Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50
    Tớ thấy giống dùng editor cheat quá, làm gì mà lực lên được như thế nhỉ

zzz train kiểu gì mà lực lên kinh thế
    cột mental lên rất khó mà pác cũng lên đc đến 4,5 điểm .... kô cheat thì hơi lạ đó

Vela trong FM09 này PA vẫn là nhảy (ko cố định), bản mình chơi đến 2013 mới dùng FM Genie_Scout check PA 199, godlike player nên mới cao như vậy, khẳng định 100% ko có sự can thiệp của cheat. Còn train thì mình chỉ train theo đúng của fast striker thôi.

PA của Vela random nên có lúc thì nó cao lúc thì nó thấp thế nên dù có cùng train như nhau nhưng mỗi người mỗi cảnh thôi.
    Vela trong phần game của bác Wind là 199 thì lực của Vela khi lên max không cao hơi phí!

Mình cầm MU mùa thứ hai bán thốc bán tháo đội hình được 50M pound mà trả thằng arsenal em này 40m mà nó không thèm bán, bó tay

Tớ vẫn thấy khó tin cái chỉ số trên kia là tự nhiên. Trong một lần creat new game thì tớ được thằng ku Vela có PA là 188, xem chỉ số max của nó trong Genie thì được cái hình này

Như vậy Vela (188) thua Vela (196) 2đ crossing, 1đ dribble, 2đ finish, 2đ first touch, 2đ composure, 2đ creativity,.... nói chung là thua rõ rệt và cực nhiều và tớ dám chắc là khoảng cách 8đ Ability (188 - 196) ko thể nào tạo nên sự khác biệt lớn như thế

Về phần training, có những bài tập hết sức bình thường, thậm chí nhẹ nhàng như defending, tactic, set pieces, strength,... nhưng những chỉ số liên quan tới các bài tập này lại tăng rất nhiều: marking +5, tackling +3, anticipate +4, positioning +8!!!, strength +8!!!, stamina +5, long throw +4, free kick +4, corner +3. Chỉ số influence cố định mà cũng tăng 4đ, thậm chí determination cố định lại giảm 1đ???

Cuối cùng là cái consistency, Vela của tớ PA chỉ có 188 nhưng consistency cũng tăng tới 3đ, trong khi Vela 196 trong 5 năm trời với cái PA khổng lồ đó mà consistency chỉ tăng được 1đ, rất lạ lùng

Trên đây chỉ nêu ra một vài nghi vấn, các bác cứ tiếp tục thảo luận

Trích dẫn Gửi bởi cmaddict
    Tớ vẫn thấy khó tin cái chỉ số trên kia là tự nhiên. Trong một lần creat new game thì tớ được thằng ku Vela có PA là 188, xem chỉ số max của nó trong Genie thì được cái hình này

Như vậy Vela (188) thua Vela (196) 2đ crossing, 1đ dribble, 2đ finish, 2đ first touch, 2đ composure, 2đ creativity,.... nói chung là thua rõ rệt và cực nhiều và tớ dám chắc là khoảng cách 8đ Ability (188 - 196) ko thể nào tạo nên sự khác biệt lớn như thế

Về phần training, có những bài tập hết sức bình thường, thậm chí nhẹ nhàng như defending, tactic, set pieces, strength,... nhưng những chỉ số liên quan tới các bài tập này lại tăng rất nhiều: marking +5, tackling +3, anticipate +4, positioning +8!!!, strength +8!!!, stamina +5, long throw +4, free kick +4, corner +3. Chỉ số influence cố định mà cũng tăng 4đ, thậm chí determination cố định lại giảm 1đ???

Cuối cùng là cái consistency, Vela của tớ PA chỉ có 188 nhưng consistency cũng tăng tới 3đ, trong khi Vela 196 trong 5 năm trời với cái PA khổng lồ đó mà consistency chỉ tăng được 1đ, rất lạ lùng

Trên đây chỉ nêu ra một vài nghi vấn, các bác cứ tiếp tục thảo luận
    Mình thấy ngoại trừ chỉ số Natural Fitness có vẻ như cố định (chơi 2-3 mùa cũng không thấy thay đổi), còn lại tất cả các chỉ số khác đều tăng hết. Bạn nói Influence với Determination cố định có vẻ không chính xác. Mình thấy mấy chỉ số này tăng theo thời gian thi đấu rất bình thường.

Determination mình thấy tăng còn hiếm nữa chứ đừng nói đằng này lại giảm, trong khi các chỉ số khác tăng ào ào thì cái này lại giảm (determination của Vela mới vào game luôn là 16, fixed), cậu ko thấy lạ lùng à

Còn nữa, các chỉ số hidden như adaptability, ambition, loyalty,... mình xem trong FM editor thì nó cố định và giống như trong hình của mình post, tại sao của hình của Wind lại khác xa như thế

Thang nay thi cuc khung roi no voit ahng Bojan o day la vo doi Vela chuyen tot hon Bojan nhugn chi so dut diem thi kem 1 bac noi chugn em dugn hai thang nay thi khugn vai hang theo pahn mem FMscout cua mihn thi 1 thang chi so pa la 198 con 1 thang thi 197 khugn nhat luon dugn 2 thang nay khoi nghi lun ba con co ma hot no ve ngay nha

Thằg này thì khỏi phải bàn ồi !!!!
    FM 08 đá hay ko biết sag 09 thì như thế nào

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [ST] Carlos Fierro - 1994 - Mexico
    Bởi trangsuc trong diễn đàn Tiền Đạo
    Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 07:15 PM
  2. [ST/AML] Carlos Vela-1989, Mexico
    Bởi FreelancerVN trong diễn đàn Tiền Đạo
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-08-2011, 10:40 AM