Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

[4-2-2-2] - Tấn công trung lộ đẹp mắt [9.3.0]

(tac dành cho bản 9.3.0)

Đã là 1 HLV ..ai chả thích biến hóa đội mình với lối chơi tấn công đẹp mắt...mình cũng ko ngoại lệ..
    Từ lâu đã yêu thích chiến thuật tấn công trung lộ...ghét tạt cánh đánh đầu kiểu Anh ..
    Tactic được bố trí :

với tac đá 2 tiền đạo thế này...set tấn công trung lộ là nguy hiểm nhất...với 1 MC (PlayerMaker) + 2 Winger set Creative Freedom ~ 17...việc còn lại là chỉ ngồi xem nó kiến tạo thôi
    poacher ST phải Marquinhos thì đảm đương nhiệm vụ ghi bàn ...mùa giải mơí ra sân 24 trận ghi được 23 bàn.....với 1 chú nhóc 21t như thế là đã vl rồi.. còn ST bên trái..ko những lôi kéo thu hút đối phương mà còn nhiều lúc ghi bàn thắng quan trọng nữa...điển hình mình hay dùng Bojan ..( bị lên Tranfer List 5.25M bảng )...vào giờ giá của em nó đã lên 17M bảng

Team Intrustion : chơi chặt chém là chính

Chú ý đặc biệt..khu vực trung tuyến cần phải mạnh...với 1 DMC khỏe , có khả năng càn quét ....mình thì thường dùng Veloso / Gago ...còn MC có hướng mũi tên thẳng lên set là PlayerMaker...
    2MC này có Passing >= 16 càng tốt...

2 Winger thì ngoài kiến tạo ra ...thỉnh thoảng cũng đôi khi tạt cánh vào..gây nguy hiểm cho đối phương..

với việc sử dụng tac như vậy...ngay trận đầu thử nghiệm ...trong lượt đi C1 gặp Real trên sân nhà...tớ đã rape với tỉ số ko tưởng 8-2 vào lượt về đá nhàn nhạ thua nó 1-2

Và 1 số thành tích trong vài trận gần đây...

Mới đá đến vòng 21 thôi

* ưu điểm :
    -tấn công đẹp mắt tuyệt vời...Hiệp 1 đá cực hay...nhiều trận tớ đá toàn ăn 2 -> 4 sao..
    -tiền đạo ghi bàn đều...đặc biệt là poacher
    * Khuyết : Hiệp 1 đá hay là thế nhưng Hiệp 2 lại quá lơ là..chẳng hiểu vì sao nữa...có lẽ do quá tự mãn...Nhiều lúc bực phát điên...h1 dẫn đến 3-0 rồi sang h2 ko những ko ghi đc bàn nào mà còn bị gỡ lại 2 trái...cuối trận teamtalk nên Disappoint ....

Phần quan trọng nhất :

Download

-Direct Link

-mega.1280.com

Các bạn cứ test nhiệt tình nha nhớ cho ý kiến và cách khắc phục cái khuyết

hình load lâu quá!!! down về check thử
    công nhận tiền đạo ghi bàn điều đặn nhưng có điều sao thấy trận nào cũng bị thủng lưới vậy. cầu thủ tự mãn hay có điều j bất thường ở hàng thủ???

đối với tôi thích hoặc không thích chứ không có gì là không thể

thử với chelsea xem thế nào nào

phải công nhận cái tac này vl thật. mình thử nghiệm trận đầu thắng Seville 3-0 sau đó là thắng New York RB trong giải WCW 7-0. Đúng như acma nói, Poacher ghi bàn đều. Nếu có hàng tiền vệ tốt thì sẽ có nhiều pha kiến tạo rất đẹp mắt.

Mình dùng 2 ST: R10 và Balo(poacher), 2 MC là Anderson và Moutinho [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:

tac này ko hợp với đội yếu , đội yếu mà đá thế này hổng vỡ mặt

Target Man là Poacher đó hả bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi The_worst_boy
    tac này ko hợp với đội yếu , đội yếu mà đá thế này hổng vỡ mặt
    thì đấy...như mình đã nói...để sử dụng tac này hiệu quả cần phải có 1 tuyến giữa..đủ mạnh..1 MC trong vai trò DMC phải khỏe càn quét tốt...còn MC còn lại thì tấn công + kiến tạo + chuyền bóng tốt...như trong đội mình sử dụng Fabregas ( Pjanic ) và Veloso (Gago)..có đc nền tảng ở giữa tốt sẽ làm chủ đc trận đấu ..+ thêm 1 poacher nắm cơ hội tốt nữa thì còn gì bằng

Trích dẫn Gửi bởi NKazzle
    Target Man là Poacher đó hả bạn ?
    mình lại set ST bên trái là Target man...đã thử set cho poacher nhưng ko hiểu quả bằng ...Múc đích của ST trái chỉ là làm tường, cầm bóng phải tốt.. chờ đồng đội băng lên để phối hợp cùng...

poacher
    là j sét như thế nào nhỉ

Tiền đạo ghi bàn đều, điều này hơi bị khó ở bản 9.3 đấy. Tuy nhiên có vẻ tac này đá sân khách không thật sự tốt, toàn để lọt lưới hoặc thắng cách biệt 1 bàn mặc dù đối thủ không mạnh lắm. Hiệp 2 bọn máy khi thua thường tràn lên tấn công nên bị hổng ngay, tốt nhất là nên dự phòng 1 tac nào chắc chắn nữa là ok.

Trích dẫn Gửi bởi Megalive
    Tiền đạo ghi bàn đều, điều này hơi bị khó ở bản 9.3 đấy. Tuy nhiên có vẻ tac này đá sân khách không thật sự tốt, toàn để lọt lưới hoặc thắng cách biệt 1 bàn mặc dù đối thủ không mạnh lắm. Hiệp 2 bọn máy khi thua thường tràn lên tấn công nên bị hổng ngay, tốt nhất là nên dự phòng 1 tac nào chắc chắn nữa là ok.
    Cái khuyết của cái tac này là ở khâu phòng ngự....mình cũng chẳng hiểu vì sao nữa...khi mà trong đội hình của mình ..tuyến phòng ngự với những cái tên có thể nói là "khủng" nhưng cũng ko thể ít bị lọt lưới được.
    bạn nx rất chuẩn...sang hiệp 2 ..ko hiểu quân mình có lẽ do quá thỏa mãn rồi..mà thường thường cuối trận là nhường thế trận cho đội bạn ( mình đã ko ít lần.. phải trả giá cho vấn đề này )....
    Khi đá trên sân khách...nên đá chậm lại..mình thường kéo thanh tempo xuống Slow hoặc Normal..cầm chắc nhịp độ trận đấu...

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. 4 2 3 1 tấn công trung lộ chọc khe bật tường đẹp mắt
    Bởi vinanetco trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-20-2016, 08:46 AM
  2. Tac 4-2-2-2 bóng đá đẹp cho đội hạng trung
    Bởi hoanghuy200515 trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 11-12-2013, 05:09 PM
  3. 3-4-3 -Trung Lộ -Trung Lộ -Tiếp Bước FM10 -Chelsea tactic Fm11 Demo
    Bởi sammanh trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-30-2010, 12:45 PM
  4. Kits đẹp nè !! (Không đẹp không ăn tiền)
    Bởi lechi217 trong diễn đàn Kits in FM 10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-14-2010, 10:36 AM
  5. Thủ môn có cần tập trung ko?
    Bởi gaukhunglong trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-15-2010, 07:30 PM