Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Set thì hiệu quả sẽ cao hơn nhiêu
    Trong những trận đấu có tính quyết định -các bàn thắng đến từ các tình huống cố định giải quyết nhiều vấn đề lắm

FM 9.3 - lại là lỗi phạt góc ghi bàn như điên

Híc lâu ngày chơi lại FM, cập nhật bản 9.3 chơi. Trùi bản này sút xa khó vào quá trời, Long shot 18,19 không mà sút 10 trái thì ra ngoài 10 trái, cả technique, finish cao mà cũng vậy luôn. Đã thế rồi mắc lỗi cũ set phạt góc như bài hồi 2008. Trung về ghi bàn như điên, là vua phá lưới luôn, ko hỉu nổi.
    Đây mình post ảnh của Chie thui cộng thêm 2 thằng nữa một mùa cũng kiếm được 50 bàn từ mấy trái phạt góc. Điên ơi là điên, khùng ơi là khùng.

đây là box về tactics, bạn post cái này lên là có ý gì

Bạn chỉ cách set đi. Mình max thì 1 mùa tổng 3 thằng DC cũng chỉ 25 bàn là cùng

He hơi spam nhưng để anh em xài lại tatics phạt góc cũ ấy mà. Nếu cần minh post tatics phạt góc lên.
    Set đá phạt góc vào 6 yards box, thuận chân phải thì đá phạt góc bên trái, ngc lại.
    ST1: offer short opption
    ST2: Stand on far post
    MC1: Attack ball from deep
    MC2: Near post flick on
    MR,ML: Lurk outside area (vì thường 1 trong 2 thằng này đá phạt góc nên set 2 ku giống nhau lun)
    DC1: Go foward
    DC2: Challenge keeper.
    DL,DR: stay back if needed
    Quan trọng nhất là vị trí: ST1, ST2, DC1, DC2, MC1. Mấy cái kia các bạn có thể thay đổi, mình cũng chưa thử; nhưng mình nghĩ nên tránh cái Attack near post vì như vậy làm hậu vệ tập trung trong vòng cấm quá đông.
    Chọn DC để đánh đầu phải có những tiêu chí sau: Height >= 185 (ko qt lem, nhưng như vậy tốt hơn); Jumping, Heading, Strength là những chỉ số quan trọng càng cao càng tốt.
    Chọn corner taker: corner >=14, technique: cái này cao thì quả phạt góc càng xoáy, xs ghi bàn cao hơn. (Freekick >= 14 nữa thì quá tuyệt.)
    Hồi chơi FM2008 mình cầm Valencia: cho Silva đá phạt góc, C. Samba đánh đầu (ku này được cái cao, sức bật với tì đè trâu), kq Silva assit 65 lần, còn Samba cũng ghi đc 62 bàn. H chơi lại ko nhớ cách cũ lém set đại thế đó cũng ghi đc nhìu quá trời. Mình thấy Nasri, Srna, Silva đá phạt góc rất hay. Nasri sau mùa vừa rồi bán được tới 33 triệu bảng. Còn Chie mua có 13triệu mà h giá đã 26 triệu, scout thì PA được đánh giá là 4*, đá đến gần cuối mùa thì CA của nó là 6*.
    Chúc các bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi thehellfire
    Bác không muốn thì đừng set là ok ngay.
    Ý kiến hay ! [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:[IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:[IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:

Trích dẫn Gửi bởi thehellfire
    Bác không muốn thì đừng set là ok ngay.
    Ý kiến hay ! [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:[IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:[IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:

Ko set thì để cho máy nó ăn , k bít tức àh

Trích dẫn Gửi bởi KAKA112
    He hơi spam nhưng để anh em xài lại tatics phạt góc cũ ấy mà. Nếu cần minh post tatics phạt góc lên.
    Set đá phạt góc vào 6 yards box, thuận chân phải thì đá phạt góc bên trái, ngc lại.
    ST1: offer short opption
    ST2: Stand on far post
    MC1: Attack ball from deep
    MC2: Near post flick on
    MR,ML: Lurk outside area (vì thường 1 trong 2 thằng này đá phạt góc nên set 2 ku giống nhau lun)
    DC1: Go foward
    DC2: Challenge keeper.
    DL,DR: stay back if needed
    Quan trọng nhất là vị trí: ST1, ST2, DC1, DC2, MC1. Mấy cái kia các bạn có thể thay đổi, mình cũng chưa thử; nhưng mình nghĩ nên tránh cái Attack near post vì như vậy làm hậu vệ tập trung trong vòng cấm quá đông.
    Chọn DC để đánh đầu phải có những tiêu chí sau: Height >= 185 (ko qt lem, nhưng như vậy tốt hơn); Jumping, Heading, Strength là những chỉ số quan trọng càng cao càng tốt.
    Chọn corner taker: corner >=14, technique: cái này cao thì quả phạt góc càng xoáy, xs ghi bàn cao hơn. (Freekick >= 14 nữa thì quá tuyệt.)
    Hồi chơi FM2008 mình cầm Valencia: cho Silva đá phạt góc, C. Samba đánh đầu (ku này được cái cao, sức bật với tì đè trâu), kq Silva assit 65 lần, còn Samba cũng ghi đc 62 bàn. H chơi lại ko nhớ cách cũ lém set đại thế đó cũng ghi đc nhìu quá trời. Mình thấy Nasri, Srna, Silva đá phạt góc rất hay. Nasri sau mùa vừa rồi bán được tới 33 triệu bảng. Còn Chie mua có 13triệu mà h giá đã 26 triệu, scout thì PA được đánh giá là 4*, đá đến gần cuối mùa thì CA của nó là 6*.
    Chúc các bạn thành công.
    Mình cũng set theo cách của KAKA112 và hiệu quả thì khỏi nói, Cầm Real dùng trung vệ Abiol và cánh phải là Ramos, cho 2 ku Challenge keeper thì ghi bàn khỏi chê, trận nào cũng ít nhất 1 bàn cho 1 trong 2 ku đó, nếu cứ đà đó tính cuối mùa, cũng đã 3x bàn, hiện tại đã qua 8 trận, Cả 2 ku trên cũng ghi đc 9 bàn.

Giống mình thế, mỗi tội set theo cách của anh j` j` đó ở FM8.
    Real gặp mình tấn công chả vào. Còn mình chả tấn công mấy mà ku Vidic ghi 3 bàn .
    Mỗi tội là nếu còn thì nó cũng lên 5x t rồi , mà nó cũng chẳng muốn làm coach :-<.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách chọn cầu thủ đá phạt góc vs phạt trực tiếp
    Bởi seolenchoi trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2011, 12:56 PM
  2. cách đặt cầu thủ để phạt góc
    Bởi zinzin8x trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-05-2011, 09:10 AM
  3. một trận đấu điên rồ và điên tiết nhất của mình
    Bởi Bey trong diễn đàn Hall Of Fame for FM2008