Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Trích dẫn Gửi bởi give_me_an_N
    Em yêu cầu chúng nó học PPM nhưng chưa bao h thành công cả!
    Các bác có cách nào làm cho chúng nó đồng ý thì share em với ạ!
    Việc học PPM có liên quan gì đến các Hidden Atribute ko ạ?
    Yêu cầu nó học từng cái, tới chừng nào nó thấy cái nào thích hợp sẽ học cái đó mà quanh quẩn cũng cho học đc long shot, dribbing ...., Kill ball,.... còn mấy tuyệt chiêu thì tut, mà tut thì hên xui hơn kiêu tụi nó học nữa.
    Ai biết làm cách nào cho nó hiện mấy cái PPM ẩn trong FM scout có mà trong game ko hiện ra ko?

Trích dẫn Gửi bởi give_me_an_N
    Em yêu cầu chúng nó học PPM nhưng chưa bao h thành công cả!
    Các bác có cách nào làm cho chúng nó đồng ý thì share em với ạ!
    Việc học PPM có liên quan gì đến các Hidden Atribute ko ạ?
    Yêu cầu nó học từng cái, tới chừng nào nó thấy cái nào thích hợp sẽ học cái đó mà quanh quẩn cũng cho học đc long shot, dribbing ...., Kill ball,.... còn mấy tuyệt chiêu thì tut, mà tut thì hên xui hơn kiêu tụi nó học nữa.
    Ai biết làm cách nào cho nó hiện mấy cái PPM ẩn trong FM scout có mà trong game ko hiện ra ko?

hiểu quả hay ko cũng tùy vào cầu thủ đang học...mình ko thể bắt ép nó được..
    Nếu là cầu thủ còn trẻ thì cho nó học dần..+ cầu thủ kinh nghiệm tut cho ....nếu học xong 1 PM thì khoan đã cho học cái tiếp theo...mà đợi 1 thời gian sau mới cho nó học tiếp
    Còn việc học nhanh hay chậm là do cầu thủ...thằng nào thông minh thì học nhanh hơn và ngược lại
    .

hiểu quả hay ko cũng tùy vào cầu thủ đang học...mình ko thể bắt ép nó được..
    Nếu là cầu thủ còn trẻ thì cho nó học dần..+ cầu thủ kinh nghiệm tut cho ....nếu học xong 1 PM thì khoan đã cho học cái tiếp theo...mà đợi 1 thời gian sau mới cho nó học tiếp
    Còn việc học nhanh hay chậm là do cầu thủ...thằng nào thông minh thì học nhanh hơn và ngược lại
    .

Vậy thì phải sử dụng mấy thằng già tut cho tụi trẻ, mà mình ko thích xài hàng trên 30, kiểu này vài mùa nữa chắc đội mình ko còn thằng nào có tuyệt chiêu PPM thuộc loại hàng độc hết quá.

Vậy thì phải sử dụng mấy thằng già tut cho tụi trẻ, mà mình ko thích xài hàng trên 30, kiểu này vài mùa nữa chắc đội mình ko còn thằng nào có tuyệt chiêu PPM thuộc loại hàng độc hết quá.

quá hữu ích. điểm mười cho chất lượng mặc dù trước mình biết gần hết mấy cái này, giờ thì hiểu hết . Cám ơn

quá hữu ích. điểm mười cho chất lượng mặc dù trước mình biết gần hết mấy cái này, giờ thì hiểu hết . Cám ơn

Bài viết rất tốt vì chủ topic đã cố gắng tìm tòi.Mình góp ý thêm là:Tries tricks là động tác giả,trick là lừa nhưng trong đá bóng thì nó có nghĩa khác.Có ý bảo đó là tiểu xảo nhưng mình không đồng ý vì thường tiểu xảo chỉ hậu vệ dùng thôi. Các bạn có thể vào phần thư viện và đọc thêm 1 bài tương đối đầy đủ của hiru

Bài của bác ronaldocruxo rất bổ ích, mình chỉ góp ý thêm về phần PM Plcae shots Placed shots Cầu thủ có cái này sẽ có sự chính xác cao trong những cú sút. Tuyệt vời cho mọi tiền đạo. Ưu điểm của cái PM này là sút hiểm, sút chính xác là điều mọi người đều biết, nhưng kèm theo thì cái PM này cũng có nhược điểm là mất thời gian cho việc NHẮM. Mình đã có kinh nghiệm như sau: - Mình dùng Man City có 3 tiền đạo là: Kun Aguero, Gignac, Hulk. Theo dõi trận đấu thì thấy như sau: + Kun: mặc dù các chỉ số Finishing, composure là cao nhất trong 3 tiền đạo nhưng lại ghi bàn kém nhất (thường dứt điểm vào thủ môn hay bị hậu vệ phá đi). Có thể là do strength thấp nên khi NHẮM để Placed shots thì thủ môn ra nhanh hay hậu vệ đè (đây là đặc trưng của giải ngoại hạng) + Gignac và Hulk: có Finishing, Composure, Strength khá cao, Gignac (có placed shot) thường ghi những bàn thắng sệt vào góc lưới khi đối diện thủ môn (thủ môn hiếm khi chặn đuọc), Hulk (có shoot with power) lại ghi những bàn thắng từ sút xa và sút mạnh ở tất cả các vị trí => Gignac có hiệu suất cao hơn khi đối diện thủ môn, Hulk lại sút nhiều hơn, ở nhiều vị trí hơn. + Trong mục Player interaction có phần yêu cầu cầu thủ ko nên để mất nhiều thời gian cho việc NHẮM đối với nhựng cầu thủ có PM Placed shots. Tóm lại, Placed shot ko hẳn là tuyệt chiêu "cần phải có" hay là "tốt hơn" cho việc dứt điểm. Nó có ưu điểm là cầu thủ sút hiểm, nhược điểm là mất thời gian cho việc NHẮM. Trong trường hợp cầu thủ có chỉ số Strength thấp + đá giải ngoại hạng thì Placed shots có hại hơn là có lợi. Do mình ko co 1 điều kiện kiểm tra trên các trường hợp khác, chỉ mong post lên để anh em test trên phần chơi của mình.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. Move into channels
    Bởi yugowolf trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-27-2010, 06:47 PM
  2. Dạy cầu thủ preferred move
    Bởi sudo trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-06-2010, 04:59 PM
  3. Preferred Moves 524288Hi là gì vậy ?
    Bởi huyit1992 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-04-2010, 03:04 PM
  4. Tập Luyện Preferred move ne các bác!!!!
    Bởi Menbro102015 trong diễn đàn Training trong FM 2009
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-18-2009, 03:15 PM
  5. Bàn về luyện Player Preferred Moves..!!
    Bởi sammanh trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 11-28-2008, 05:08 PM