Kết quả 1 đến 2 của 2

Cách đánh bại Tac 4-2-3-1 ??

Trong FM tớ ngại nhất là Tac 4-2-3-1. Không biết là máy nó thông minh cỡ nào mà các đội bình thường đá 4-4-2 mà tự nhiên khi gặp đội của tớ là nó chuyển sang tac này làm tớ thường thua khi đối đầu. Đặc biệt là thằng Juventus, Fiorentia, MU hay sử dụng tac 4-2-3-1 này. Còn tớ chơi Roma, thay đổi nhiều tac mà vẫn thất bại. Xin nói rõ hơn về tac 4-2-3-1 của máy. 4 hâu vệ, 2 MC có dấu mũi tên quay về xu hướng thủ. 3 AMC, 1 thằng AMC giữa, 2 thằng AMC 2 bên có mũi tên chĩa ra cánh. 1 tiền đạo cắm. Sơ đồ của bọn nó, 3 thằng AMC cực kỳ kỹ thuật và linh hoạt, tạo ra rất nhiều cơ hội. Tớ đã thử chơi 1 DM, 2 DM mà vẫn ko kèm nổi. Chưa thử 3 DM, vì như thế thì làm sao ghi bàn đây. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nhé. Vấn đề ở chỗ làm sao khắc chế 3 thằng AMC của nó.

Cái vụ 2 thằng AMC chĩa ra hai cánh là ko có ở FM09 đâu nhé.
    Xin đưa ra 1 gợi ý nhỏ, bạn tham khảo nhé.
    Về Team Intruction:
    Do đội hình nó tập trung ở khu vực giữa, mình cho Team Width hẹp hơn bình thường khoảng 2-3 notes
    Chiến thuật này tập trung vào việc khoét trung lộ --> nâng cao đội hình để bẫy việt vị (để đội hình sâu là ăn đòn).

Về Indi Intruction
    Toàn bộ để Zone Mark nhé
    2 thằng MC Zone/Tight
    2 thằng FB Zone/Tight, tăng Creat Free cho nó để nó thường xuyên bó vào trung lộ hỗ trợ phòng ngự
    2 thằng DC, 1 thằng kèm thằng tiền đạo, 1 thằng Zone/Tight và hạ Ment xuống 1-2 note để bù trừ cho việc tăng Def line ở TI.

Về Opposition Intruction: trên diễn có rất nhiều, bạn có thể tự tham khảo.

Chúc bạn chiến thắng.