Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40

Chủ đề: Việt hóa FMM 2016

Trích dẫn Gửi bởi backam
    nhanh bạn ơi mình máu lắm rùi
    bạn chơi fm hay fm mobile mà lại lấy file vh của pc vậy.

http://www.mediafire.com/download/ar...8moinhat%29.so
    http://www.mediafire.com/download/07...mh_bldlast.otf
    http://www.mediafire.com/download/2q...mh_stdlast.otf
    còn một file nữa mình sẽ update sau.
    các bạn đổi tên lại, 2 file font thì cho vào thư muc font. file libpisdlib.so thì các bạn root máy, roi dùng es exploxer copy vào thư mục system/lib. Rồi sau đó chỉnh trong thông tin là full 3 read, và 1 đọc tương tự file ghi đè, à ngoài ra các bạn tìm đường dẫn tắt của nó trong data/data/com.sega.fmh2015 gì đó các bạn vào rồi xóa libpisdlib.so trong shortcut lib rồi dán đè libpisdlib.so lại vào đó nha, không hiện ra cũng không sao, từ h chỉ cần copy vào system/lib là đc.
    P/s: mình vh phiên bản fmh2015 nên ai còn chơi fmh2015 thì dùng nha.

sax mình chơi fm mobile tưởng bạn có vh chứ
    ý mình là bạn hướng dẫn vh có dấu game này í chứ hihi

Trích dẫn Gửi bởi MinhTungMT
    bạn mod như nào share luôn đi [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] để mình xem có phương án nào đi vòng ko
    Nếu bạn đã vh không dấu rồi thì nhanh hơn nhiều. Còn mod là dựa theo nguyên lý mã unicode16 và mã ansi. Đợi lúc nào rảnh mình ra net viết 1 bài hản hoi với đăng anh hd luôn.

Trích dẫn Gửi bởi MinhTungMT
    bạn mod như nào share luôn đi [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] để mình xem có phương án nào đi vòng ko
    Nếu bạn đã vh không dấu rồi thì nhanh hơn nhiều. Còn mod là dựa theo nguyên lý mã unicode16 và mã ansi. Đợi lúc nào rảnh mình ra net viết 1 bài hản hoi với đăng anh hd luôn.

Mod thì bạn dựa theo nguyên lý mã hiện thị, hiện thị tiếng việt bằng utf16le 2byte, còn game đọc theo ansi 1byte.
    Một chữ của utf16le có 1 byte hiện thị 1 byte cách khi convert sang ansi, 1byte hiện thị đó chính là những gì bạn thấy về sự lỗi font.
    Nên bạn sẽ mod font bằng cách biến các ký tự đó thành ký tự tiếng việt, (tiếng việt 1byte) cách làm thì bạn lênh mạng tìm cách mod font bằng fontcreator là đc

Mod thì bạn dựa theo nguyên lý mã hiện thị, hiện thị tiếng việt bằng utf16le 2byte, còn game đọc theo ansi 1byte.
    Một chữ của utf16le có 1 byte hiện thị 1 byte cách khi convert sang ansi, 1byte hiện thị đó chính là những gì bạn thấy về sự lỗi font.
    Nên bạn sẽ mod font bằng cách biến các ký tự đó thành ký tự tiếng việt, (tiếng việt 1byte) cách làm thì bạn lênh mạng tìm cách mod font bằng fontcreator là đc

Bạn vh trên mobile hả, đầu tiên thì chác chắn phải có es exploxer(chả nhớ chuẩn chữ nên ghi bừa) và nên có apk editor pro để double nó, 2 cái es sẽ dễ vh hơn, ngoài ra thì mình có thêm cái quickedit pro để remove byte.
    Đó là công cụ chuẩn bị, vh thì bạn copy đoạn text ra 1 text file txt để tính byte, sau đó bạn vh đoạn text đó cứ viết như tiếnv việt bình thường với encode là utf16le, sau đó dung quickedit pro mở nó lên rồi replace ở encode ansi(window1252) lần lượt các byte 00, 01 và 1e. Nếu bạn vh thư mục phụ thì text nó có đoạn dư ở đuôi các bạn căn miễn sao cái đoạn text mình vh và đoạn dư sau khi mình vh bằng với số byte ban đầu là ok, nhớ chú ý các cái cách dòng của game cũng la 00 đó nha, es nó không hiện thị(khoảng cách cực nhỏ) đừng nên xóa nhầm nó nha.

Replace các byte 00,01 và 1e thì các bạn không điền gì ở mục thay thế nha. Cách để xoá nhanh thôi ý mà, ngoài ra font mình có các byte đặc biệt khi viết tiếng việt đó là ậ ghi là =, ứ ^, ợ ¾, ơ ~, đ ¼, ă ®, ử ™, ỡ ¢, ĩ và ỹ cùng là ø, ỳ là ì, và hiện chưa có chữ hoa, việc fix thêm font thì mình để sau nên dùng tạm font trên luôn nha.

Anh em lam dc chua moi thu tot chu

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. xin file việt hóa chỉ số FM 2016 pro nào có cho em xin . cảm ơn
    Bởi giacnguvang trong diễn đàn Football Manager 2016 DOWNLOAD
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-21-2016, 10:16 AM
  2. CHo em hỏi về chơi FM 2016
    Bởi mrti trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-03-2016, 02:05 PM
  3. FM 2016 for MAC