Kết quả 1 đến 10 của 10

Đội hình phát huy thế mạnh tv trung tâm của Chelsea rất hiệu quả

Em đá Chel từ hồi CM 03-04 đến giờ và đã phát hiện ra một tac rất phù hợp. Bác nào đá Chel có thể tham khảo Chel năm nay tiền vệ cánh không mạnh như các năm trước. Chỉ có mỗi J.Cole là ổn. Mà tv trung tâm thì khỏi phải bàn, toàn hàng khủng. Tv trung tâm chỉ số mental rất cao. Em khuyên các bác nên đá 5 tiền vệ. Nhưng tất cả đều là tiền vệ trung tâm !!! Nghe có vẻ vô lý nhưng rất hiệu quả đấy.Đội hình của em mùa đầu như thế này:
    Drogba
    J.Cole
    Deco Lampard Essien Ballack
    A.Cole Terry Carvalho Bosingwa
    Cech
    - Tempo: Quick (max) - Passing Style: Short (min) - Focus Passing: Through the middle Ngoài ra 5 thằng tv ttâm tất cả đều phải hoạt động như nhau: - Run with ball: rarely (min) - Through Ball: often (max) Còn một điều rất quan trọng là phải cho tất cả chung nó swap với nhau. Không thằng nào được đá cố định một vị trí !!! KẾT QUẢ LÀ HÀNG TIỀN VỆ 5 NGƯỜI GIỮ BÓNG+CHUYỀN CỰC TỐT BẬT TƯỜNG LIÊN TỤC CHO NHAU, CHẠY CHỖ LIÊN TỤC.ĐẾN KHI NÀO BÓNG VÀO ĐẾN GÔN ĐỐI PHƯƠNG THÌ THÔI CHƠI VỚI ĐỘI HÌNH NÀY ĐỘI MÌNH LUÔN LÀ ĐỘI NẮM THẾ CHỦ ĐỘNG (BẤT CỨ SÂN NHÀ HAY KHÁCH) CHIẾM TOÀN BỘ TUYẾN GIỮA. THẰNG TIỀN ĐẠO KHÔNG CẦN ĐÒI HỎI NHIỀU, CHỈ CẦN MỘT THẰNG CÓ STRENG TỐT MỘT TÍ. DROGBA LÀ QUÁ ỔN (MÙA ĐẦU NÓ CHẤN THƯƠNG EM MUA BALOTELLI VỀ ĐÁ CŨNG KHÔNG ĐẾN NỖI NÀO). NHƯỢC ĐIỂM:- SẼ KHÔNG CÓ NHIỀU TRẬN THẮNG ĐẬM. - NẾU BỊ GHI BÀN TRƯỚC THÌ HƠI NGUY HIỂM VÌ TRONG MỘT TRẬN ĐẤU SẼ KHÔNG GHI DC NHIỀU BÀN ĐỂ MÀ GỠ. NHƯNG MỘT KHI ĐÃ MỞ TỈ SỐ THÌ KHẢ NĂNG THẮNG LÀ 80%. TỪ MUÀ SAU TRỞ ĐI CÁC BÁC CÓ THỂ CHUYỂN NHƯỢNG NHƯNG TRÊN CƠ SỞ HÀNG TIỀN VỆ NHƯ VẬY. NẾU ĐÃ GẮN BÓ VỚI ĐỘI HÌNH NÀY RỒI THÌ EM KHUYÊN CÁC BÁC HÃY BỎ TRONG ĐẦU CÁI ĐỊNH NGHĨA TIỀN VỆ CÁNH ĐI ĐỘI HÌNH NÀY RẤT GIỐNG VỚI ĐỘI HÌNH TUYỂN TBN VÔ ĐỊCH EURO 08 !!!

sao ko post link thế này ai ma biết thế nào ma test

Đây chính có vẻ giống đội hình thất bại của Scolari nhỉ? Cũng giống tac Chel ở 9.01. Đội hình này đòi hỏi rất cao ở các vị trí hậu vệ cánh, hộ công với tiền đạo cắm. Mình đã thử tac kiểu này (hồi Chel còn Scolari đang imba), mua Vargas, Srna, Aguero với Cardozo về, đá cũng tởm lắm.

Trích dẫn Gửi bởi sw33t.blue
    Đây chính có vẻ giống đội hình thất bại của Scolari nhỉ? Cũng giống tac Chel ở 9.01. Đội hình này đòi hỏi rất cao ở các vị trí hậu vệ cánh, hộ công với tiền đạo cắm. Mình đã thử tac kiểu này (hồi Chel còn Scolari đang imba), mua Vargas, Srna, Aguero với Cardozo về, đá cũng tởm lắm.
    Bác này nói rất đúng, lối chơi của đội em phụ thuộc khá nhiều vào 2 thằng hv cánh, A.Cole thì được nhưng thằng Bosingwa thì sang mùa 2 bắt đầu bị khớp, đá toàn 5 phẩy. Em mua thằng Sakho về đá thay thì quá hoàn hảo luôn. Lối chơi này hình như theo tiếng Tây Ban Nha người ta gọi là "TIQUI TACCA"

Sakho đá thay bosingwa á ????????????

Trích dẫn Gửi bởi elnino1512
    Sakho đá thay bosingwa á ????????????
    Đúng thế. Thằng bosingwa này mùa đầu vào Team of week liên tục. Nhưng đến mùa thứ 2 thì mất phong độ thảm hại. Sau chuyển nhượng mùa đông là cứ thế dự bị. Sakho em tậu về tấn công cũng bình thường nhưng phòng ngự thì khỏi bàn

Trích dẫn Gửi bởi Hứa Văn Cường
    Đúng thế. Thằng bosingwa này mùa đầu vào Team of week liên tục. Nhưng đến mùa thứ 2 thì mất phong độ thảm hại. Sau chuyển nhượng mùa đông là cứ thế dự bị. Sakho em tậu về tấn công cũng bình thường nhưng phòng ngự thì khỏi bàn
    Vẫn chỉ là nói suông, sao chủ topic không up cái tac + ảnh thành tích lên nhỉ? Có tí ảnh ọt vào thì chém nó mới sôi nổi chứ

Thể theo nguyện vọng của các bác em post tac này lên anh em cùng đánh giá nhé.

Còn đây là Bossy và Sakho qua 2 mùa

Trích dẫn Gửi bởi Hứa Văn Cường
    Thể theo nguyện vọng của các bác em post tac này lên anh em cùng đánh giá nhé.
    ...
    Sak, pa này không biết thế nào là post tac à Post tac là post cái tac muốn giới thiệu lên chứ lại đưa ảnh lên thì nói chuyện gì

Mình tưởng theo như bài 1 thì bạn sẽ dùng 4 tiền vệ trung tâm và 1 AMC nhỉ ? tức 4-4-1-1 . Như trường hợp chắc là bạn swp 3 MC ?

p/s: bạn vào \Documents\Sports Interactive\Football Manager 2009\tactics rồi up cái tact lên .

Các Chủ đề tương tự

1. [Đội hình của thập kỉ] Số 13: Chelsea 2004-2006
    Bởi Thinhquang chemi trong diễn đàn 20 đội hình của thập kỉ
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-26-2014, 04:16 PM
  2. Quản lý Chelsea
    Bởi hoangkimchi trong diễn đàn Thảo luận - Hỏi đáp về FM2008
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-30-2011, 05:51 PM
  3. 3-4-3 -Trung Lộ -Trung Lộ -Tiếp Bước FM10 -Chelsea tactic Fm11 Demo
    Bởi sammanh trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 2