Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Trích dẫn Gửi bởi Jose Mourinho
    Có cặp cánh là ramos và marcelo mà ko cho bọn nó lên thì có phí quá ko
    hàng hậu vệ hiện nay 2 cánh D-line ở mức bt, còn 1DC ở mức min, 1 DM mà kéo về DC ở min, còn kéo thế nào nữa trời
    Lúc đầu dùng kiểu đó cũng ổn, nhưng cứ gặp những thằng đá phòng thủ phản công là chết toi với nó, 1 đường truyền vượt tuyến từ sân nhà là xong
    @dvuminh:mấy em đó creativity ở mức min rồi, có muốn giảm nữa cũng ko được, hiện tại đá với 2 DM chứ ko phải 1 DM đâu nhá, 1 ST duy nhất là ruud cũng đã dùngtuwe đầu mùa, kết quả nào có khác,đuíng khổ nhất là cặp cánh Real là ramos marcelo tấn công quá hay, mình vừa ko muốn nó ko lên, mà có muốn nó cũng chẳng chịu
    Mình nói rồi, cái này là do máy, đành chịu thôi

Nhiều khi mình còn thấy thằng HV phải của mình chạy qua cánh trái ném biên kìa, nhìn muốn nổi điên luôn, thà nó theo bóng còn cho qua, ném biên cũng bon chen chạy qua ném dù có ai set nó ném biên bao giờ

Về cách set d-line mình có 1 bản dịch ở linknày. Các bạn tham khảo thử xem

Bài dịch của maxi hay đấy, cố đọc rồi áp dụng vậy
    Còn vấn đề 2 cánh thì phải chịu thôi, đá real, thề chết ko thủ, phải tấn công cho máu, cố gắng 2 tháng nữa là hàng hậu vệ lại có đủ mặt anh tài, bộ tứ vệ vì có DC,DL,DR rồi còn gì,thiếu có 1 DC nữa thôi, hơn nữa JM lập topic này để anh em chém gió về cách mình set hàng hậu vệ cơ mà, còn bản thân thì ko cần lắm, casillas trong khung thành, 13 vòng đầu ở la liga cũng mới thủng có 2 bàn, lo gì

Cai nay con tuy thuoc vao chien thuat cua ban va tinh hinh nhan su cua ban nua chu. Dau the dap khuon cung nhac duoc

Có ai chỉ em cách set bộ 4 B ĐN ko ? Nani Moutinho Veloso Ronalo

Hô hô, ko cần thiết nữa, sau khi đọc bài của maxi đã nhận ra sai lầm ở chỗ trong khi lối chơi của toàn đội là tấn công, mình lại lo sợ do chỉ có 1 DC mà set cho DC, 2 DM có thiên huớng thủ quá chặt, công thủ ko liên lạc đựoc=>chết với nó, h chỉnh lại tấn công tổng lực, lao lên đập chết ăn thịt,kết quả như sau:
    Trận đầu gặp Bilbao hạ 4-0
    Tiếp đó là Villarreal, luợt đi cúp nhà vua tại bernabeau:2-0
    Numancia, la liga:4-1
    Villarreal, cúp nhà vua, luợt về lại el malrigal: 3-0
    Kiểm soát bóng luôn đạt tầm 60%, sút cỡ 15 quả/trận

@ JM : Kéo Ramos vào bên trong đá cặp DC với Pepe rất chắc chắn. DR kéo 1 thằng B team lên thôi, chịu vậy
    @ dvuminh : tên bạn rất giống tên 1 MOD nổi tiếng của diễn đàn võ lâm, copy hay là bạn thật đấy

Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc_real309
    @ JM : Kéo Ramos vào bên trong đá cặp DC với Pepe rất chắc chắn. DR kéo 1 thằng B team lên thôi, chịu vậy
    @ dvuminh : tên bạn rất giống tên 1 MOD nổi tiếng của diễn đàn võ lâm, copy hay là bạn thật đấy
    Hehe ... nổi tiếng thiệt hả

Thế theo bạn mình là nick copy ăn theo hay cùng 1 người

Nick của bạn là gì ở VLTK

Về hàng hậu vệ thì bạn ấy chấp nhận sống cho qua 2 tháng nữa sẽ có đủ lực lượng, giờ tùy cơ ứng biến thôi

Trích dẫn Gửi bởi dvuminh
    Bạn set kiểu gì nó cũng sẽ có lúc chạy như thế thôi, mình kéo đến mức thấp nhất tụi nó cũng vậy (như mình đã giải thích là nó theo bóng thôi, sẽ có cầu thủ khác tạm thế chỗ của nó nên nó không lo ).

Cái này bạn phải chấp nhận thôi, set mức low creative để hạn chế chứ không bỏ hẳn được
    Cái này có lẽ cần chú ý lúc xếp đội hình. Vì trong lúc chơi anh em có thể kéo 1 thằng tiền vệ về làm hậu vệ mà chưa thay đổi các chiến thuật trong phần player instructions cho phù hợp. Mình cũng từng bị rồi. Kaladze của mình mới đầu đá DL thường lao lên tạt bóng. Đến lúc mình kéo vào đá DC nhưng quên ko bỏ cái crossing nên nó vẫn lao lên ầm ầm, dính phản công liên tục. Đến lúc chỉnh lại là êm.
    Tương tự với các trường hợp khác...

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12