Bạn đang dùng sim vinaphone để vào mạng nhưng lại không biết cách kiểm tra lưu lượng Vina như thế nào? Bạn lo lắng không biết lưu lượng sim của mình còn lại có nhiều không? Có sử dụng được lâu nữa không?

Thật ra khi bạn nắm bắt được lưu lượng thuê bao của mình còn lại bao nhiêu thì lúc này bạn sẽ quản lý được tốc độ sử dụng mạng cũng như lên phương án bổ sung lưu lượng khi sắp hết, tránh phát sinh thêm cước phí không mong muốn. Và để có thể nắm bắt được cách kiểm tra lưu lượng Vina như thế nào thì hãy cùng tìm hiểu ngay ở nội dung dưới đây nhé.

Khách hàng đang có nhu cầu muốn kiểm tra lưu lượng sim Vinaphone ngày càng cao

Có thể nó, sim Vinaphone hiện đang có số lượng khách hàng lớn và cũng là nhà mạng có tốc độ phủ sóng trên toàn quốc. Tuy nhiên điều khiến cho nhà mạng này thu hút được nhiều người chính là nhờ vào những dịch vụ ưu đãi, những chính sách chăm sóc khách hàng hay tốc độ truy cập mạng nhanh chóng...

Đây cũng là điều mà nhiều người quan tâm nhất trong thời buổi hiện nay, sự phát triển của các gói cước 3G, 4G đã giúp cho người dùng tha hồ sử dụng mạng internet mọi lúc mọi nơi để làm việc, học tập hay giải trí.

Hiện tại, Vianphone cũng có nhiều gói cước khác nhau để khách hàng lựa chọn, có những gói cước sử dụng liên tục cả tháng liền với một lưu lượng data tốc độ cao, sau khi dùng hết thì sẽ sử dụng tốc độ thường. Nhưng cũng có nhiều gói cước mà chỉ được khuyến mãi 1 lần sau khi dùng hết thì sẽ ngắt kết nối, dùng tiếp thì tính cược phí...

Vì thế mà việc nắm bắt được cách kiểm tra lưu lượng Vina là thực sự cần thiết như thế bạn sẽ chủ động hơn trong việc sử dụng lưu lượng data của mình tránh việc lãng phí hay tiêu tốn quá nhiều trong tài khoản.

Cách kiểm tra lưu lượng Vina như thế nào?

Thật ra không quá khó để bạn có thể kiểm tra được lưu lượng sim Vina đâu nhé bạn hoàn toàn có thể kiểm tra ngay trên chính chiếc điện thoại của mình với thao tác đơn giản như sau:

- Nhắn tin đến tổng đài theo cú pháp DATA gửi đến số 888 sau khi thực hiện nhắn tin thành công tổng đài sẽ gửi lại tin nhắn cho bạn với đầy đủ thông tin tên gói cước bạn đang sử dụng là gì cũng như tình trạng của gói cước đó hiện tại như thế nào? Hạn sử dụng sim còn bao nhiêu... đặc biệt và việc gửi tin nhắn đến đầu số 888 hoàn toàn miễn phí nên bạn có thể gửi bao nhiêu tin hay muốn kiểm tra thông tin bất kỳ lúc nào cũng được nhé.

- Ngoài ra thì bạn cũng có thể kiểm tra bằng cách đơn giản như sau: bấm số *111# rồi chọn phím 4.

Có thể nói việc nắm bắt được cách kiểm tra lưu lượng Vina này sẽ giúp cho bạn dễ dàng hơn trong cách kiểm soát lưu lượng còn lại đồng thời nếu như lưu lượng tốc độ cao gần hết thì có thể gia hạn thêm tốc độ cao để phục vụ cho nhu cầu sử dụng nhé.

>>> Xem thêm: 5+ lý do giải thích tại sao bạn nên chọn sim số đẹp ngay lập tức

Việc kiểm tra lưu lượng sim Vina đem lại lợi ích gì cho người sử dụng

Bạn nên biết, cách thức này thực sự đem lại khá nhiều lợi ích cho người sử dụng đấy, chúng ta có thể kể ra là:

Dễ dàng quản lý tài khoản hơn: Tất nhiên rồi, đã có không ít người bị trừ tiền vô lý bởi lẽ bạn đang ký gói cước để vào mạng nhưng khi hết dung lượng lại quên không tắt đi và cứ thế tiền trong tài khoản bị trừ đi thôi. Vậy nên hình thức này sẽ giúp cho bạn biết được trong tài khoản của mình còn bao nhiêu dung lượng để có kế hoạch sử dụng sao cho phù hợp nhất.

Kiểm soát được dung lượng của mình: rõ ràng rồi, bạn có thể nắm rõ được dung lượng của mình còn bao nhiêu và thời gian sử dụng còn lại bao nhiêu để không bị trừ tiền nữa.

Thao tác dễ hơn khi sử dụng mạng di động: Bạn hoàn toàn có thể nắm được thông tin dịch vụ mình đang sử dụng khi biết cách kiểm tra lưu lượng Vina.

Nếu như không có nhu cầu sử dụng gói cước vào mạng nữa hãy soạn tin nhắn HUY tên gói gửi đến số 888, khá đơn giản đúng không nào?

Nói tóm lại việc kiểm tra lưu lượng vào mạng là cần thiết nó sẽ mang đến nhiều lợi ích và hỗ trợ tốt nhất cho khách hàng, vì thế khi có nhu cầu hãy thực hiện ngay nhé.
Nhiều mẹo hơn khi sử dụng sim sẽ có tại https://sodepami.vn nhé mọi người