Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14877

Cái này có rồi bạn vào đây đọc nhé

Hỏi về ý nghĩa các cách set tiền đạo.

Các pro cho mình hỏi là các cách set tiền đạo ấy có thể dịch ra tiếng Việt thế nào để hiểu ko nhỉ? (ý nghĩa của nó ấy). Ví dụ: Target Man thì mình hiểu nôm na là Tiền đạo cắm, làm tường. Còn mấy cái còn lại mờ mờ ảo ảo ko hiểu mấy.
    Và chỉ luôn các chỉ số cần thiết của cầu thủ nếu set theo 1 kiểu nào đó nhé!
    Thanks all!

Trích dẫn Gửi bởi Arsenal
    Các pro cho mình hỏi là các cách set tiền đạo ấy có thể dịch ra tiếng Việt thế nào để hiểu ko nhỉ? (ý nghĩa của nó ấy). Ví dụ: Target Man thì mình hiểu nôm na là Tiền đạo cắm, làm tường. Còn mấy cái còn lại mờ mờ ảo ảo ko hiểu mấy.
    Và chỉ luôn các chỉ số cần thiết của cầu thủ nếu set theo 1 kiểu nào đó nhé!
    Thanks all!
    click vào từng thằng là nó hiện lên những chỉ số nào cần mà

Tiện thể cho hỏi luôn cái topic các vị trí cần thiết cho 1 cầu thủ ở chỗ nào ấy nhỉ? tìm mãi ko thấy. ()

JM cho em nick yahoo đi. Có nhiều chuyện em muốn hỏi chàng quá.

Trích dẫn Gửi bởi Van Persie
    JM cho em nick yahoo đi. Có nhiều chuyện em muốn hỏi chàng quá.
    hades91_come_back

@Arsenal: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14965

Vì ở trong bài viết mà gunner trích ở kia đã khá đầy đủ rồi nên mình chỉ muốn dịch ra một chút theo thực tế thế này, hi vọng là bạn sẽ hiểu.

- Deep Lying Foward: Tiền đạo lùi. Paul Scholes những ngày còn trẻ là ví dụ của trường hợp này. Tức là mẫu tiền đạo lùi lại sâu để nhận bóng sớm nhằm phối hợp với hai biên / tiền đạo đứng cao hơn.

- Advance Foward: Tiền đạo tổ chức. Đây là dạng của Anelka, Cassano hay phần nào là cả Ronaldinho. Cái tên nói lên tất cả =) Rooney cũng đang có vẻ dần dần tiến thành dạng này ?

- Target Man: Trung phong cắm, đứng lỳ trong vòng cấm làm tường và cắn trộm các dạng, sử dụng sức mạnh là chính. Điển hình: Klose, van Nistelrooy, Drogba, Crouch,...

- Poacher: dịch theo nghĩa đen nó cũng đúng, đấy là chuyên cắn trộm Nói văn hoa có thể là Tiền đạo săn bàn, mẫu này chỉ rình rập cơ hội, cả trận chỉ vồ mấy nhát là ghi tên bảng tỉ số. Inzaghi, Torres, Công Vinh ...

- Complete Foward: tạm dịch là Tiền đạo toàn diện. Làm tất cả các thể loại cần phải làm, như là nhận bóng, dẫn dắt hàng công, đột phá, kiến tạo, ghi bàn, làm tường, abcxyz. Mẫu này khá hiếm với bóng đá hiện đại, tạm thời chưa nghĩ ra tên tuổi nào như vậy Nhưng cũng có thể lấy ví dụ như Del Piero.

- Defensive Foward: Tiền đạo phòng thủ Nghe có vẻ ngu nhưng nói chung là khá quan trọng, chưa nghĩ ra cái này gọi là gì, nhưng nếu ai xem Kuyt đá tiền đạo thì đấy là hình ảnh cụ thể nhất. Trọng Hoàng của Việt Nam cũng (có vẻ) như thế.

- Trequatrista: tức là Top Shita trong tiếng TBN, là cầu thủ dẫn dắt cả đội nhưng đá cao trên hàng công - Nhạc trưởng :> , vừa ghi bàn vừa kiến tạo ầm ầm. Hình ảnh tiêu biển đương nhiên phải kể đến SUBASA Rivaldo, Totti cũng là những hình tượng như vậy.

Higuain có lẽ xếp vào poacher các bác nhỉ.

Complete Forward thì Dzeko, Torres, Ibra, Cavani những mẫu vừa nhanh vừa biết đánh đầu, chuyền bóng cũng khá, nhưng cá nhân mình thấy set complete tiền đạo thường ghi bàn ko đc đều chân.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cầu thủ nghỉ hưu sớm
    Bởi wassing123 trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-25-2016, 01:46 PM
  2. Các vị trì và ý nghĩa của nó
    Bởi manangiam trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp !
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-17-2014, 07:03 PM
  3. Nghĩa của từ CLGT??? (Cấm nghĩ bậy)
    Bởi jaybee trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-13-2010, 07:07 PM
  4. Bạn nghĩ sao về "sống thử" ?
    Bởi linktac trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 05-20-2009, 05:16 PM
  5. dân mới vào nghề
    Bởi jindo11111 trong diễn đàn Hỏi/ Đáp