Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Có nên đợi 11.1 ko?

Sau khi háo hức down về, chơi gồng sắp hết mùa 2 thì mình thấy khá thất vọng.

Mình thấy chuyển nhượng bản này hơi bị nhãm. Gần như chỉ offer bán được cầu thủ được đội khác để ý thôi mà cũng chỉ bán được đồng giá trị của nó, ko đẩy lên cao được. (chơi được 2 mùa thì 1 loạt hàng khá dễ bán của MU như Gibson, Wellbeck,... phải để đợi hết hợp đồng, Berbatop, Carick, Park, Valencia mỗi chú bán được ~5M dù đã offer giá rất cao)

Ngoài ra đội khác vào kỳ kèo mua cầu thủ mình cũng chỉ trả đúng giá, ko đẩy lên đồng nào (Rafael của MU mình thằng Real kỳ kèo theo mãi mà lúc nào cũng chồng ra đúng 6.5M )

Còn việc mua cầu thủ thì mùa đầu còn bình thường, qua mùa 2 mới mùa đông sơ sơ mình thấy Modric bán 12M, Balloteli 5M750, Canales mình mua 4M... WTF.
    Các đối thủ lớn như MC, Chel thì có tiền mà mua cầu thủ rất ngu học, toàn mấy thằng lạ hoắc tới nỗi đang ngồi gõ phím đây mà ko nhớ được tên thằng nào , cho scout qua đánh giá thì được tới 3* là cùng. (À chel có bỏ đống tiền ra mua Tim Cahill )
    => Chel thì do đội hình sẵn có quá mạnh nên vẫn đang cạnh tranh chức vô địch, còn MC giờ gặp nó nhìn đội hình thấy còn yếu hơn cả lúc vào game nên h đang cạnh tranh 1 suất UEFA

Có được 1 cái ko biết tốt hay xấu mà h đây việc đá sân nhà cũng ko còn dễ dàng như trước nữa trong khi sân khách thì rất là khó khăn. Nếu gặp đội bét bảng tuy mình đang phong độ cao đá sân nhà có bỏ 1 2 em trẻ vào train vẫn có thể phơi áo như chơi, sân khách thì... thua đậm

Theo mình thì đợi bản 11.1 vậy

Mình thì thấy thích, 11.0 chuyển nhượng phải mặc cả với Agent hơi vất, 11.1 dễ hơn chút xíu...

Trích dẫn Gửi bởi bangnp
    Mình thì thấy thích, 11.0 chuyển nhượng phải mặc cả với Agent hơi vất, 11.1 dễ hơn chút xíu...
    Nhưng chơi 1 hồi thì sẽ nhàm cậu àh. Thằng TOT đang đá hay đùng cái nó bán Modric cho Barce 12M mất cả hứng trong khi thằng Ballo 5M750k mình thì hết tiền ko mua được mà cũng ko có ai hớt

ra 11.1 rùi mà nhưng mà chuyển nhượng vẫn khoai

patch vừa ra là 11.1 mà bạn chắc bạn định nói có nên đợi 11.2 chăng bản này mua bán dễ hơn nhưng mình mua vẫn bị máy làm giá Muossa Sissoko bản demo mua 13M, 11.0 mua 14.5M đến 11.1 mua 16.5M

patch vừa ra là 11.1 mà bạn chắc bạn định nói có nên đợi 11.2 chăng bản này mua bán dễ hơn nhưng mình mua vẫn bị máy làm giá Muossa Sissoko bản demo mua 13M, 11.0 mua 14.5M đến 11.1 mua 16.5M

Trích dẫn Gửi bởi nhoxzippy
    Mình ko sợ khoai, nhưng như Wellbeck mà ko ai thèm để ý thì... phi lý quá, việc mua bán cầu thủ như FM10 là được. Làm gì có chuyện 3 vụ chuyển nhượng phi lý thế lại trong 1 kỳ chuyển nhượng được , bt chắc phải 5 năm mới có 1 vụ như thế

Trích dẫn Gửi bởi supercow
    Ặc 11.1 ra khi nào vậy, việc bán có dễ hơn chưa? Mua bị làm giá thì bt mà bán ko được mới là vấn đề

Trích dẫn Gửi bởi nhoxzippy
    Mình ko sợ khoai, nhưng như Wellbeck mà ko ai thèm để ý thì... phi lý quá, việc mua bán cầu thủ như FM10 là được. Làm gì có chuyện 3 vụ chuyển nhượng phi lý thế lại trong 1 kỳ chuyển nhượng được , bt chắc phải 5 năm mới có 1 vụ như thế

Trích dẫn Gửi bởi supercow
    Ặc 11.1 ra khi nào vậy, việc bán có dễ hơn chưa? Mua bị làm giá thì bt mà bán ko được mới là vấn đề

Mình cũng thấy hơi kì kì nhưng mà có thể cũng hợp lý, mấy bản trước mà Fletcher với Carrick đẩy phát lên 20-30M thậm chí 50M thì phi lý quá, bản này thải thằng nào ra cũng khó, rất khó khăn mới bán được, 1 phần vì nó hết thời mà lương cao không ai chịu mua, thằng nào chịu mua thì trả lương thấp nên mình phải bù lỗ phần lương còn lại trong hợp đồng , rất là khó khăn nhưng âu cũng là hợp lý. Còn vế thứ 2 bạn nói có phần đúng, đến mùa thứ 2 hàng xịn nó offer cho cả đống, gom về thì không đủ tiền mà chả biết cho ai dự bị cho ai đá chính. Hamsik 22M offer còn 10M , G.Rossi 16M offer còn 6M, Abel Hernandez 28M offer 10M , jack wilshere còn 5M5. Thực ra cầu thủ bị offer giá rẻ cũng xảy ra vì những thằng nó unhappy, hám tiền, hay cần đến CLB lớn hay mâu thuẫn mà còn ít thời gian trong hợp đồng sẽ như thế nhưng mức độ nhiều như vậy thấy không hợp lý lắm, ngày xưa được 1 cú như thế là mừng hết lớn luôn giờ thì thấy nhàm chả buồn mua.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-14-2014, 03:45 PM
  2. Nên chơi FM - FFM - CM???
    Bởi quoctiepkt trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-23-2010, 07:12 PM
  3. FM scout nên hay không nên?
    Bởi vthao93hp trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-04-2009, 07:07 PM