Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Bạn đã thật sự là 1 HLV

Bình thường khi bắt đầu chơi ai cũng sẽ chọn 1 đội để quản lí,và sẽ cùng CLB đó suốt Game đến khi chán thì tạo 1 đội mới để chơi lại.Như vậy thì bạn chỉ là HLV của CLB đó mà thui.lLiệu bạn có nghĩ sau 3 hoặc 5 năm mình chuyển CLB khác để thay đổi không khí chưa?
    Trước đây khi chơi FM08 mình quản lí Tottenham,và sau 3 năm cùng CLB đạt nhìu thành công(thành tich:1cupUEFA,1 C1,2 năm vô địch ngoại hạng liên tiếp,1 cúp FA,1 siêu cúp nước Anh,1 siêu cúp CLB thế giới)với các cầu thủ trẻ tuổi ko quá 27 đã ko còn thiết tha với mình.Vì vậy mình đã ko gia hạn hợp đồng với CLB và mình trở thành HLV tự do.Sau 1 năm ngồi xem các đội thi đấu thì mình đc MU mời về quản lí mặc dù chỉ số ko cao(toàn 10 và 11 thôi).Sau 2 năm cùng MU chinh phục nhiều cúp nứoc Anh vầ thế giới thì cũng như với CLB trước mình lại ra đi.Và sau đó chi nửa mùa giải thì Arsenal lại mời về tiếp.Sau 2 năm mình lại ra đi.
    Trong thời kì làm HLV tự do thì cũng có nhiều CLB mời làm HLV nhưng chán với cấp CLB nên mình chuyển sang cấp quốc gia với việc đưa Urugoay vô địch World Cup.
    Sau đó thì vì thi Đại Học nên ko còn chơi FM nữa.
    Các anh em trong iễn đàn đã có ai như mình thử ra đi để tìm 1 CLB khác chưa?Hãy thử 1 lần để thay đổi không khí nha các bạn.

Tất nhiên là rồi, nhưng mình hay newgame bằng cách chọn là "thất nghiệp" như vậy thì ta sẽ cầm các đội nhỏ trước rồi mới đến đội lớn

Trích dẫn Gửi bởi ronaldo93
    Tất nhiên là rồi, nhưng mình hay newgame bằng cách chọn là "thất nghiệp" như vậy thì ta sẽ cầm các đội nhỏ trước rồi mới đến đội lớn
    Cái này thì mình chưa thử.Ko biết chờ có công việc có lâu ko?Mình cũng thích kiểu này lắm.tối về phải thử mới đc.
    Thanhk nha!

uh`m , mình thì ko đc oai hùng như hawk , co lần mình cầm valencia kém quá bị sacked , dc vài tháng thì qua cầm bilbao ,ở đó cũng đc 2 năm rồi :a31: , ko bít có gia hạn ko , bilbao mình vừa đc dự champion league CDV ghiền quá tròi

uh`m , mình thì ko đc oai hùng như hawk , co lần mình cầm valencia kém quá bị sacked , dc vài tháng thì qua cầm bilbao ,ở đó cũng đc 2 năm rồi :a31: , ko bít có gia hạn ko , bilbao mình vừa đc dự champion league CDV ghiền quá tròi

có lần new game chọn HLV tự do nhưng lấy quốc tịch VN nên cuối cùng chẳng thằng nào chịu mời

có lần new game chọn HLV tự do nhưng lấy quốc tịch VN nên cuối cùng chẳng thằng nào chịu mời

Ở bản mình chỉ cầm 2 đội đó là Arsenal -Tình yêu vô bờ bến! 4 lần new game cả 4 lần chọn Arsenal chỉ có Arsenal mới tạo cảm hứng được cho mình. ManC vì có nhiều tiền quá nên cầm thử sau 2 mùa cầm quân vô địch EPL 2 lần, 1 FA, 1 CL, 1 C1. Chuẩn bị chơi mùa thứ 3 thì máy hỏng format máy coi như bỏ luôn. Nản

Ở bản mình chỉ cầm 2 đội đó là Arsenal -Tình yêu vô bờ bến! 4 lần new game cả 4 lần chọn Arsenal chỉ có Arsenal mới tạo cảm hứng được cho mình. ManC vì có nhiều tiền quá nên cầm thử sau 2 mùa cầm quân vô địch EPL 2 lần, 1 FA, 1 CL, 1 C1. Chuẩn bị chơi mùa thứ 3 thì máy hỏng format máy coi như bỏ luôn. Nản

Ôi Trời ơi! tưởng chuyện gì, kể từ khi chơi FM tui đã chơi như vậy rùi, 4 năm chứ chẳng ít
    Chuyện chuyển huấn luyện từ đội này sang đội khác như cơm bữa, thậm chí new game -->bị sa thải --->huấn luyện đội khác --->bị sa thải --->huấn luyện đội khác ---> 3, 4 lần mới thành công được
    Còn cách khác nữa : new game : huấn luyện đội bé tí (cỡ hạng 2,3 Anh, Spain, Italy, thậm chí nghiệp dư) --> khi thành công sẽ có đội lớn hơn mời về làm HLV, từ từ cũng leo lên ghế Alex ngồi

Tuy nhiên mấy dạng này chơi hơi bị mất thời gian đó & kiên nhẫn nữa. Điều được là bạn trải nghiệm nhiều thú vị như ngoài đời, nóng máu nhất là lúc bị sa thải

new game mà chọn tự do thì hơi mệt đó bạn, vì chờ lâu + nộp đơn khắp nơi mới có đội mời về, giống như lúc bị sa thải ấy, phải nộp tùm lum mới kiếm được việc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối