Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

học PPM thì cần phải có finish & composure tốt, nếu ko thì ra ngoài nhiều hơn là vô góc nên cho mấy ông ST có nhiệm vụ ghi bàn (poacher) kiểu như chicharito, owen, hunter, ...

thằng nào học đc thì cho học thôi [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG], sợ bảo mà nó ko học ấy [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi smileangel
    các pro chỉ giáo cho em xem thằng cầu thủ có dư nào thì nên cho nó học place shot
    Trích dẫn Gửi bởi DNV
    học PPM thì cần phải có finish & composure tốt, nếu ko thì ra ngoài nhiều hơn là vô góc nên cho mấy ông ST có nhiệm vụ ghi bàn (poacher) kiểu như chicharito, owen, hunter, ...
    Trích dẫn Gửi bởi kunguyenqt
    thằng nào học đc thì cho học thôi [IMG]images/smilies/khakha.gif[/IMG], sợ bảo mà nó ko học ấy [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG]
    Không phải cứ cho cầu thủ học Placed Shots là tốt đâu, đôi khi tốt quá hóa dở, theo kinh nghiệm chơi thì cầu thủ có kỹ thuật tốt hoặc tốc độ không cao (tiền đạo dạng Target Striker) thì mới nên cho học Placed Shots, đối với các cầu thủ mạnh mẽ và nhanh nhẹn (kỹ thuật không tốt làm) (tiền đạo dạng Fast Striker) học Shot with Power rùi thì cho học thêm Go round the keeper là ok chứ không nên ép chuyển hẳn về Placed Shots tốn thời gian gấp đôi mà biết đâu nó không chịu học. Để một cầu thủ đạt hiệu quả ghi bàn phụ thuộc rất nhiều vào các chỉ số khác nhau... của cầu thủ.

vậy thì bạn nên suy nghĩ lại là vừa :"> http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=21409 chicharito là 1 dạng fast striker, kĩ thuật cá nhân ko tốt lắm :"> đọc hết topic bạn sẽ hiểu :">

đã có shot with power rồi thì sao học đc places shot nếu muốn thì phải bắt nó bỏ shots with power, rồi bắt nó học places shots, tỉ lệ thành công cực thấp thời gian luyện lại lâu

paloschi của tui, tốc độ nhanh đó, học places shots ghi bàn như điên

và cuối cùng, ở fm11, places shots lên ngôi hoàn toàn so với shots with power, cầu thủ nào ko có PPM nào hãy cho nó học places shots

Trích dẫn Gửi bởi DNV
    vậy thì bạn nên suy nghĩ lại là vừa :"> http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=21409 chicharito là 1 dạng fast striker, kĩ thuật cá nhân ko tốt lắm :"> đọc hết topic bạn sẽ hiểu :">
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenma
    đã có shot with power rồi thì sao học đc places shot nếu muốn thì phải bắt nó bỏ shots with power, rồi bắt nó học places shots, tỉ lệ thành công cực thấp thời gian luyện lại lâu

paloschi của tui, tốc độ nhanh đó, học places shots ghi bàn như điên

và cuối cùng, ở fm11, places shots lên ngôi hoàn toàn so với shots with power, cầu thủ nào ko có PPM nào hãy cho nó học places shots
    Mức chia ở trên của mình mang tính tương đối bởi vì 1 cầu thủ có thể vừa là Target Striker và Fast Striker cho nên việc Chicharito hay Paoluschi học Placed Shots ghi bàn hiệu quả và có thể nên học thêm Try to beat offside. Tui cầm MU thì cũng cho Chicharito học Placed Shots-Knock the ball past...-Try to beat offside-Move Into Channel (Stick the Right side) bởi ku này chưa có Ppm nào. Còn đối với trường hợp như các cầu thủ mạnh mẽ nhanh nhẹn và học Shot with Power rùi (như Wayne Rooney train thêm cũng rất vất vả vì ku này đã có nhiều Ppm rùi) thì mình có khuyên là nên cho học Like to Round the keeper kèm theo nó sẽ giải quyết vấn đề bắn chim khá tốt và khuyến cáo không nên cố chuyển từ Shot with Power sang Placed, bởi vì rất mất thời gian và có khi không đạt được hiệu quả mong muốn. Tui cam đoan với bạn rằng Shots with Power vẫn là thứ vũ khí lợi hại cho cầu thủ miễn là bạn biết dùng như thế nào trong chiến thuật của mình thôi.

ok, vậy nếu 1 cầu thủ ko có PPM places shots hay shots with power bạn sẽ muốn cho nó học cái gì

Trích dẫn Gửi bởi silvert_tan
    Không phải cứ cho cầu thủ học Placed Shots là tốt đâu, đôi khi tốt quá hóa dở, theo kinh nghiệm chơi thì cầu thủ có kỹ thuật tốt hoặc tốc độ không cao (tiền đạo dạng Target Striker) thì mới nên cho học Placed Shots, đối với các cầu thủ mạnh mẽ và nhanh nhẹn (kỹ thuật không tốt làm) (tiền đạo dạng Fast Striker) học Shot with Power rùi thì cho học thêm Go round the keeper là ok chứ không nên ép chuyển hẳn về Placed Shots tốn thời gian gấp đôi mà biết đâu nó không chịu học. Để một cầu thủ đạt hiệu quả ghi bàn phụ thuộc rất nhiều vào các chỉ số khác nhau... của cầu thủ.
    bạn dựa trên lý thuyết tự nghĩ ra à . Nghe có vẻ xuôi tai nhưng thực tế nó ko phải vậy đâu. Cầu thủ finish và compose tốt thì nên cho học Placeshot( mình đã dùng Chicharito và quả thật ko thất vọng, quá hoàn hảo dù chỉ số ko phải là đẹp như Villa), cầu thủ nhanh và kỹ thuật, nhưng dứt điểm ko tốt nên học Go round the keeper.( Mình chơi Theo Walcot theo kiểu này cũng khá dc, vì Walcot kỹ thuật bình thường,sút bình thường, mỗi cái chạy nhanh.toàn bứt qua cả thủ môn, góc hẹp quá thì chuyền )
    Cho Yaya Sanogo học Placeshot xong thấy sai lầm, toàn sút ra ngoài sượt cột dọc, thằng này có lẽ hợp Shot with power hơn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenma
    ok, vậy nếu 1 cầu thủ ko có PPM places shots hay shots with power bạn sẽ muốn cho nó học cái gì
    Shot w/ power... thà 1 lần làm Zidane CK CL 2001-2002 còn hơn là làm Super Pippo ...

j/k

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-14-2014, 03:45 PM
  2. Cho em hỏi place shot mấy huynh FM-VN dịch ra là gì vậy????
    Bởi dtbaongoc0 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-30-2011, 07:27 PM
  3. Hỏi về Place Shot
    Bởi trananh607 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-15-2011, 07:18 PM
  4. pace shot có nên cho học thêm shot time
    Bởi duonglongtrong trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 12-10-2010, 05:23 PM
  5. Place Shoot