Kết quả 1 đến 10 của 10

Tequi 4-2-2-2 cách tân đang xài cho Arsenal (từ tiqui taka của Barca bạn DNV)

Mình tìm ra bug phạt góc nhưng ko lập topic mới vì sợ đã có người post rồi

Set cho 1 cầu thủ Conner, Pass, Long Pass tốt từ >15 cho tạt về phía near post trong Team Set, cho 1 thằng đánh đầu tốt nhất attack near post, 2 FB cho Stay Back và 1 DM long shot tốt - Lurk outside Area thôi , 1 FW cho Challange Kêeper, còn lại cho Go foward hết , nếu không hiệu quả phạt góc tỷ lệ ăn bàn 50% thì cứ Reply mình nhé

Hiện nay mình đang chú trọng vào chới 4-3-3- hay thực tế là 2-3-2-2-1(hình), sau những cải tiến đã cho ra một độ hình năm 2011 khá ổn, thắng hết các trận tham gia, mình không giám đảm bảo nó là vô đối, vì tuỳ theo khả năng cầu thủ mà điều chỉnh tuy nhiên quan trọng nhất đội hình này làm 1 tiền đạo chơi tốc độ, rê dắt tốt, dứt điểm chuẩn, chỉ số Anticipation cao , mình chọn Lavenzzi.

2 cánh cần cầu thủ kỹ thuật khéo, tạt bóng ok, quan trọng nữa là một CM có khả năng kiến tạo và đánh chặn tốt như Ledesma, và một CM (AM) tấn công như Cesc hoặc Narsi để lao vào ghi bàn từ những quả tạt. Đội hình này tối hơn tiqui taka của Barca bạn DNV ở chỗ là 2 CM không quá mất sức, 2 WM và ST cũng không phải chạy quá nhiều, tới phút 70 các cầu thủ thường thấp nhất là 65-68% energy tuỳ điệu kiện thể lực trước trận.

Update tactic mới nhất 09/07/2011 http://www.mediafire6gsfd72fMột số hình ảnh tham khảo:

Mình đang xài chiến thuật này chuyển đổi sang 4-2-2-2 danh chó Arsenal với 2 tiền đạo, mình thấy chiến thuật của bạn cắm 1 tiền đạo xài cho Barce ko biết ntn, còn Arsenal thì cầm bóng nhiều nhưng không có cơ hội dứt điểm. Chuyển qua 4-2-2-2 thì thấy ok hơn kết quả một số trận gần đây sau khi đổi qua Tequi 4-2-2-2 thường thắng khoảng 2-0 trở lên, tuy nhiên lúc đầu chưa ghi bàn thì đá không sắc, được cái là cầm bóng nhiều nên đối phương hầu như không thể dứt điểm.

Riêng 4-3-3 mình sau khi test khoảng 40 trận EPL thì cho ra chiến thuật đá với các đội yếu thì không bao giờ thua, đá với MC thường thắng, MU và Chealse mới gặp 1 lần bị thua, nhưng đa với độ hình kim cương mà Chelsea vẫn hay xài thì hòa, tỷ lệ cầm bóng nhỉnh hơn 56 so với 44

Mình để link để mọi người tham khảo cho ý kiến giúp đỡ hoàn thiện, thanks!!!

Đây là 4-2-2-2 http://www.mediafire.com/?1jx3o9r68vjwb26

Đây là 4-3-3 các bạn có thể chỉnh TEMPO xuống normal với những đội chủ động chởi phòng thủ phản công và khi thấy để Quick ko hiệu quả http://www.mediafire.com/?vf13ir46w9amj86

Đá với Man City cầm bóng 61% - lúc này là vân xài tactic cũ từ Bảrca chưa sửa nhiều

<font size="4">Đá với Man City thắng 2-0 cầm bóng không quá nhiều nhưng mà tỷ lệ ăn bàn cao hơn cầu thủ ít mất sức hơn với 4-3-3 mới

<font size="4">đội hình không có gì mới vẫn là nhân sự cũ nhưng mà 2 cánh rất mạnh với 2 cầu thủ không sở trường chơi cánh, nếu muốn mạnh hơn các cậu nên mua những cầu thủ đá cánh có khả năng dứt điểm tốt như Albin - Getafe

</font></font>

Mới có tìm ra bug phạt góc!!!

Mình có chỉnh lại 1 chút bạn ơi, vì qua các năm sau năm đầu tiền AI của máy bắt bài rồi nên mình ko xài cho năm 2 và 3 được nữa. Năm đầu mình chỉnh của bạn cho phù hợp với Arsenal , 2 cánh Arshavin và Narsi đá rất khủng, còn FW thì rất cùi.

bàn thắng trong clip của bạn, thằng Arsavin nó rê 1 đường từ trung lộ lên vòng 16m50 bum thoải mái ko ai kèm à ?

mình nhớ tac của mình formation là 4-1-1-3-1 mà nhỉ?

cảm ơn bạn mình đã test và thấy tac rất hay đặc biệt là các mùa sau .Mình chưa biết post ảnh nên ko có gì làm vd minh họa mong bạn thông cảm.

Nhiều link down quá. Cái nào là mới nhất hoặc tốt nhất hả mấy bác

dow tac về rồi thì làm thế nào để nó xuất hiện trong game mong các pro chỉ giáo

hình như bug phạt góc đã tìm ra cách đây vài năm mà nhỉ

tac nay mình đã xài qua nhưng mình thấy vẫn chưa ổn cho lắm, mình thấy tac 4-2-4 cách tân vẫn tốt hơn tac này

Các Chủ đề tương tự

1. Xin tactics tiqui taka cho Bayern
    Bởi hoangvu trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-17-2014, 04:49 PM
  2. Nếu Barca xuống hạng và Barca B vô địch Segunda?
    Bởi bebanve trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-21-2013, 06:46 PM
  3. 4-3-2-1 với 2 IF "đàn áp" Tiqui - Taca Barca - và "say no to" bug phạt góc
    Bởi danga trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 06-18-2012, 01:57 PM
  4. tactics 4-3-3 tiqi-taka barca!!!!!!!!!!!
    Bởi songdonggun trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-04-2011, 12:00 PM
  5. ai có tac tiki taka cho barca chia sẻ với
    Bởi duythanhuct001 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-29-2011, 07:23 PM