Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30
    Tactic của bạn công nhận hay đấy, nhưng ronaldo xếp đá AMC tớ thấy nó thích ứng hơi kém, đang train cho nó làm AMC :a35::a35::a35:
    Nhưng bạn xếp hàng thủ và cự li đội hình hơi bất hợp lí, cả đội tấn công ào ào mà defensive line tụt sâu ở sân nhà, DMC và DC ở lì phía dưới thì sao hỗ trợ đc các đồng đội ???

Trích dẫn Gửi bởi mrspecial
    Đơn giản là do MC của anh lởm
    uhm lởm mà khi xài tac của anh key pass khá nhiều và trải đều các tuyến lun

Bạn có thể cho mình xem đội hình của bạn trong trận thua đó được không
    Thủ môn của mình là Cech
    Hậu vệ là Bosingwa + Terry + Thiago Silva + Asley cole
    2 CM là Essien và Mikel
    3 CAM là Deco + Kroos + Lampard
    Tiền đạo là Anelka

Trích dẫn Gửi bởi Zant
    uhm lởm mà khi xài tac của anh key pass khá nhiều và trải đều các tuyến lun
    Thế anh không hiểu thế nào là tac cho đội yếu và đội mạnh ah Anh thử nhìn xem, 1 tac sử dụng 3 AMC với mức creat và men gần full, như vậy là đòi hỏi trình độ cao ở mỗi cá nhân, và cũng không sai khi cho rằng tac này dựa vào đột biến của những cá nhân là chính. Có thể tac của anh dùng cho đội yếu nên lối chơi dựa vào sự đoàn kết, kỷ luật, lối chơi tập thể mà trong đó mỗi cầu thủầm 1 con ong thợ. Vậy khi đưa những chú ong thợ đó vô làm việc của con ong chúa - liệu chúng có đảm đương nổi Bên cạnh đó, nếu bắt những cầu thủ lớn chơi một cách kỷ luật, một lối chơi của toàn đội thì liuệ có khai thác hết được những cầu thủ đó

@nguyenma : Theo suy nghĩ riêng của mình thì 1MC, 3AMC và FC là đủ cho mặt trận tấn công rồi Còn hàng phòng thủ nếu cho dâng cao mình e rằng không đỡ nổi những quả phản công bằng những đường chuyền dài Nhưng đấy chỉ là phán đoán của riêng mình, mong các bạn góp ý thêm. Mình cần những lời góp ý để hoàn chỉnh tac chứ không cần cái kiểu spam vớ vẩn, khoe mẽ ko phải chỗ như ai kia

chắc là dùng đc với team FM-VN đây

thì chủ topic đã bảo là nên dùng cho đội bóng mạnh mà. mà thực ra cái hay là toàn ghi bàn hiệp 1 (h2 có quay về thủ ko vậy mà sao ít ghi bàn ) chứ đã là đội khủng đại gia thì việc thắng như 1 trận tennis nó cũng bình thường đúng ko ? đang thử cầm Barca có thêm Ibra híc đã mạnh lại càng mạnh hơn .táng nguyên cái tactic như trong PES 2009 thấy Barca khủng thiệt

Công nhận lượng key pass thấp quá, AMC thì Coutinho, Vaart, R10 ko biết có phải là lởm ko, ở dưới thì có Fellaini, Lukman Haruna
    Dùng thử 5 trận bị nó ép cho lòi phở tuy đá trên sân nhà Đá 3 AMC mà lượng key pass thấp thế kia là ko ổn rồi

Trích dẫn Gửi bởi thinh217
    p/s : mình mới down về , nhưng xem wa thì có lẽ chỉ nên sử dụng tac này khi cần tấn công tổng lực để gỡ bàn , hoặc có thể dùng trong h1 để phủ đầu , dẫn trước goy` thì kiếm 1 tac khác thủ ngay
    Đúng như thế thật lâu lâu gặp trận cầu đinh thì lôi ra dùng là chuẩn nhất chứ dùng thường xuyên thì ko hay thật
    @bút bi Em cũng ko hiểu tại sao nữa Đúng là em dùng thì key pass thấp nhưng lại ghi rất nhiều bàn thắng trong hiệp 1 mà đối thủ bị ép quá nên cũng không tấn công được. Mà chủ yếu là 3 AMC ghi bàn

p/s : mình mới down về , nhưng xem wa thì có lẽ chỉ nên sử dụng tac này khi cần tấn công tổng lực để gỡ bàn , hoặc có thể dùng trong h1 để phủ đầu , dẫn trước goy` thì kiếm 1 tac khác thủ ngay
    Đúng như thế thật lâu lâu gặp trận cầu đinh thì lôi ra dùng là chuẩn nhất chứ dùng thường xuyên thì ko hay thật
    @bút bi Em cũng ko hiểu tại sao nữa Đúng là em dùng thì key pass thấp nhưng lại ghi rất nhiều bàn thắng trong hiệp 1 mà đối thủ bị ép quá nên cũng không tấn công được. Mà chủ yếu là 3 AMC ghi bàn

key pass thấp thì có lẽ 1 phần do chỉnh tempo cao wa' , nhịp độ triển khai tấn công cao , đôi khi cầu thủ chuyền mà ko kịp nhìn ==> thấp là dễ hiểu
    Thì thấy ngay ồi còn j`

Pass: short
    Tempo: quick
    Withd: wide
    Defensive line: normal ( denfence )

Chỉ ra mâu thuẫn thấy rõ.
    Pass là short mà cự li đội hình lại là wide vậy chuyền bóng thế nào ?
    Defensive line thấp mà pass short thì có đẩy được bóng lên cho tuyến trên ?

==> pass key thấp là đương nhiên
    ==> tac dựa vào ngôi sao là chủ yếu ===> ko an toàn

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tactic] Combo Tactic Home & Away 3-5-2 Juventus : Catenaccio trong hình hài Total Football
    Bởi jaybee trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 06-14-2016, 10:15 AM
  2. [GUIDE] FM13-SHOUTS- Dễ dàng thay đổi tactic trong trận đấu
    Bởi hoangvu1901 trong diễn đàn Tactics
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-05-2012, 06:33 PM
  3. Xin mọi người trả lời vài câu hỏi của mình về tactic. Cảm ơn :)
    Bởi namtv91 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-01-2012, 04:43 PM
  4. Villa 32 trận - 50 bàn. Tactic đang beta...
    Bởi laka.vn trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-21-2011, 08:19 AM
  5. Vấn đề về điều chỉnh tactic trong trận đấu
    Bởi blogthanhlap trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-02-2009, 12:34 PM