Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Đội bạn có bao nhiêu wonderkids

mình thì chơi đến mùa 2012 rồi....đội hình toàn trên 20 hiếm wonderkid lắm....
    có vài thằng random là wonderkid thui...

Anderson, Fazio, Saivet, Sakho, Balotelli, Vincenzo Fiorillo, Marcelo, Alex Witsel, Tony Kroos, Diego Buonanotte, Douglas Costa. Nhiều quá tương lai đội mình sẽ vô đối thôi còn hàng radom nữa chứ

Trích dẫn Gửi bởi elnino491
    Anderson, Fazio, Saivet, Sakho, Balotelli, Vincenzo Fiorillo, Marcelo, Alex Witsel, Tony Kroos, Diego Buonanotte, Douglas Costa. Nhiều quá tương lai đội mình sẽ vô đối thôi còn hàng radom nữa chứ
    nói câu ko phải spam nhưng Fazio qua tuổi WK rồi mà cha nội....

ít cũng phải trên 7 ku, chủ yếu là hảng random dàn scout của mình đỉnh thế cơ mà

AC của mình có Sakho, Pato , Hugo Lloris ( hình như thế ),Buonanotte ( cũng hình như thế ) + 1 chú random tên là Alex Could be the next Ronaldo ( Brazil )

Đội tớ giờ có khoảng 7 đến 9 chú
    Toàn hàng Random cả

Chắc mình train kém nhưng chưa bao giờ có hơn 5 WK trong đội hình ... mình cũng chú trọng khâu đào tạo tài năng trẻ nhưng chưa hẳn nhiều WK đã hay , cái chính là trong từng đấy WK có chú nào lên đc WC kô thôi

đội tớ khoảng hơn 10 chú . Randoom thôi

thực ra việc co bao nhiêu Wkid cũng chẳng wan trọng, vì theo FM thì Wkid là những cầu thủ dưới 20 tuổi nhưng có PA >145, còn CA bao nhiêu cũng dc. thế nên nhiều Wkid chẳng bao h lên dc worldwide chứ đừng nói là worldclass, vì worldwide thì chỉ cần PA> 170 + số lần thi đấu quốc tế...., còn worldclass thì cần PA>170+ danh hiệu|+ số lần thi đấu quốc tế và đặc biệt là position rating phải >75.( đây là kinh nghiệm của Killer sau khi nghiên cứu kỹ càng gein scout), vì thế nên các bạn có thể dễ dàng bắt gặp những cầu thủ PA> 190 nhưng chỉ worldwide là hết, ko bao h lên dc worldclass( VD: dos santos) nhưng cũng có thằng chỉ PA 170 nhưng là worldclass( micheal jolnson của Man city)( theo FM08). thế nên chưa chắc wkid đã hay, worldwide chưa chắc đã kém hơn worldclass( vì những thằng PA>180 mà ko dc worldclass chẳng wa vì chân ko thuận tốt hơn=> ability thấp đi, position rating vì thế thấp). minh chứng rõ ràng nhất là steven defour của FM08, là wkid nhưng mãi vẫn là continental( 20 tuổi chú này PA đã 160, nhưng CA chỉ tầm 165)

Ai chơi FM lâu năm chắc biết nếu để bình thường train thì 1 năm cầu thủ dưới 24 tuổi sẽ tăng khoảng 20 điểm PA,( nếu khoảng cách giữa CA và PA còn lớn), còn tren 24 tuổi hoặc CA và PA cách nhau khoảng 15 điểm thì mỗi năm chỉ tăng dc 5 điểm và tăng đến 26 tuổi nếu thằng đấy dc cho đá đều. còn trường hợp < 24 tuổi mà bạn cho tutor, gặp dc cặp thầy trò tâm đầu ý hợp thì có khi 1 năm tăng 40 điểm CA là hoàn toàn có thể( các con số trên là tính trong môi trường train tốt, cầu thủ ko unhappy whit training workload). vì thế 1 cầu thủ khi 20 tuổi CA 120, 18 tuổi CA 100( những thằng ko phải wkid) sau này lên worldwide hoặc worldclass là hoàn toàn có thể, ôg bà ta gọi là " đường dài mới biết ngựa hay"

Và bạn cũng đừng nên wa tin tưởng vào scout, scout càng khủng thì đánh giá cầu thủ càng khắt khe, điều này có 2 mặt tốt và xấu, nếu scout có potential ability > 18 thì cầu thủ 18 tuổi mà PA <100,20 mà CA 120, thì nó chỉ cho 2 sao, ko cần biết CA là bao nhiêu. thế nên chắc hẳn ko it bạn trong chúng ta đã từng gặp trường hợp 1 thằng dc đánh giá 2 sao( CA) và là last reort vài năm sau way lại xem lại đáng giá vài chục triêu bảng. ngoài ra nếu là scout khủng thì thường ngôi sao với PA>190 nó cũng chỉ cho 4 sao, 5 sao nếu cầu thủ đó có position rating >80, ngoài ra đánh giá của scout có khi còn phụ thuộc vào population( mức độ nổi tiếng) nên thằng chỉ số cao mà population thấp thì scout nó cũng cho ít sao đi. Điều này có thể làm bạn bỏ lỡ 1 ngôi sao ở tuổi mầm vì thỉnh thoảng có thằng ramdom, khi vừa ra đời đã 18 tuổi, PA tầm 100, CA tầm 190 nhưng cũng chỉ dc 3 sao, đội bóng lơn sao lại mua 1 decent player , thế là bạn vô tình đã bỏ wa 1 ngôi sao, đơn giản chỉ vì anh ta mới ra đời, chưa dc thi đấu nhiều nên population thấp

Với kinh nghiệm của bản thân killer hi vọng giúp các bạn có những đánh giá chính xác hơn trong viec tìm kiếm tài năng. wa đây killer cũng muốn học hỏi thêm diều chưa biết đấy là viêc đánh giá cầu thủ dựa vào số sao mờ mà anh ta có ở dòng PA( trong báo cáo của scout), bạn nào biết xin vui lòng chỉ giáo cho killer với

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 05:06 PM
  2. wonderkids cho các bạn đây
    Bởi phamvulinh trong diễn đàn Good Players in FM11
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-11-2011, 02:54 PM
  3. Wonderkids in FM 09 HOT!HOT!!!
    Bởi phuongdtn trong diễn đàn Good Players for FM 2009
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 09-02-2009, 03:40 PM
  4. Làm sao để biết đó là wonderkids. tìm wonderkids như thế nào?
    Bởi kevin_cn08b trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-19-2009, 07:09 PM
  5. Wonderkids Shorlist
    Bởi handucquan trong diễn đàn Wonderkid - Môi giới cầu thủ trẻ
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-11-2008, 02:40 PM