Kết quả 1 đến 10 của 10

Góp ý phương án xây dựng tactic

Maxi đang đá đến mùa giải thứ 3, nhưng gần đây thấy tac đã bị bắt bài, tấn công ko hiệu quả lắm,và rất hay bị thủng lưới trước từ sớm.

Đây là đội hình năm 2011 :

Cùng góp ý phương án xây dựng nhé, nếu có thể thì post tac tham khảo càng tốt

Em có 2 cái tacs này, tham khảo các bài viết của bác hungip về khoảng cách đội hình, em chế ra tacs 4-4-2 phòng ngự khá tốt, nhưng tấn công thì tồi, trận đấu tẻ nhạt vô cung. Thế là em đổi thành 4-2-4, tăng CF lên gần max, cho 5-6 thằng Free Role nữa, hết bị bắt bài (FreeRole nhiều thế làm j có bài mà bắt), kq khá hơn nhiều. Còn một tacs 4-3-3 tạo theo phong cách Barca, CF với FreeRole cũng tương tự như trên. Thanhf tích thì em ko dám khoe, vì em hay import tacs thử nghiệm, với lại thỉnh thoảng có tí Save/Load:"> Bác thích thử thì link đây:
    424: http://www.mediafire.com/?gwy4io00idx
    433: http://www.mediafire.com/?lzwy0myyznn
    Tốt nhất bác cũng nên Save/Load mà thử, có j em ko chịu trách nhiệm hô hô
    PS: tacs này em dùng thì Pogreb thành chân gỗ, ko hiểu tại sao đối mặt TM toàn nã thẳng mặt

Sao Maxi không up luôn cái tacs bị bắt bài lên. Phải xem tacs của maxi xây dựng thế nào thì mới biết được hiện máy đang bắt bài kiểu gì được chứ.

Mình đoán bị thủng lưới từ sớm, chắc tacs của maxi đang sử dụng lối đá passing short, tempo quick? Giờ đổi ngược lại là passing direct, tempo slow cũng có thể giải quyết được vụ bắt bài (nếu T.Mentality và P.Mentality đã hợp lý)

Thực ra tacs khó bị bắt bài nhất là tacs có cự ly đội hình chơi sát nhau nhất, 3 tuyến đều chơi gần nhau. Lúc này chỉ sợ những đường chuyền dài. Nếu set Tackling và Clossing down hợp lý thì hạn chế được rất nhiều.

Chưa biết tacs của maxi thế nào nên chẳng dám phán bừa. Mình cũng thích đá 4-4-2, Maxi có thể tham khảo thử tacs này xem sao. http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=11662

Sao đội hình của pác chủ topic "sâu" quá vậy

Nó mà chấn thương 1 phát chắc ......

Trích dẫn Gửi bởi Babycrazy
    Sao đội hình của pác chủ topic "sâu" quá vậy

Nó mà chấn thương 1 phát chắc ......
    30 thằng rồi còn gì,chưa kể duới đội trẻ biết đâu bác ấy đang uơm chục em wonderkid thì làm sao, bình thuờng JM đá chỉ cần 22-24 em trong đội hình là đủ, trấn thuơng thì đôn bọn trẻ lên thử nghiệm luôn, ko cần lo lắng

Trích dẫn Gửi bởi thinh217
    ko bít tac Fm 08 xài dc cho 09 ko nhỉ , nếu dc bác pm nick YM của e , e send cho cái tac 4-4-2 e tự tạo ( vì e ko bít up tac ) YM : anh_chang_lanh_lung5009 ( lưu ý khi add bác nhớ nói là trong diễn đàn fm-vn này nha, vì nick lạ e ko add đâu )
    Xài thì xài đc, nhưng hiệu quả khác nhau hoàn toàn
    Uầy mà bác hot thế ko add nik lạ àh. T có ai add ok luôn

sao đội hình bác cùi vậy ??? em nghĩ phải đầu tư nhiều tiền của nữa vào và nên xây dựng một lối đá cố định nhưng nên để cầu thủ được sáng tạo hết cỡ vào

Tac này cả công lẫn thủ đều ổn cả nhưng lưu ý là nếu
    _ Nếu cầm đội lớn và có tuyến giữa mạnh + thêm 2 chú wingback ngon thì cứ giữ nguyên vậy
    _ Còn nếu tuyến giữa hơi tồi hoặc không có 2 chú CM tốt thì hạ 2 AMR + AML xuống thành Ml + MR sẽ tốt hơn
    _ Và nếu mình quên chưa chỉnh thì các bạn bỏ fee role + hold up ball của 2 tiền đạo đi nha
    Link nè:
    http://www.mediafire.com/download.php?xaoawmmqvnn
    Nếu thấy tac ổn thì Thank cho mình nha

đội hình quá nhiều cầu thủ.vứt bớt đi và mua cầu thủ phải chất lượng.

Đội hình như thế mà có bác còn chê cùi bắp???
    Muốn máy khó bắt bài thì tốt nhất là nên cho nhiều thằng Creative Freedom cao cao vào và vài chú Free Role nữa.

Các Chủ đề tương tự

1. [Tactic] Combo Tactic Home & Away 3-5-2 Juventus : Catenaccio trong hình hài Total Football
    Bởi jaybee trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 06-14-2016, 10:15 AM
  2. Hết tết góp tiền mua key nào.
    Bởi tranhuytn668 trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 02-27-2013, 03:08 PM
  3. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-18-2011, 11:53 AM
  4. Tactic hay Barca ^^ anh em đóng góp ý kiến nhé ^^
    Bởi tuyetdiy trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 39