Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30
    Trích dẫn Gửi bởi Forsia
    Mình vẫn áp dụng chính sách đã theo đuổi suốt từ FM 7 là mua tài năng trẻ rồi train lên, cho đá vài trận cuối mùa không quan trọng (nhưng nhớ là phải liền nhau và cố tập trung bóng cho rating nó cao). Đến mùa hè kiểu gì cũng có thằng mua với giá tầm 6-7m (lúc mình mua chỉ tầm 200k->1m), rất nhiều cầu thủ trẻ có thể bán như vậy.!!
    Mình đã từng rất thích chính sách này, từ hồi CM 03-06. Hồi đó có bug vị trí MC, kiếm được thằng Orkanson hay gì đó đại loại thế (500k) và Mariano Gonzalet 2m2, sau 1mùa giá lên tơi 36m.

Nhưng từ FM8 hay 9 ý, mình cảm thấy bực khi bọn trẻ đá ko ổn định. Vừa thắng tưng bừng trận lớn xong, sang trận nhỏ xoay vòng vài vị trí trụ cột để nghỉ là hoà. ức chế quá. Mình xoay vòng cầu thủ ở mật độ rất... thiếu khoa học, đó là gần như đội hình phải có... 22 người, 2 trận trong 1 tuần là chơi 2 đội hình khác nhau Khi đội có nhiều cầu thủ lớn, san ra 2 đội hình đá rất ổn, nhiều thằng trẻ quá, san ra 2 đội hình đá thiếu ổn định >>> mua cầu thủ lớn

@MU: bạn cứ mua 48 tháng đi. Miễn là quỹ lương của bạn ko bị đỏ thì bạn vẫn sẽ ko lỗ, ít nhất là với MU và bạn đạt danh hiệu PL/CL. Cách tính 36 hay 24 tháng thì dễ thôi mà: (số nợ/số tháng nợ) x số tháng còn lại của mùa = tiền mình trả

mà thấy mọi người bảo cái này cho box thảo luận hợp hơn. Mod nào rảnh chuyển hộ cái

New game cầm Mu , có 120m chuyển nhượng Hết tháng 7 8 nhìn tổng kết mua mất 300m
    180m âm ra chắc mỗi đợt chuyển nhượng sau nhịn nếu không cần thiết :batngo:

Làm sao mà bán được đống này:
    Owen 7.5M, Park 11M, Oshea 11M, Carrick 17-20M, Foster 7.5M, Kurzark 6M

Mình thấy Kuzack thì ko bán nổi 3M (thường xuyên bị hỏi mượn), Foster trình đâu mà 7.5M, cả Owen nữa, Park.

Vô lý quá.

Khi rao bán bạn có OFFER to club ko? Nếu chờ bọn nó hỏi mua thì lâu. Và 1 đặc điểm trong FM khi 1 cầu thủ ở trong transfer list thì value của nó bị giảm. Mình start game vào tháng 12/2008, Kuzack đem cho mượn nửa mùa rồi bán 6M. Park và Oshea thì thường xuyên bán được 12M trở lại. Owen cho mượn nửa mùa rồi bán.
    Bạn thử đi. MÌnh làm được, nên mình nghĩ mọi người sẽ làm được.

giá cả như nào còn phụ thuộc vào từng game của ng chơi. Có thằng new game bán đc giá cao, có thằng thì ko. và đặc biệt là do patch. Bản 10.2 thì mua bán khó khăn hơn 10.1 nhiều, máy khôn hơn, nên giá cầu thủ mình mua nhiều thằng đội lên rất cao. Máy cũng mua bán cầu thủ khôn hơn.
    Nếu cầm MU, mua những thằng tầm trung, đòi lương ít thì cả bán đi, cũng phải mua đc tầm 230M(trả sau 48 tháng).
    Nhưng đa số là ko mua đc hết quỹ chuyển nhượng vì ko còn quỹ lương.
    Mua quá nhiều sẽ khiến đội cần nhiều thời gian để lắp gắp đội hình. Mình lựa chọn cũng khó khăn.
    Bạn nào thích shopping thì cứ thầu hết về cũng đc

hix,Anderson mà bác bán có 10M,tiếc wa.thằng này lúc nào newgame mình cũng cho đá chính,ass thì đừng hỏi.wa 1 mùa giá tăng ác lắm.nếu lúc đấy offer thì không dưới 23,24M

hix,Anderson mà bác bán có 10M,tiếc wa.thằng này lúc nào newgame mình cũng cho đá chính,ass thì đừng hỏi.wa 1 mùa giá tăng ác lắm.nếu lúc đấy offer thì không dưới 23,24M

Trích dẫn Gửi bởi Rafinha
    Villa: 22M + Anderson ( Nhu*ng thang Anderson ko chiu di)
    Gourcuff: 1m + 24m (no)
    De Rossi: 50M (nợ 40M, trả thẳng 10m)
    Anderson+10M, nhưng bạn phải đánh đập chửi mắng nó nửa mùa hoặc 1mùa nó mới đi)
    Demichelis: Mình đổi Macheda ( đến khi test Sức khoẻ thằng Demichelis ko du dieu kien ??)

hixx chán
    Villa bạn đổi = Anderson hoặc Nani thì ko bao giờ được cả, vì Valencia trả lương rất thấp, nó ko sang đâu. Khi mới vào bạn rao bán Macheda + Welbeck, nhưng chỉ la 2 thằng này thôi, đừng rao bán thằng nào khác nữa, thì Valencia sẽ interest, lúc đó lấy 2 thằng này đổi.

Demicelis lúc bạn mua chắc đang chấn thương, chờ hết chấn thương mùa lại sẽ được.

Gourcuff của bạn mua đắt quá. Mình mua dưới 20M

Trích dẫn Gửi bởi Rafinha
    Villa: 22M + Anderson ( Nhu*ng thang Anderson ko chiu di)
    Gourcuff: 1m + 24m (no)
    De Rossi: 50M (nợ 40M, trả thẳng 10m)
    Anderson+10M, nhưng bạn phải đánh đập chửi mắng nó nửa mùa hoặc 1mùa nó mới đi)
    Demichelis: Mình đổi Macheda ( đến khi test Sức khoẻ thằng Demichelis ko du dieu kien ??)

hixx chán
    Villa bạn đổi = Anderson hoặc Nani thì ko bao giờ được cả, vì Valencia trả lương rất thấp, nó ko sang đâu. Khi mới vào bạn rao bán Macheda + Welbeck, nhưng chỉ la 2 thằng này thôi, đừng rao bán thằng nào khác nữa, thì Valencia sẽ interest, lúc đó lấy 2 thằng này đổi.

Demicelis lúc bạn mua chắc đang chấn thương, chờ hết chấn thương mùa lại sẽ được.

Gourcuff của bạn mua đắt quá. Mình mua dưới 20M

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Shopping cuoi nam
    Bởi thimun229 trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-02-2014, 05:08 PM
  2. Arsenal không shopping
    Bởi dongeriko trong diễn đàn FM Stories....Hall Of Fame FM10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-26-2010, 05:14 PM
  3. Không thấy bảng quảng cáo trong sân vận động