Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Hướng dẫn tùy chỉnh trong FM 14

Mình post bài này giải đáp thắc mắc và hướng dẫn mọi người về các tùy chỉnh trong FM 14.

Topic này cũng sẽ là topic tổng hợp các hướng dẫn cũng như thủ thuật chơi FM, nên ai có thủ thuật gì hay thì hãy post vô đây để mọi người biết
    và tham khảo nhé
    [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

<font color="#008080">Hướng dẫn cách chơi game bằng cửa sổ:

Bước 1: nếu bạn đã create new game rồi thì vô mục Preferences , hoặc bạn có thể chọn ở ngay ngoài main menu

Bước 2: chọn Windowed (chế độ cửa sổ)

Bước 3: Confirm nếu bạn muốn chế độ cửa sổ full màn hình thì chỉ cần ấn maximize ở cửa sổ window là xong

Lưu ý bạn nào không thấy nút windowed thì có thể thử cách này nhé:

Trích dẫn Gửi bởi quangteoqn
    những ai dòng windowed bị ẩn thì cách sửa như sau:
    C1: Vào Preference -> Interface -> trong mục Size of text & image chọn Zoom to out 0.75 times.
    C2: tạo shortcut từ file FM.exe trong thư mục cài game có đường dẫn mặc định là
    <div>
    <div>Mã HTML:
    </div>

</div>

Hướng dẫn tùy chỉnh cấu hình chơi game FM 14 cho các máy yếu:

Vẫn ở trong mục Preferences các bạn để ý thấy mục match, trong mục này sẽ có tùy chỉnh như đánh giá khả
    năng chạy trận đấu 3D của máy bạn nếu máy nào yếu thì nên tắt chế độ 3D đi để máy không bị lag.

Ngoài ra các bạn có thể giảm chất lượng đồ họa bằng cách thiết lập Graphic Detail về mức low hoặc mức Recommended for this PC
    (chế độ này game sẽ tự tùy chỉnh cấu hình cho phù hợp với máy tính của bạn)

Ngoài ra các bạn có thể vô thẻ Match trong mục Preferences để tùy chỉnh kĩ hơn các thiết lập khi hiển thị trận đấu

Nếu máy của bạn yếu thì bạn nên tắt chế độ 3D match đi (trận đấu sẽ hiển thị dưới dạng nút chai 2D), giảm Graphic Quality xuống, và tắt hết các hiệu ứng thời tiết không cần thiết,
    bạn có thể tắt luôn cả chế độ sử dụng Depth of Field nếu không cần thiết như trong hình:

Như vậy là với tùy chỉnh như vậy thì máy bạn đã có thể yên tâm chơi FM mà không sợ bị lag [IMG]images/smilies/2.png[/IMG]</font>

những ai dòng windowed bị ẩn thì cách sửa như sau:
    B1: tạo shortcut từ file FM.exe trong thư mục cài game có đường dẫn mặc định là
    Mã:
    "C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common\Football Manager 2014\fm.exe"
    Chuột phải shortcut chọn Properties rồi sửa Target thành
    Mã:
    "C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common\Football Manager 2014\fm.exe" -windowed -small_screen
    B2: Vào Preference -> Interface -> trong mục Size of text & image chọn Zoom to out 0.75 times để xem đầy đủ thông tin.

Nếu máy hơi yếu thì nên chuyển từ Render GPU thành Software

Cách chỉnh Windows Mode với bạn nào bị trường hợp ko chọn được đó là ở desktop tạo 1 shortcut với đường dẫn game là "C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common\Football Manager 2014\fm.exe" -windowed -small_screen
    Hoặc nếu cài trên ổ khác thì chọn đúng đường dẫn. Mình thử cách này thành công tuy nhiên nó lại không full màn hình game mà bị thiếu một chút

Trích dẫn Gửi bởi gamer_ntg
    Mình thử cách này thành công tuy nhiên nó lại không full màn hình game mà bị thiếu một chút
    Chọn Zoom to out 0.75 times nhìn cho đã [IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG]

[QUOTE="quangteoqn"]những ai dòng windowed bị ẩn thì cách sửa như sau:
    tạo shortcut từ file FM.exe trong thư mục cài game có đường dẫn mặc định là
    Mã:
    windowed -small_screen
    vào box Launch options

Cuối cùng ok - done thế là xong , đã có windowed [IMG]images/smilies/2.png[/IMG]

Clip hướng dẫn

[IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG] [IMG]images/smilies/2.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi dukkat
    cách của tèo em mình ko dùng đc

cách khác mình tìm đc trên mạng có vẻ ngon [IMG]images/smilies/2.png[/IMG]
    cách này là add vào shortcut của Steam tạo ra, cách em là sửa từ shortcut fm14 trong folder game tải về

ai có Huge database chưa có thể up lên cho mình đc ko?

1 : Sao năm nay phần scout cầu thủ nó không hiện đánh giá cầu thủ đó vs các cầu thủ đội mình .... mà chỉ đánh giá sao theo vị trí nhỉ .... nhìn rất khó để xác định năng lực của cầu thủ ... có cách nào chỉnh lại không các bạn
    2 : Ở phần transfer hay các phần mua bán khác .... vd mình chọn cầu thủ từ giá tiền cao nhất trở xuống .... rồi mình xem 1 lượt từ trên xuống dưới .... nhưng khi click vào cầu thủ để xem chỉ số ... hoặc scout ... rồi ấn nút trở về .... thì lại bị bật về dòng đầu tiên ( chỗ những cầu thủ giá cao nhất ) chứ k ở nguyên cái dòng mà mình đang xem
    Ai biết cách chỉnh lại thì giúp mình nhé .... chơi mãi quen r ... giờ thấy khó khăn qá @@

Có câu hỏi không liên quan một chút : Mọi người thấy tốc độ của FM 2014 so với FM2013 như thế nào? Đánh giá qua cảm nhận nhé, vì mình giờ có ít thời gian nên muốn cảm giác chơi mượt mà 1 chút

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 02-06-2017, 02:43 PM
  2. tùy chỉnh match day info trong trận đấu
    Bởi chieuthubay trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-13-2010, 01:40 PM
  3. Tham khảo ý kiến: Nên chọn ai trong 1 trong 2 đứa này???
    Bởi hpmarketing4 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-25-2010, 07:20 PM