Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi giaole
    Mấy cao thủ cho mình hỏi là lúc đầu game mình vào chơi M.U, thấy cái dàn staff có sẵn của nó ko tốt cho lắm nên mình mới đuổi đi bớt vài thằng, nhưng mình đuổi loại nào thì mình mướn loại đó về. Ví dụ đuổi 1 thằng scout thì mình mướn 1 thằng scout khác về. Lúc đầu mình làm như vậy với mấy thằng scout và youth coach trước đến khi mình làm tới coach thì nó báo hàng chữ là: "The Man U board have canceled the transfer for (ví dụ là Silva đi) Rony Silva as they feel the club doesn't need any coach". Nhưng thực ra trước khi mườn thằng này mình đã tông khứ hết mấy thằng coach của mình đi rồi cứ nghĩ là nó sẽ cho mướn thằng coach khác đâu ngờ cú sign với thằng nào nó cũng báo như vậy kể cả Physio. Làm bây giờ team của mình thiếu coach trầm trọng. Ai biết vụ này khắc phụ như thế nào thì làm ơn chỉ giúp. Mình cũng đã có kiểm tra thử tài chính của CLB thì thấy cái Balanc vẫn còn nhiều tiền lắm. Cám ơn trước
    Mấy bạn ở trên nói hết phần mình rồi

Tranh thủ diễn giải lại 1 tí

- Số Coach có sẵn có thể ít hơn hoặc nhiều hơn số Coach mà Board cho phép.
    - Nếu số lượng ít hơn, bạn cứ ký thêm Coach, nhưng lưu ý khi thương lượng hợp đồng với 1 Coach nào đó sẽ có phần ghi chú là Board cho phép bạn có tối đa bao nhiêu Coach và số lượng Coach hiện tại của bạn. Nhìn vào đó mà quyết định nhé.
    - Nếu số lượng Coach có sẵn nhiều hơn số tối đa Board cho phép, để nguyên thì không sao nhưng cứ chấm dứt hợp đồng với 1, 2, 3 Coach mà số lượng còn lại vẫn không ít hơn số cho phép thì đừng hòng ký thêm được em nào.

Tóm lại, cứ xem phần ghi chú khi thương lượng hợp đồng với 1 Coach bất kỳ để biết số Coach hiện tại mình có và số tối đa cho phép.

Tương tự với Physio hay Scout, ...

ký 1 thằng coach lên assistant manager rồi sign thêm coach mới. xong rồi lại ký hợp đồng với thằng coach vừa rồi cho nó quay lại làm coach. Have fun!!!!!!!!

hoặc thải bớt Youth Coach đi,đó là cách t làm khi chơi mùa đầu.

Trích dẫn Gửi bởi Arsene Wenger
    ký 1 thằng coach lên assistant manager rồi sign thêm coach mới. xong rồi lại ký hợp đồng với thằng coach vừa rồi cho nó quay lại làm coach. Have fun!!!!!!!!
    Hay nhỉ, đội mình có sẵn 1 Assistant Manager, làm gì có chuyện thêm được 1 Assistant Manager như bạn nói rồi quay lại làm Coach !?! Bạn làm thử chưa ? Có được không ? Nếu giải Ý mình nghĩ không chơi kiểu đó được đâu

mình thử rùi. nhiều là khác
    cứ thử đi rồi biết, có sao đâu

Trích dẫn Gửi bởi Arsene Wenger
    mình thử rùi. nhiều là khác
    cứ thử đi rồi biết, có sao đâu
    Uh, vừa thử cho 1 chú cho 1 Coach lên Ass Manager thì Board cho phép, còn ký ngoài thì nó không cho Nó lên xong, mình nhìn lại thấy giảm 1 Coach, vậy là làm được, có điều Board cho 17 Coach, giờ lên 21 Coach nên không cần phải chơi trò này

Dù sao cũng là 1 kinh nghiệm hay, thanks 1 phát nhé :a31:

Không sign thêm được với coach

Mấy cao thủ cho mình hỏi là lúc đầu game mình vào chơi M.U, thấy cái dàn staff có sẵn của nó ko tốt cho lắm nên mình mới đuổi đi bớt vài thằng, nhưng mình đuổi loại nào thì mình mướn loại đó về. Ví dụ đuổi 1 thằng scout thì mình mướn 1 thằng scout khác về. Lúc đầu mình làm như vậy với mấy thằng scout và youth coach trước đến khi mình làm tới coach thì nó báo hàng chữ là: "The Man U board have canceled the transfer for (ví dụ là Silva đi) Rony Silva as they feel the club doesn't need any coach". Nhưng thực ra trước khi mườn thằng này mình đã tông khứ hết mấy thằng coach của mình đi rồi cứ nghĩ là nó sẽ cho mướn thằng coach khác đâu ngờ cú sign với thằng nào nó cũng báo như vậy kể cả Physio. Làm bây giờ team của mình thiếu coach trầm trọng. Ai biết vụ này khắc phụ như thế nào thì làm ơn chỉ giúp. Mình cũng đã có kiểm tra thử tài chính của CLB thì thấy cái Balanc vẫn còn nhiều tiền lắm. Cám ơn trước

Post cái ảnh lên đây xem có bao nhiêu thằng coach và young coach nào

Đơn giản là lúc bạn Sign Coach, bạn thấy trong mục Contract :
    _The board has recommended that the club shouldn't have a combined total ò more than xx coaches.
    XX ở đây có nghĩa là lượng coach tối đa được phép có trong CLB của bạn. Thông tin bạn dẫn chứng như trên có nghĩa là tuy bạn Release bớt Coach cũ nhưng vẫn còn ngoài mức giới hạn mà CLB cho phép.
    Cần phải Release thêm. Hehe

Khi sign coach nó sẽ có dòng thông báo CLB có bao nhiêu coach rồi và bạn được ký tối đa bao nhiêu coach. Nếu số Coach vẫn dưới mức cho phép thì nghĩa là bạn có thể ký tiếp, còn nếu đã đủ thì bị cancel.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về cách sign cầu thủ
    Bởi anhchjnhnb trong diễn đàn Hỏi / Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-10-2014, 02:30 PM
  2. Hỏi cách up ảnh và làm sign động???
    Bởi lodovo trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-13-2012, 06:56 PM
  3. Cần tìm 1 số Coach sign được ngay mùa đầu!!!!!
    Bởi longleo trong diễn đàn Good Players in FM11
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-15-2011, 01:51 PM
  4. Cách sign cầu thủ vào đội u18
    Bởi thutrang203 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 04-26-2010, 08:53 AM
  5. Thêm nhiều trợ lý và Coach chuyện khó khăn trong Fm07
    Bởi seo3m trong diễn đàn Talk everything about FM2007
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 12-17-2006, 01:04 PM