Kết quả 1 đến 9 của 9

Trích dẫn Gửi bởi UchihaSasuke
    bác Zant cho mình hỏi cái này chỉ chỉnh lúc new game hay có thể chỉnh bất kỳ lúc nào như FMRTE
    Phải newgame mới có tác dụng

Bác đúng là super man . Em hay mua bán nhưng không muốn dùng FMRTE nên rất thích những nghiên cứu của bác . Cho hỏi nhỏ 1 chút là làm sao bác biết được những bí mật này vậy ?[IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

[Hướng dẫn] EDT và DDT: Bí mật cổ xưa (phân 2)

Hôm trước tôi đã giới thiệu với các bạn về 2 file định dạng EDT và DDT.
    Tuy nhiên đó vẫn chỉ là những thứ cơ bản mà các bạn có thể tìm hiểu được từ chính những file có sẵn trong folder EDT đó.
    Phần còn lại mà tôi được biết chính là phần hay ho nhất và hữu dụng nhất của EDT và DDT và hôm nay tôi sẽ giúp các bạn nắm rõ nốt những j` còn lại về 2 định dạng Files này.

Như phần trước đã đề cập ta có 1 lệnh hữu dụng để cải thiện tình hình tài chính clb là SUGAR DADDY.
    Tuy nhiên vẫn còn 1 cách khác cho dù cách này mạo hiểm hơn rất nhiều đó là
    BOOST TEAM
    Đây là ví dụ tôi đã làm
    "BOOST_TEAM" "Leeds United" 20000000 7000 50000
    Trong đó
    BOOST_TEAM là dòng lệnh thực hiện
    Leeds United là tên đội bóng bạn muốn thực hiện lệnh Boost team
    20000000 là số tiền chuyển nhượng ( transfer fee ) tôi chưa rõ về giới hạn tối đa của số tiền này. Có lẽ là = với giá trị của clb
    7000 là Reputation của clb với giá trị tối đa là 10000
    50000 là sức chứa của stadium. Con số này sẽ thay đổi tuỳ theo mức độ giới hạn của sân bóng hiện tại nếu maximum capacity <50000

Đây là dòng lệnh rất hay tuy nhiên nó là con dao 2 lưỡi do Transfer fee được tùy ý bạn chọn nên nếu quá cao sẽ làm clb mất cân bằng về mặt tài chính. Mặc dù vậy thì phần Rep và Stadium sẽ hỗ trợ bạn rất nhiều trong việc cân bằng lại tài chính của clb.
    Theo tôi bạn nên dùng lệnh này đi kèm với SUGAR DADDY

Tiếp theo đó là lệnh LOAN
    Lệnh này cho phép bạn đưa 1 cầu thủ nào đó tới 1 clb bất kỳ bạn muốn dưới dạng cầu thủ cho mượn
    Sau đây là câu lệnh mẫu của tôi
    "LOAN" "Gabriel" "" "Obertan" "Manchester United" "Leeds United" 01 07 2010 01 06 2011
    LOAN: câu lệnh bắt buộc
    "Gabriel" "" "Obertan" : lần lượt là "Name" "Common Name" "Last Name" của cầu thủ mà bạn muốn cho mượn
    "Manchester United" : clb chủ quản của cầu thủ cho mượn
    "Leeds United": clb đích đến của cầu thủ cho mượn
    01 07 2010: ngày bắt đầu của hợp đồng mượn cầu thủ. Nên trùng hoặc trước 1 ngày khi game bắt đầu
    01 06 2011: Ngày kết thúc hợp đồng mượn cầu thủ. Cái này thì tuỳ ý ^^

Ngày tháng ở đây đều theo format dd mm yyyy

Còn dòng lệnh cuối cùng tôi muốn giới thiệu cũng là dòng lệnh hay ho nhất theo đánh giá của tôi.
    Đó là FUTURE TRANSFER dòng lệnh này cho phép bạn áp đặt một phi vụ chuyển nhượng sẽ diễn ra trong tương lai vào game. Đây là cách hay nhất và dễ dàng nhất để update database chuyển nhượng mà không phải dùng tới editor và nó đặc biệt hữu dụng với các phi vụ chuyển nhượng diễn ra vào mùa đông nếu bạn thích mọi thứ thật thực tế.
    Ví dụ:
    "FUTURE_TRANSFER" "Leigh" "" "Griffiths" "Wolverhampton Wanderers" "Leeds United" 30 08 2010 250000 -1 3

Tương tự như LOAN
    Mọi thứ chỉ khác từ chỗ ngày tháng
    30 08 2010 ngày diễn ra sự chuyển giaio cầu thủ.
    250000 là giá trị của vụ chuyển nhượng. Bạn có thể để Computer tự xác định giá trị này nếu thay số tiền = -1
    -1 ở đây là mức lương mà clb mới sẽ phải trả cho cầu thủ. Tôi để -1 cũng giống như giá trị chuyển nhượng là để computer tự xác định tuy nhiên bạn cũng có thể ấn định mức lương giống như giá trị chuyển nhượng. Tôi không chắc chắn lắm về mức tối đa.
    3 là số năm mà cầu thủ sẽ phải thực hiện hợp đồng với clb mới.

Còn một số lệnh khác như Retain nation thì ở những phiên bản FM gần đây đã tích hợp vào khi chọn database nên tôi cũng không giới thiệu nữa. Chỉ có điều đây là cách gần như duy nhất để bạn có thể chơi 1 game có sự hiện diện của tất cả các cầu thủ có trong database của FM. Nếu bạn có hứng thú với điều này thì reply ở dưới tôi sẽ post file này tất nhiên với điều kiện computer của các bạn đủ mạnh để chơi ^^.
    Hoặc 1 lệnh khác là "SWAP_TEAM" "Unique ID(Full clulb's name)" "Target Unique ID" dùng để đổi vị trí 2 clb với nhau. Bằng cách này bạn có thể tạo ra 1 super league bao gồm AC Milan, Juve, Inter, ManU, Real, Barca, Bayern...

Cuối cùng là 1 lệnh mà có người bảo có nhưng phần lớn bảo là không tồn tại là
    Future regen nên tôi không nghiên cứu.
    Chúc các bạn vui vẻ với những ý tưởng táo bạo của riêng mình với 2 định dạng files EDT và DDT

Enjoy

Thanks lão, nhưng sao lão k edit vào p1 cho mọi người theo dõi cho tiện

Kinh nghiệm là đào bới.
    Đào bới từ database cho đến editor rồi xới tung cả 4rum của SI nữa

cái này chỉnh làm sao ? mình choi fm 2012 co đc ko ?

Trích dẫn Gửi bởi gauyuki
    cái này chỉnh làm sao ? mình choi fm 2012 co đc ko ?
    Fm nào cũng chỉnh được hết , bạn phải bắt đầu từ đây
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=23389
    [IMG]images/smilies/thump_3576467404076052ok.gif[/IMG] .

Trích dẫn Gửi bởi Ava82
    Fm nào cũng chỉnh được hết , bạn phải bắt đầu từ đây
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=23389
    [IMG]images/smilies/thump_3576467404076052ok.gif[/IMG] .
    mình đọc rồi ... mà vẫn ko hiểu gì hết mình ga IT