Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chia sẻ cách set freekick ?

Mọi người có cách nào để set freekick ăn bàn nhiều không ? Mình chơi fm cũng đc vài năm, nhưng rất ít khi lên post bài, chỉ thỉnh thoảng lên down training và xem mọi người bàn luận về cầu thủ, nhưng hôm nay định lập topic để chia sẻ với mọi người về cách set freekick của mình và mong ai có nhiều cách hay chia sẻ cùng.

Freekick thì mình để default, nhưng quan trọng là chọn người sút phạt.
    Ở trong FM , các chỉ số Mental trông thế mà rất quan trọng, một cầu thủ kỹ thuật cao mà Mental thấp ( Decisions thấp, hoặc team work hay off the ball thấp ) sẽ thi đấu không hiệu quả bằng một cầu thủ có kỹ thuật dạng khá nhưng chỉ số mental cao.

Ở freekick cũng thế, khi mới chơi , mình mắc phải sai lầm là cứ nhè thằng nào có chỉ số Freekick taking cao nhất để đá freekick, hy vọng là ghi bàn, nhưng số lần ghi bàn rất ít thậm chí là không có. Sau một đợt lên một forum ở Châu Au đọc, mình tìm đc một bài viết rất hay giải thích về sự quan trọng lẫn sự liên quan của chỉ số, nhưng chưa tìm lại đc, khi tìm lại đc sẽ update link cho mọi ng` tham khảo.

Quay lại với vấn đề freekick, khi chọn người đá freekick, chỉ số mà bạn nên nhìn đến là Decisions ( cầu thủ nó sẽ quyết định đá vào đâu, hay chuyền đi đâu ) Finishing ( cái này sẽ liên quan đến sự chính xác khi đá phạt ) Technique ( Thằng cầu thủ sẽ sút bóng tốt hơn, đây là chỉ số kỹ thuật cá nhân ) rồi sau đó mới nhìn đến freekick taking.

Mình chơi Man Utd, và ở Man Utd hiện nay thì best freekick taker là Owen Hargreaves với 16 điểm , nhưng anh này chỉ có 8 , 14 và 15 lần lượt cho Finishing, Technique và Decisions. Mình đã thử set cho Hargreaves đá freekick và không hiệu quả.

Nhưng khi mình chuyển sang dùng Berbatov, với chỉ số freekick taking chỉ có 12, anh này ghi đến 4 bàn mùa này bằng freekick, và còn vô số assist kiến tạo cho đồng đội cũng từ freekick ( tất cả freekick mình để default, vì cơ bản cũng không hiểu cách set nào hiệu quả ) Đơn giản vì các chỉ số phụ giúp cho freekick của Berbatov cao : finishing 16, technique 18, decisions 15.

Trên đây là một chút kinh nghiệm của mình, có thể chưa hoàn chỉnh, nhưng các bạn nên dùng thử xem có hiệu quả hơn không...

trước giờ toàn để máy tự xử, mà mình thấy cái hàng rào đứng mà ko che kỹ góc thì vào cái chắc.

vâng ........... mình để cho thằng saff nó gợi ý cho thằng nào đá phạt.....
    thôi thì cứ để máy nó tự xử thôi
    anh em nào có kinh nghiệm gì hay thì chỉ giáo cho anh em trên cộng đồng rum ....

Nếu có 1 free kick taker tốt thì bạn nên set free kick, tùy thuộc vào nhân lực bạn có. Có nhiều chỉ số rất quan trọng đối với 1 cầu thủ đá phạt, đầu tiên là Free kick và cả long shot, tất nhiên là còn các chỉ số khác có thể ảnh hưởng. Ví dụ Juninho chẳng hạn, đây là một cầu thủ đá phạt rất bá đạo với free kick và long shot 18, mental cao, nếu có hắn trong đội thì khả năng ăn sút phạt của bạn là rất cao.
    Nếu chơi kiểu set cho best header đánh đầu thì nên chọn cầu thủ có crossing, passing cao. Nhưng nên kết hợp, ngoài ra còn xem chân thuận để set nữa.

để mình test thử xem ntn. trc h ko set cầu thủ đá freekick mà toàn để máy tự chọn thằng đá phạt tốt nhất đá nhưng vẫn ghi bàn ầm ầm
    MU có Giggs thấy sút phạt khá ảo

em thì chả bao h chọn freekick taker cả
    chơi cả mùa chả đc trái Direct FK nào [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG] nhưng bù lại đc indirect FK rất nhiều [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG] (nhờ set "best header" trong team instruction [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG])

mình dựa chủ yếu vào long shot và free kick taking như OH4 2 mùa đầu lâu lâu cũng làm 1 quả free kick như nã đạn

Cám ơn cái gợi ý này, để thử

Các bác thử ông Pedro Leon đá phạt mà xem. Nếu là góc chếch sang phía phải cầu môn 1 chút thì tỉ lệ ăn bàn là.. 99% (1% còn lại là đập cọc)

Các bác thử ông Pedro Leon đá phạt mà xem. Nếu là góc chếch sang phía phải cầu môn 1 chút thì tỉ lệ ăn bàn là.. 99% (1% còn lại là đập cọc)

Trích dẫn Gửi bởi cuong_auto89
    Bạn này nói đúng đấy, đa phần các góc ăn bàn toàn là bên góc phải, rất hiếm cầu thủ nào có thể sút phạt ăn bàn bên góc trái.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ cách cho mượn cầu thủ thu lợi nhuận cao
    Bởi Menbro102015 trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 10-03-2013, 07:33 PM
  2. Chia sẻ thời điểm có thể mua cầu thủ nối tiếng với giá rẻ
    Bởi dunghoang trong diễn đàn Good Players in FM2012
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 07:38 PM
  3. Ai chơi Fm 12 bản 12.0.4 không? chiều - tối .
    Bởi tindaica trong diễn đàn Football Manager Online
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-22-2012, 04:35 PM
  4. Xem chiều cao cầu thủ ở tab nào??
    Bởi haduyen trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-07-2011, 03:40 PM
  5. Hướng dẫn đá freekick FIFA 11 PC
    Bởi alias_va trong diễn đàn Chuyên mục rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-20-2010, 01:55 PM