Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

4-4-2 trường phái 262 của M.Lippi

Mình vừa sử dụng tactic này với Milan mùa 2 (mùa được dự C1- mùa đầu dự UEFA). Kết quả nhìn chung là khả quan.

Ý tưởng của tactic: kiểm soát bóng càng nhiều càng tốt. Một khi bạn đã có quả bóng trong chân tức là khi ấy sự chủ động đang thuộc về bạn, chiến thắng sẽ đến khi bạn biết tận dụng quyền kiểm soát bóng sao cho tốt nhất. Vì vậy, tactic hạn chế sử dụng những đường chuyền bừa lên phía trên, nhịp độ quá nhanh. Do đó, TI được set như sau (dưới đây là ảnh chụp squad của mùa 3, hết mùa 2 mình quên chụp):

Đội hình như sau (lưu ý: duới đây là trong một trận đấu cụ thể, mình muốn gây áp lực tấn công nên mới chỉnh FWR của HV cánh là often, bình thường chỉ là mixed, ảnh này là squad mùa 2)

Đặc điểm của tactic:
    _ Tactic này không phải do mình hoàn toàn tạo ra mà chỉnh sửa từ tactic 262 của một thành viên bên forum fmbritain (nhưng cách đá nhìn chung là khác nhiều).
    _ Như đã nói ở trên, hầu hết các trận đấu ball possession đều cao hơn đối thủ (kể cả khi phải thi đấu ở Nou Camp, Bernabeu đều vậy).
    _ Hiệu quả trong những trận cầu lớn vì làm chủ trận đấu tốt.
    _ Hạn chế tối đa số lần sút off target.
    _ Đội hình 2 tiền đạo đều là fast striker.
    _ Khi cần tấn công, chỉnh FWR lên often cho 2 HV cánh, nâng ment của TI lên (nhiều hay ít tuỳ vào hoàn cảnh) chứ không nên đẩy ML, MR lên thành AML, AMR.
    _ 2 tiền vệ trung tâm cần có chỉ số passing cao.

Kết quả thi đấu và bảng xếp hạng:

Link: http://www.mediafire.com/?sharekey=a...4e75f6e8ebb871

106 bàn ở Seria A để thủng lưỚi 32 bàn hình như là hƠi cao đÓ bạn [ kO wen đá tactic vỚi tempo để slow như thế kia @.@ ]

Bạn có thể cho biết tiền đạo của bạn ghi bao nhiêu bàn 1 mùa ko? Mình cũng đang theo đuổi trường phái Lippi giống bạn. Nhưng tiền đạo của mình ghi bàn hơi ít, khoảng 20 - 25 b/mùa , bàn thắng chủ yếu đến từ hàng tiền vệ & trung vệ (từ phạt góc).

Mình có 3 tiền đạo thường xuyên đá chính là: Kaka, Pato và Love. Kaka và Love đá nhiều hơn nên khoảng 25 --> 30 bàn, Pato khoảng 20 bàn.

Nói chung trong tac này mình thấy khá cần tiền đạo khủng, những trận knock out C1 mình thấy chủ yếu toàn tiền đạo ghi bàn (trận thắng 6-0 trước Barca năm ngoái Love lập hattrick).

Mình có 3 tiền đạo thường xuyên đá chính là: Kaka, Pato và Love. Kaka và Love đá nhiều hơn nên khoảng 25 --> 30 bàn, Pato khoảng 20 bàn.

Nói chung trong tac này mình thấy khá cần tiền đạo khủng, những trận knock out C1 mình thấy chủ yếu toàn tiền đạo ghi bàn (trận thắng 6-0 trước Barca năm ngoái Love lập hattrick).

Bạn có thể thấy là giai đoạn đầu mình sử dụng tactic này, hầu như không hoặc thủng lưới rất ít. Nhưng đến khi tháng 2 (giai đoạn Champions League trở lại), trước những trận C1, mình thay hết 11 cầu thủ dự bị vào đá nên có thủng lưới nhiều hơn. Với cả mình vô địch trước 4 vòng nên 4 vòng cuối Serie A toàn go on holiday, chỉ trở về đá Italian Cup Final và C1 final; vậy nên 4 vòng cuối thủng lưới đến 7 bàn.

2 tiển đạo đều mentality defense à ?

2 tiển đạo đều mentality defense à ?

đá tấn công biên mà lại để chuyền ngắn và độ rộng min thế kia bạn thử post thêm mấy hình của set cầu thủ xem sao chứ như thế này thì chịu thui ko dám thử.

đá tấn công biên mà lại để chuyền ngắn và độ rộng min thế kia bạn thử post thêm mấy hình của set cầu thủ xem sao chứ như thế này thì chịu thui ko dám thử.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách set thế nào để phát huy tối đa CR7 bên cánh trái :)
    Bởi dermaster trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 07:00 PM
  2. Thảo luận về cách đàm phán với agent của cầu thủ
    Bởi hnthuong89 trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 07-12-2011, 06:28 PM
  3. Làm sao để phát triển Neymar
    Bởi anhnt trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-13-2011, 07:15 PM
  4. Mem mới xin hỏi cách phạt các cầu thủ bị thẻ
    Bởi vietnhatglass trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-16-2011, 07:40 PM
  5. Cau thu chua co giay phep thi dau thi phai lam the nao?
    Bởi laka.vn trong diễn đàn Thảo luận - Hỏi đáp về FM2008
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-10-2008, 06:46 PM