Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi diatrunghai
    wao, bác này mua được cả casillas hay quá vậy? em tung ra cả đống tiền mua, tụi real chịu mà chú ta đâu có chịu, trung thành quá.
    Có 1 số điều kiện để có thể mua 1 cầu thủ siêu sao:
    - Thành tích CLB bạn đạt được.
    - Danh vọng (Reputation) của CLB mà bạn dẫn dắt trên thế giới (cái này chịu ảnh hưởng chính bởi thành tích ở trên) ^_^
    - Thành tích của CLB mà cầu thủ siêu sao đó đang đá.
    - Mức đãi ngộ mà bạn có thể thương lượng.

Với 1 số điều kiện trên, khi bạn vô địch giải, cúp C1, ... nhiều lần, danh vọng của CLB bạn cao hơn của CLB của nó, thành tích của CLB nó trong thời gian gần đây hơi kém (có thể không vô địch giải League, không vô địch C1 vì CLB bạn vô địch rồi ), ... thì khi đó nó sẽ mất niềm tin và động lực, nó sẽ muốn chuyển đến CLB tốt hơn và bạn phải có 1 hợp đồng tốt hơn cho nó thì OK thôi.

Muốn kiểm tra xem Reputation của CLB của bạn so với các CLB khác thì dùng Genie Scout mà xem, chỉ số sẽ thay đổi tuỳ theo thành tích bạn đạt được /

Vừa New Game thì Real Madrid là số 1 đấy: 9500 !

Trích dẫn Gửi bởi diatrunghai
    wao, bác này mua được cả casillas hay quá vậy? em tung ra cả đống tiền mua, tụi real chịu mà chú ta đâu có chịu, trung thành quá.
    Có 1 số điều kiện để có thể mua 1 cầu thủ siêu sao:
    - Thành tích CLB bạn đạt được.
    - Danh vọng (Reputation) của CLB mà bạn dẫn dắt trên thế giới (cái này chịu ảnh hưởng chính bởi thành tích ở trên) ^_^
    - Thành tích của CLB mà cầu thủ siêu sao đó đang đá.
    - Mức đãi ngộ mà bạn có thể thương lượng.

Với 1 số điều kiện trên, khi bạn vô địch giải, cúp C1, ... nhiều lần, danh vọng của CLB bạn cao hơn của CLB của nó, thành tích của CLB nó trong thời gian gần đây hơi kém (có thể không vô địch giải League, không vô địch C1 vì CLB bạn vô địch rồi ), ... thì khi đó nó sẽ mất niềm tin và động lực, nó sẽ muốn chuyển đến CLB tốt hơn và bạn phải có 1 hợp đồng tốt hơn cho nó thì OK thôi.

Muốn kiểm tra xem Reputation của CLB của bạn so với các CLB khác thì dùng Genie Scout mà xem, chỉ số sẽ thay đổi tuỳ theo thành tích bạn đạt được /

Vừa New Game thì Real Madrid là số 1 đấy: 9500 !

Ngoài tiền ra thì (1) Lòng trung thành cuả cầu thủ định mua, và (2) đội mình cầm có phải là rival của đội đang nuôi thằng muốn mua ko mới là 2 yếu tố quan trọng nhất.

Ngoài tiền ra thì (1) Lòng trung thành cuả cầu thủ định mua, và (2) đội mình cầm có phải là rival của đội đang nuôi thằng muốn mua ko mới là 2 yếu tố quan trọng nhất.

Trích dẫn Gửi bởi do_long_khach
    Gần đúng ! /

Quan trọng nhất khi mua 1 cầu thủ là CLB của bạn không nằm trong danh sách không ưa thích của nó, còn rival thì tuỳ, mình mua rất nhiều em từ CLB rival rồi. Cầm Milan, mua Balotelli của Inter, De Rossi của Roma, Chiellini của Juve, ... đều bình thường dù bọn nó toàn Arch Rival cả, chẳng phải Rival bình thường . Nếu CLB của bạn là CLB mà nó ghét thì quên luôn nó đi là vừa, trừ khi vào Editor xoá đi (giống như xoá bộ nhớ quá ). Muốn biết cầu thủ nào đó có ghét mình hay không thì đành phải vào Data Editor mà xem thôi

Còn lòng trung thành, có tác động khá lớn nhưng không có nghĩa là lòng trung thành 20 thì không mua được. Mình mua Casillas từ Real Madrid là ví dụ dễ thấy nhất, bạn nào dùng Genie Scout dò Casillas sẽ thấy lòng trung thành của nó (Loyalty), mình không nhớ chính xác nhưng hình như là 18 hoặc 20 (20 là max rồi nên nếu là 18 thì cũng quá cao).

Adler thì đúng là GK khủng nhất nhì FM09 rùi

Em chọn Akinfeev, có thể so từng chỉ số thì có hơn có kém, nhưng anh chàng này có chỉ số ẩn Important match là 17, cực hay, em cầm Milan mua ngay mùa đầu đền bây giờ là mùa 2018 - 2019 (10 mùa) vẫn cực hay

Trích dẫn Gửi bởi thinh217
    kicking 11 , mấy điểm khác của TM vẫn chưa thấy cái nào hơn 18 mà ngang thánh Iker
    Đang viết là FMScout đánh giá chứ mình biết gì mà đánh giá

Mà thánh Iker của bạn hay thánh Buffon của ai đó vào game cũng thế thôi, đôi khi vẫn chụp không bằng những thủ môn có chỉ số cùi bắp đấy

Quan trọng là thủ môn đó do ai sử dụng, nếu là thủ môn của máy thì kiểu gì cũng thua thủ môn do bạn sử dụng vì thông thường đội bóng của bạn sẽ luôn là đội bị thủng lưới ít nhất (nếu không thủng lưới ít nhất thì phải xem lại tactic hoặc cách quản lý)

Chỉ số của y thấp thế thôi.
    Chứ Lloris, Mandanda, Akinfeev làm sao mà hơn được ku này.
    Bắt cực kì chắc chắn, có ku này thì khỏi phải lo.
    Nếu ai muốn mua mà chơi ManU thì khỏi lo, vì ku này thix ManU .

nói thật nếu là human chơi, Iker là số 1. đá 5 mùa rồi, mùa nào iker cũng bắt tối thiểu 45 trận, ko mùa nào thủng lưới quá 15 bàn, tối thiểu trên 30 giữ sạch lưới. 90% các pha đối mặt hoặc thoát nách xuống đều bị iker cản phá. Đá Mul mãi + cả single, chẳng ai hơn iker tính trong 6 mùa đầu tiên. các chú cứ khen mấy thằng thủ môn kia vì ko đủ tiền hoặc ko mua đc iker.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Germany's Libero
    Bởi chieuthubay trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-22-2012, 09:36 AM
  2. Trả lời: 89
    Bài viết cuối: 07-30-2011, 09:33 AM
  3. Ý kiến về Saivet , Adler và anh em nhà Kross
    Bởi thanh_k8_cntt trong diễn đàn Good Players in FM10
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-01-2010, 07:40 PM