Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Tư vấn/ hỏi đáp cách dùng các tiền đạo ( ST/FC các loại )

Bạn có 1 tiền đạo mới trong đây ? Anh ta là 1 tài năng nhưng bạn vẫn chưa thể khai thác tối đa khả năng săn bàn của anh ta ? Hãy post tên cầu thủ của bạn , mọi người sẽ cùng góp ý kiến với bạn .

yêu cầu :
    - Phải có tên cầu thủ , 1 vài thông tin liên quan.
    - Phải có ảnh thể hiện các cột lực .
    - Có thể có hoặc không có ảnh về PPM.

Những bài post không có đủ yêu cầu sẽ ít nhận được sự nhiệt tình của các thành viên khác. Mong mọi người cùng post theo khuôn ở trên, người xem cũng sẽ cảm thấy thoải mái hơn .

Hỏi câu này thì hơi ngố, nhưng kỳ thực cầu thủ mình muốn hỏi là: Kaka' (AC Milan)
    Lười cắt ảnh ra nên mình mượn tạm chỉ số lùng được trên google nha:

Mặc dù đã đặt Kaka' ở vị trí sở trường AMC nhưng chưa bao giờ mình cảm thấy thỏa mãn cả. Bằng chứng là với khả năng của Kaka' mà kể cả khi mình vô địch, Kaka' chưa bao giờ là Cầu thủ hay nhất, hơn nữa trong lối đá chung của toàn đội (4-5-1) lại không nổi bật hẳn.
    Mình có điều chỉnh lối di chuyển cho mục sút xa của Kaka' thành Always, Forward runs cũng Always nhưng dù anh chàng này 1 mùa làm 7, 8 bàn thì vẫn chưa thấy hài lòng lắm.
    Có ai giúp mình được không? (Ví dụ chỉ cho mình vị trí sở trường hay điều chỉnh lối di chuyển, công thủ, sáng tạo...)

(Hix, sau khi post mình phát hiện ra mình post nhầm vào topic FC rồi, nếu được mod chuyển lại giúp mình nha)

thử đổi thành 442 xem.451 nhiều tv quá dẫm chân nhau thì sao

Trích dẫn Gửi bởi SuperFM
    Bạn có 1 tiền đạo mới trong đây ? Anh ta là 1 tài năng nhưng bạn vẫn chưa thể khai thác tối đa khả năng săn bàn của anh ta ? Hãy post tên cầu thủ của bạn , mọi người sẽ cùng góp ý kiến với bạn .

yêu cầu :
    - Phải có tên cầu thủ , 1 vài thông tin liên quan.
    - Phải có ảnh thể hiện các cột lực .
    - Có thể có hoặc không có ảnh về PPM.

Những bài post không có đủ yêu cầu sẽ ít nhận được sự nhiệt tình của các thành viên khác. Mong mọi người cùng post theo khuôn ở trên, người xem cũng sẽ cảm thấy thoải mái hơn .
    nên post luôn vị trí và cách set hiện tại nữa cho đầy đủ thông tin::a29:

Bạn cho xem luôn cái tac để mình còn bít đường bàn luận . Theo ý mình thì nên để Kaká theo đội hình 4-3-3 với 1 tiền đạo cắm và Kaká đá hộ công ở sau như vậy thì đội hình tấn công sẽ ổn hơn với sự trợ giúp của 2 winger 1 strike và 1 att mid )

Trích dẫn Gửi bởi Kaká
    Bạn cho xem luôn cái tac để mình còn bít đường bàn luận . Theo ý mình thì nên để Kaká theo đội hình 4-3-3 với 1 tiền đạo cắm và Kaká đá hộ công ở sau như vậy thì đội hình tấn công sẽ ổn hơn với sự trợ giúp của 2 winger 1 strike và 1 att mid )
    đúng cái chiến thuật mình đang dùng,2 cánh là Zhirkov và Maxi Rodriguez,hộ công Kun Aguero,đá cắm Pogrykvac (Arshavin hay xếp đá hộ công hoặc bên trái)

Tớ có câu hỏi về 3 thằng trong đội MU, ko biết làm sao set để nó thi đấu tốt bi giờ
    Berbatov- tớ muốn hỏi cách set để nặn hết đc khả năng ghi bàn của nó

CR 7- ko ghi đc bàn nhiều, và hay chạy biên, ko chạy vào trong nhiều

Tevez- ko biết dùng nó hiệu quả

Berbatov theo tui nghỉ là bạn nên set cho nó thành target man và tập trung chuyền bóng cho nó thì đc rồi mà .
    Còn Tevez thì nên để đá thấp hoặc là AMC ngay phía sau trung phong cắm set mặc đình là đc.
    Còn R7 thì tui cho nó đá tự do thôi đá điên lắm, nhưng mà thấy bản 09 này Nani đá còn hay hơn R7

làm sao để tiền đạo cắm nó đừng chạy ra biên nữa,Drogba của mình giờ còn từ biên tạt vô cho Balo đánh đầu ghi bàn mới ghê ......

Trích dẫn Gửi bởi elnino491
    Berbatov theo tui nghỉ là bạn nên set cho nó thành target man và tập trung chuyền bóng cho nó thì đc rồi mà .
    Còn Tevez thì nên để đá thấp hoặc là AMC ngay phía sau trung phong cắm set mặc đình là đc.
    Còn R7 thì tui cho nó đá tự do thôi đá điên lắm, nhưng mà thấy bản 09 này Nani đá còn hay hơn R7
    hehe bản 09 này ko riêng gì Berbatov dâu bạn, hầu như ST nào cũng gà so với 08, hiệu số ghi bàn giảm đáng kể, màh theo mình nghĩ thì chỉ có Aguero là vẫn đá tốt ghi bàn vẫn đều mình dùng Arguero đá 8 trận ghi 9 bàn thấy cũng okay còn Berbato 6 trận chưa bít mùi

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nơi xả đủ các thể loại, bơi vào đây hết
    Bởi totinhte trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 08-15-2017, 10:31 AM
  2. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-20-2014, 07:41 PM
  3. Tư vấn/ hỏi đáp cách dùng các tiền vệ ( DM,MC,AMRL,AMC các loại )
    Bởi mnhavu trong diễn đàn Tư vấn / hỏi đáp cách dùng cầu thủ
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 09-17-2009, 05:46 PM
  4. Đây là loại chấn thương gì vậy
    Bởi ngoctran89 trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-14-2009, 06:14 PM
  5. Tư vấn/ hỏi đáp cách dùng các hậu vệ ( SW,DC,DRL,WRL các loại )
    Bởi hải béo trong diễn đàn Tư vấn / hỏi đáp cách dùng cầu thủ
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-26-2008, 05:51 PM