Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69

Bạn làm gì với đội hình quá nhiều sao ?

Đội hình của tớ hiện nay quá chật chội. Bởi vì các wonderkid khủng đã trưởng thành (có thằg còn hơn cả Kaka, Messi). Nhưng các ngôi sao vẫn chưa già. Có đến hơn 30 cầu thủ tài năng, chật chội. Bán thì tiếc. Hỏi bọn scout chúng nó cũng nói giữ lại. Giải quyết thế nào đây.

Mình thấy kể cả chơi bạn cũng phải chơi có kế hoạch,chi tiết cẩn thận mới thấy thú vị,trong trường hợp của bạn có vẻ như kô có chiến lược chuyển nhượng nên đội hình mới thừa nhiều thế kia vừa tốn tiền vừa kô cần thiết,bạn nên mua sắm và đào tạo theo chiến thuật mà bạn định sử dụng cho đội. Ở trường hợp của bạn mình sẽ bán đi những chú già nhất, những chú trẻ nhất thì cho mượn để được thi đấu thường xuyên giữ lại khoảng 24 cầu thủ là đẹp nhất.

trên 30 thì bán đi thôi , còn dưới 30 thì cứ giữ lại mà đá. Theo mình tốt nhất là bán bớt đi, đội hình tầm 23,24 là đủ, để nhiều unhappy thì chết

Mình nghĩ bạn nên new game cho biết kế hoạch hóa gđ

30 làm gì mà nhiều, chơi Premier League lại kèm League cup rồi C1, sau này là FA, phải duy trì 3 đội hình mà đá chứ.

Mỗi vị trí tối thiểu là có 2 cầu thủ đá chính + 1 thằng dự bị.

Chứ 2, 3 ngày một trận thì thằng nào chịu được, với cả còn để Reserved Available nữa để test phong độ nữa. Làm gì mà Unhappy.

30 là quá nhiều chứ gì nữa, nếu khoảng cách đội hình chính và dự bị lớn thì sao dám để đội hình dự bị đá. Nếu đá ở Ngoại hạng tớ thường mua những cầu thủ Natural Fitness trên 15, đảm bảo cày cả mùa chẳng sao, chỉ lo chấn thương thôi. Binh pháp có dạy "Binh quý hồ tinh, bất quý hồ đa" mà lại

30 cầu thủ mà bạn cho là đủ thì cũng lạ thật,hoặc là đội bạn hay bị chấn thương physio chưa tốt hoặc là cầu thủ của bạn bi xoay vòng quá nhiều --> kô lên được đỉnh cao phong độ,càng kô có chỗ cho các wonderkid thành worldclass,quỹ lương lại to thật phí phạm, cứ tình trạng này có khi đến lúc bạn chán chơi rồi lại newgame

Sax nhiều vậy ta! Bạn này mua bán cầu thủ hay phết! Nếu trong đội bạn đã có 30 cầu thủ rồi thì tốt nhất là nên new game lại hoặc sang đội bóng nhỏ hơn mà chơi! Chơi với đội hình toàn sao thì chán lắm!

@preston-northend: 1 đội bóng trung bình nên có 23-24 người là ổn 1 vị trí có 2 cầu thủ thay phiên nhau đá là ổn rồi cần gì bồi thêm 1 thằng dự bị cho 2 thằng ấy làm chi! 1 đội cần tới 3 đội hình quả là bái phục bác đấy, bác xem Mu, chelsea, arsenal ngoài đời có 3 đội hình không hả bác?

Với cầu thủ bình thường mà không cho vào đội 1 hay không cho đá chính đã dễ unhappy thì cầu thủ giỏi lại để Reserved Available thì còn chết nữa!

Được giá là bán bất kể ai mua thằng trẻ rẻ hơn về thay=>đúng phong cách wenger

Em chơi Mu mà cũng chỉ để có 20 thằng đá. Chủ yếu là kiếm mấy thằng đá được nhiều vị trí cho lợi

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-21-2011, 02:16 PM