Kết quả 1 đến 5 của 5

có ai chơi 4-1-3-2 không

Mình đang cầm inter, đầu mùa dồn hết tiền mua thằng Pirlo nhằm xây dựng lối chơi này

Đội hình như sau:

Cesar

Maxwell- Samuel- Cordoba- Maicon

Pirlo

Zanetti- Cambiasso- Muntari

Ibra - Crespo hoặc Obina (nếu chơi phòng ngự phản công và sử dụng đội hình thấp và obina pace cực khủng )

Chơi bóng ngắn chậm, kiểm soát toàn sân, Pirlo trong vai trò làm bóng còn 3 MC chơi có nhiệm vụ thu hồi nếu chơi với đội không chênh lệch nhiều. Chơi att Mixed
    Kết quả thường thắng từ 1-0 , 2-0, time kiểm soát bóng lun từ 60% trở lên, phòng ngự cực kì an toàn.
    Nếu mún tấn công pressing set Maicon và Maxwell cao lên, tấn công cực khùng.
    Ah1, mình đang xài cái Mentality của Mourinho nữa nhá, khoảng cách giữa các cầu thủ rất hợp lý

--> Pirlo thì ok rồi nhưng chưa bít cách sử dụng cambiasso, chỉ chơi ở mức tròn vài chưa nổi bậc cho lắm, Muntari và zanetti cũng thế

Ai đã từng sử dụng thì góp ý cho chuút kinh nghiệm nhá

thaks !

Cach nay co ap dung chelsea dc ko ban

Tac 4-1-3-2 là tac của Mou yêu thik trong Fm7 với cặp tiền đạo trâu chó Andriano- Drogba

Trích dẫn Gửi bởi traudien113
    Cach nay co ap dung chelsea dc ko ban
    chelsea thì chưa thử bạn ơi, mình xây dựng nó giống như chiến thuật của Mou tại Inter hiện giờ, khả năng kiểm soát bóng tối đa, 2 cánh tấn công chiến lắm vì mình có cặp maicon - maxwell á, tùy cách set nữa
    Nếu chơi chelsea thì chơi 4-3-3 như thời của Mou lun đi

tac này gặp MU hay Barca chắc tắt điện quá vì 1 khi bị tấn công , hàng thủ chỉ còn 3 người mà MU và Barca thì tấn công cực mạnh , chắc ko đỡ đc