Kết quả 1 đến 9 của 9

Chia sẻ Kinh nghiệm quản lý 1 đội bóng lâu dài...

Mình chơi Fm từ năm 2008. fm08 cũng khá lâu rồi, nhưng chắc do tốt chất đặc biệt ( Lười ) nên không thể trở thành 1 hacker như 1 vài ai đó trên 4rum đc. Niềm vui với mình là quản lí 1 đội bóng mà nói không với tools hack, thường 1 save game của mình khoảng 10-15 mùa. để tận hương hết cái hay của game này. Nên xin phép múa rìu qua mắt thợ cùng anh em chia sẻ king nguyệt để quản lí 1 đội bóng lâu dài tránh tình trạng gây nhàm chán game sau 1-2 mùa.
    1- New game:
    - Hãy đặt mục tiêu cho mình trước khi new game ví dụ như: được xây SVD tên mình, biến một đội bóng nhỏ , mục tiêu trụ hạng hay hạng thấp thống trí Thế giới!. hoặc cũng có thể là vượt mặt Alex Ferguson trở thành HLV vĩ đại nhất trên bảng XH của FM.

Cũng có thể là làm 1 đội bóng bạn ghét bị canh tranh mà phải xuống hạng bằng cách làm đối thủ nói không với thị trường chuyển nhượng.vvvv

-Nói không với đội bóng lớn như Mu Rùa , Real, UEFAlona, Bayer , Juve......... kể cả những đội tầm Tot gà , Everton, trở lên cũng nên nói không. Lí do ư: vì thực sự nhưng đội trên quá mạnh. nếu là newbee bạn cũng chỉ vất vả lắm 3 mùa đầu ( tự chế tac) sau mùa 3 mùa 4 trở đi với tài chính mạnh + nhưng cầu thủ sẵn có bạn có thể vứt cho Ass go on holiday cũng vô địch rồi, và khi chẳng có gì cạnh tranh nữa thì sẽ dẫn đến chán game.
    - Nói không với các phần mềm hỗ trợ như genie scout , FMRTE bla bla. sẽ có 1 vài bạn nghĩ rằng mình chỉ dùng để xem chỉ số ẩn thôi, nhưng tin mình đi không phải mấy ai cũng vượt qua được cám dỗ đâu ( điển hình là mình ) Hãy tận hưởng cảm giác random của Fm về nhưng wonderkid chỉ số ẩn.
    - Sử dụng các Tactics trên diễn đàn có hiệu quả. Nếu bạn op 1 tac của member Tuanhuynhdai chẳng hạn vào và bạn sẽ chán game sau 3 mùa vì tac của mem đó hack 100% , quá dễ dàng để bạn thống trị. Hãy tham khảo các tac khủng, nhưng nên tham khảo thôi, trình còi như mình thì hãy dựa vào các Tac đó để biến thể đi 1 chút để hợp với team cũng như sở thích của mình.

2- Xây dựng dàn staff:
    - Để xây dựng 1 đội bóng , việc đầu tiên là đội bóng là xây dựng bộ sậu riêng của mình. Thường các đội nhỏ dàn staff rất chi là cui mía, nên việc đầu tiên hãy sign coach trước khi sign cầu thủ. thường việc đầu tiên của mình khi vào game là kiểm tra dàn coach và sa thải cmn hết. tất nhiên đội bóng nhỏ sẽ khó sign các coach khủng ngay được. Nên bạn hãy chú trọng vào chỉ số cá nhân của mình trước khi vào game trước hạn chế phần nào:
    Lời khuyên của mình là do các coach khủng về : Xử lí bóng , tấn công , Dứt điểm , Chiến thuật lúc đâu rất khó sign. Kể cả nhiều khi mình đến mùa 3 mùa 4 rồi coach Dứt điểm và xử lí bóng rất khó kiếm 4,5* chứ đừng nói 5* rất hiếm nếu không may mắn mà thường là thế. Đặc biệt là coach Dứt Điểm. Cách mình buil chỉ số huấn luyện lúc đầu game

tiếp theo theo mình nghĩ coach quan trọng nhất phải sign là finess. Bạn có thể sign pintus 1 best finess coach trong game , có thể về các đội bóng nhỏ: với finess và aerobic đều 5*là pintus với lương khoảng 1k-2k + thưởng và các điều khoảng:

1 coach finess nữa 4,5* cũng chịu về với lương như trên:

<font color="#B22222">1 Coach có thể tăng chỉ số như cầu thủ theo thời gian khi ( random) hoàn thành 1 bằng huấn luyện , nên hãy sign 1 coach có chỉ số ổn mà chưa học hết bằng HLV chuyên nghiệp vì có khả năng thăng tiên trong tương lai từ 4* lên 5*
    1 vài coach có thể sign :
    Paul Scholes : dứt điểm 4* ( có thể tăng lên 4,5 5* tỉ lệ 7/10 game)
    Gianni Vio: Dứt điểm , Xử lí bóng 4,5* có thể sign vào khoảng tháng 10 ,11 trở đi ( dùng đc khoảng 3 năm đổ lại thì giải cmn nghệ)
    Vic Bettinelli: Bắt Bóng ( 4*) có thể tăng khả năng tỉ lệ khá thấp 5/10 game
    David Coles: chặn bóng 4,5* Bằng HLV hạng A .
    Giờ mới nhớ đến đó

Cách bác tks và tín dụng để em lấy động lực làm tiếp Phần 2 : Chuyển nhượng và Hút máu.</font>

đệt, sao cái gì hack hack là lôi Tuanhyundai ra bàn, cứ y như Argentina k vđ đc giải nào là lôi Mốc sì ra đổ lỗi

Trích dẫn Gửi bởi Tuanhyundai
    đệt, sao cái gì hack hack là lôi Tuanhyundai ra bàn, cứ y như Argentina k vđ đc giải nào là lôi Mốc sì ra đổ lỗi
    Sự thật hiển nhiên mà

e chỉ mới chơi fm thôi.a cho e hỏi làm sao để chơi giao diện tiếng việt đc ạ.trong language k có tiếng việt.tks ạ

Trích dẫn Gửi bởi trungmeo
    e chỉ mới chơi fm thôi.a cho e hỏi làm sao để chơi giao diện tiếng việt đc ạ.trong language k có tiếng việt.tks ạ
    http://fm-vn.com/diendan/showthread....-H%C3%B3a-FM16
    bạn vào đây mà tìm, Việt Hóa hết Fm16 rồi đấy, lúc trước mình chơi bị lỗi front nên vẫn xải bản ENG

Phải down về nhá

- Hãy đặt mục tiêu cho mình trước khi new game ví dụ như: được xây SVD tên mình, biến một đội bóng nhỏ , mục tiêu trụ hạng hay hạng thấp thống trí Thế giới!. hoặc cũng có thể là vượt mặt Alex Ferguson trở thành HLV vĩ đại nhất trên bảng XH của FM.

rất thích chơi game từ những câu lạc bộ ở giải hạng dưới xong rồi trèo dần lên cao

Các Chủ đề tương tự

1. Các bác kinh nghiệm dịch thuật ngữ bóng đá giúp với :3
    Bởi seosgnl001 trong diễn đàn Lưu trữ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-26-2014, 07:20 PM
  2. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-04-2014, 07:57 PM
  3. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-13-2012, 04:38 PM
  4. Xin kinh nghiệm Bóng đá C-A FM11
    Bởi nhunhamnho trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 01-16-2011, 07:41 PM
  5. Chia sẻ kinh nghiệm khi làm HLV cho 2 đội một lúc!
    Bởi linhtitnb trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-15-2009, 09:02 AM