Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Thảo luận về sơ đồ 4-3-1-2

Hình như không nhìu người sử dụng sơ đồ chiến thuật này. Nhưng từ FM 08 mình đã chơi Tac này và cực kì thành công!

Tac dành cho những đội có số lượng tiền vệ trung tâm đông và mạnh, hoàn toàn ko sử dụng tiền vệ hay tiền đạo cánh.

Lấy ví dụ là Chelsea mình đang chơi: New Game với những AMC và DMC cực khủng, mình dùng ngay Tac này! 3 tiền vệ trung tâm là Lampard, Deco và Essien (Essien mũi tên kéo xuống DMC, Lampard và Deco mũi tên kéo lên AMC). 1 người vị trí AMC kéo mũi tên lên thành FC là Joe Cole, 2 tiền đạo.

Với Tac này, HV cánh vẫn có thể dâng cao nhưng mình ko set dâng cao, vì do đá trung lộ, có thể bị hổng cảnh. 2 Full Back phải cực kì trâu chó, mình xài Bosingwa và Ashley Cole, ai chơi Chelsea thì bít chỉ số 2 chú này khủng như thế nào.

Về Team Instruction, Tac này là lối chơi bóng nhanh, nhanh chóng mặt, all attack, MC hoạt động liên tục và sử dụng đường chọc khe cho 3 tiền đạo (1 AMC có xu hướng đá cao thành tiền đạo thứ 3).

Vài nét sơ qua như thế, nếu ai có cùng chí hướng thì mình sẽ post hình ảnh và Team Instruction lên sau.

Fan Chelsea vào cho ý kiến nhé.

Mình cũng là fan của Chelsea nè( hầu như lúc nào cũng chơi Chelsea cả). Bạn có thể post hình lên để mình tham khảo không ?Hình nhưu cái này là biến thể của 4-3-3 thì phải ?

Thực ra là biến thể của 4-4-2 Diamond. Hiện cũng đang dùng tac này với AC, khi cần phòng thủ thì chuyển sang 4-3-2-1 cũng tiện.

Đá tac này nếu có đôi hậu vệ biên tốt thì có thể set lên tấn công cực hiệu quả (hiện dùng Jans và Zambro, trong đó Zam là Top assist đồng thời là highest avg rating player)

Nên dùng mấy tiền vệ có khả năng càn quét tốt một chút ở trung tâm, kỹ thuật thì vừa phải là được: Gattusso, Ambro, Veloso, Moutinho, Flamini...

4-3-1-2, tac này theo mình hơi yếu về cánh, phù hợp với lỗi đá Đức giày da nam (xuyên tâm), đúng không nhỉ? Với lại Chelsea đá cánh ngu thế mồ nội ( mình thất vậy), đá 4-3-1-2 là quá hợp lí nhỉ

hehe, tac này tấn công trung lộ đây mà, mà sơ đồ như thế, tụi MC pass như điên, làm đỡ ko kịp, ghi bàn cũng kinh lắm, mà nói gì thì cũng phải có vài chú MC khủng mới mong được, chứ mấy chú cùi đá cũng như ko

Trích dẫn Gửi bởi haitacden869
    4-3-1-2, tac này theo mình hơi yếu về cánh, phù hợp với lỗi đá Đức (xuyên tâm), đúng không nhỉ? Với lại Chelsea đá cánh ngu thế mồ nội ( mình thất vậy), đá 4-3-1-2 là quá hợp lí nhỉ
    Đừng nói về Chelsea như vậy chứ Ars?? Coi chừng lên thớt nhé, mau edit lại bài đi!

Chelsea ngoài đời đá cánh ko hề yếu như bạn nói, bên phải là Joe Cole, bên trái là Malouda. Nhưng với HLV Scolari, 2 cánh ko đc chú trọng cho lắm!

Mình chơi chelsea đá cánh rất thành công nhưng mình bán gần hết cầu thủ cũ mua về Marcelo, Maria, D Santo, Balotteli tạt cánh như điên cho Drogba ......

Trích dẫn Gửi bởi meoannie
    Mình chơi chelsea đá cánh rất thành công nhưng mình bán gần hết cầu thủ cũ mua về Marcelo, Maria, D Santo, Balotteli tạt cánh như điên cho Drogba ......
    Vậy có cần tac trung lộ nữa ko?

tac này tôi xài từ lâu rùi phổ biến khắp nơi ^^

FM09 chán là chỗ đó, chiến thuật gì chẳng thay đổi gì cả, phang cái 4-3-1-2 vào là thắng

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận về 4-4-2 !!!
    Bởi hoanganha1q2 trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 08-24-2014, 07:59 PM
  2. Luật C1 thế nào nhỉ các bác ... ảo quá ??
    Bởi thoinay trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-29-2013, 03:51 PM
  3. [YFF Cup] Thảo luận FM-VN W.Cup !
    Bởi bebanve trong diễn đàn Lưu Trữ
    Trả lời: 67
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 11:46 AM
  4. Thảo luận về sơ đồ 4-4-2
    Bởi hocnauan trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-05-2008, 01:45 PM
  5. Tiền đạo khủng vào đây thảo luận anh em ơi!
    Bởi xuanninh164 trong diễn đàn FC - ST - Tiền đạo
    Trả lời: 169
    Bài viết cuối: 08-10-2008, 07:44 PM