Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

THảo Luận Cách Sét Phòng Ngự Các Tình Huống Cố Định ( PHạt Góc + PHạt Trực Tiếp)

Tình Hình là mình cầm Chelsea các để mặc định cách sét các tình huống cố định thấy nhiều sơ hở quá ( điển hình là hay thủng lưới từ các tình huống này thành hệ thống)

Mọi người có hay tự set ko hay cũng để mặc định
    Nếu có sét thì vỡi FM 11.1 nên set như thế nào để hạn chế bàn thua

Ừ mình sút phạt đếch vào mà máy cứ bắn là chết> ảo vỡ lô

cứ set man mark hết vào. 1 kèm 1 cho ăn chắc.

để 2 ku tiền đạo , tiền vệ chạy nhanh là go forward chờ phản công ,

2 DL , DR bám cọc ... 2 DC mark tall thế là xong.

Phạt góc mình vẫn quen set 2 thằng mark small, 2 mark tall, 1 mark man, 1 stay forward, 1 edge of area, 1 go back, 1 mark near, 1 mark far. Mỗi mùa thủng khoảng 12-15 quả/38 vòng, chẳng biết là set tốt hay cầu thủ ngon

Tý thử cách set của Mou xem thế nào 4 trận liền mất diểm từ phạt góc ức quá :@

lạ nhỉ, mình rất ít khi bị thủng lưới từ phạt góc,mình set giống hết stif, cầm MU,đá phạt trực tiếp thì còn thình thoảng bị vào, xếp thêm 1 thằng vào wall. Nói chung 1 mùa rất ít thủng lưới từ phạt góc, chắc tầm dưới 5 quả luôn quá
    Mình đang quan tâm xem có cách nào tăng hiệu quả từ những quả đá phạt / phạt góc. Hiện tại 1 mùa ăn được khoảng 1 bàn phạt góc/ 2 trận. Còn đá phạt thì rất tệ, mặc dù set short cho nó chuyền qua rồi dùng cầu thủ khác băng lên dứt điểm nhưng nó rất ít khi thực hiện theo cách này.

Trích dẫn Gửi bởi plurvn
    lạ nhỉ, mình rất ít khi bị thủng lưới từ phạt góc,mình set giống hết stif, cầm MU,đá phạt trực tiếp thì còn thình thoảng bị vào, xếp thêm 1 thằng vào wall. Nói chung 1 mùa rất ít thủng lưới từ phạt góc, chắc tầm dưới 5 quả luôn quá
    Mình đang quan tâm xem có cách nào tăng hiệu quả từ những quả đá phạt / phạt góc. Hiện tại 1 mùa ăn được khoảng 1 bàn phạt góc/ 2 trận. Còn đá phạt thì rất tệ, mặc dù set short cho nó chuyền qua rồi dùng cầu thủ khác băng lên dứt điểm nhưng nó rất ít khi thực hiện theo cách này.
    Bạn sét kiểu gì mà hiệu suất ghi bàn từ phạt góc cao thể nhỉ?
    Mỗi trận trung bình có khoảng bao nhiểu quả phạt góc
    Chắc chọn lối đá tấn công 2 cánh nên nhiều phạt góc nên có hiệu xuất cao thê hả

Mình để mạc định cũng chẳng thủng được nhiều cơ bản là đội mình có mấy Squaliaci, Kos, Shawcross đều khá cao + Chamakh hỗ trợ nên cũng ko chết cố định lắm [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG]

mình cầm Liverpool hàng phòng ngự lởm nhưng có chú Reina bắt thôi rồi mỗi tội cậu Reina này cứ thỉnh thoảng lại điên điên bắt hụt bóng hoặc chuyền vào chân đội bạn T_T dẫn đến thua oan

@quamuop1: hiện đầu mùa này hiệu suất phạt góc đã cao hơn nữa rồi, khoảng > 2 bàn/3 trận. Mình set đá phạt góc vào near post. 1 cầu thủ tấn công near post, tất cả các cầu thủ khác tránh xa near post.
    Cụ thể : 1 DC Attack far post
    1 DC stand Far post
    1 MC challenge keeper
    1 MC + DL Stayback
    Còn lại go foward.
    Tiền đạo attack near post cần có tốc độ ( acc ) phán đoán ( ant ) dứt điểm ( fin ) ... chạy cắt mặt vào dứt điểm từ đường chuyền sệt vào vị trị cột dọc gần. Cầu thủ đó của mình là chicharito.Mình nghĩ nếu có thêm ppm dứt điểm 1 chạm và thuận 2 chân thì sẽ tốt hơn.
    Mấy quả phạt gián tiếp gần vị trí phạt góc nó cũng sẽ tự động làm tương tự
    Mà có vẻ cầu thủ đá phạt góc chân phải đá quả phạt bên phải, chân trái đá quả phạt bên trái hiệu quả hơn thì phải ( xoáy ra ).

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Làm thế nào để thêm phần tiếng bình luận cho FM?
    Bởi Bey trong diễn đàn FM Graphics
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 09:14 AM
  2. Thảo luận chỉ số khiến hậu vệ ghi bàn(phạt góc)
    Bởi vuong1691992.venus trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Bài viết cuối: 09-13-2011, 08:28 AM
  3. Thảo luận cách set phạt góc (tấn công) trong FM 2011
    Bởi seoraovat68 trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Bài viết cuối: 02-11-2011, 08:06 AM
  4. Thảo luận về lối chơi phòng ngự phản công
    Bởi ketsat trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Bài viết cuối: 04-14-2010, 06:19 PM
  5. [Thảo luận]Vidic-51 goals from Corners/Season-Cách set phạt góc