài ra anh này cũng có nhiệm vụ lui về phòng ngự nếu team bạn cướp đc bóng phản công.

3 cầu thủ phòng ngự bao gồm:

+ 1 Lurk outside area: mục đích tương tự như vị trí Attack ball from deep trên nhưng thiên về phòng ngự nhiều hơn nên chọn 1 cầu thủ chuyền hay và phòng ngự khá vào vị trí này

+ 2 Stay back if needed: 2 vị trí cực kì quan trọng để chống phản công nhanh nếu đối cướp đc bóng, yêu cầu phải chạy nhanh và tack bóng tốt, nên chọn 2 hậu vệ biên (đây là 2 vị trí rất quan trọng mà bạn bắt buộc phải có nếu k sẽ ăn phản công vỡ mặt [IMG]images/smilies/AVMeF8R 1.jpg[/IMG])

Và sau đây là kết quả cụ thể thông qua 2 clip sau: 1 sân khách và 1 sân nhà

Away Chè xanh:

Home Palace

Như các bạn đã thấy cả 2 trận team mình đều ghi đc 3 bàn từ các quả phạt góc [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] và tactic mình tạo đc 1x quả phạt góc( 1 lần nữa nhắc lại câu "có bột mới gột nên hồ" bạn phải tạo ra đc nhiều tình huống cố định nhất có thể)

Chúc các bạn set thành công và ghi nhiều bàn nhất có thể

PS: kì sau sẽ là Free kick Set pieces hẹn gặp lại các bạn

Đến hẹn lại lên do cuối năm nhiều việc nên off hơi lâu ( 1 phần cũng do lười + 1 phần do thấy ít mem quan tâm cái set pieces này nên hơi nản k buồn viết tiếp) nhưng sẽ cố gắng hoàn thành nốt bài viết để có tinh thần trách nhiệm

II/ Free kick Set pieces:

1/Defend Free kick set pieces:

Oh để nghiên cứu xem sao, mọi khi lười mình toàn để mặc định.

Vãi ghi bàn toàn nhờ tình huống cố định [IMG]images/smilies/AVMeF8R 1.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi P.Q.Anh
    Vãi bác
    1 thủ môn
    1 sút phạt góc
    2 stay back
    1 attack ball from deep
    1 lurk outside
    2 go forward
    1 attack far
    1 attack near
    1 stand on far
    1 change keeper
    Tổng đội bóng 12 người
    cùi mía thế, thằng sút phạt góc k biết chỉ định à, k biết trừ 1 thằng ck ra đến thế này thì học mẫu giáo đi chứ chỉ cặn kẽ vậy còn làm k đc

Vãi bác
    1 thủ môn
    1 sút phạt góc
    2 stay back
    1 attack ball from deep
    1 lurk outside
    2 go forward
    1 attack far
    1 attack near
    1 stand on far
    1 change keeper
    Tổng đội bóng 12 người

chưa thấy bài về Free kick Set pieces nhỉ !

Bài khá hay, để em test thử xem

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Set pieces để ghi nhiều bàn từ phạt góc
    Bởi colen trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 04-16-2012, 11:02 AM
  2. Cho mình hỏi set pieces nghĩa là gì?
    Bởi huyenbeo trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-24-2009, 04:53 PM