Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Đội 1 của bạn có bao nhiêu cầu thủ?

Một trong những vấn đề quan trong trong fm đó là morale của cầu thủ thường thì cái này phụ thuộc vào phong độ của đội bóng , cầu thủ và cầu thủ đó có được ra sân thường xuyên không .1 đội bóng ra sân chỉ có 11 cầu thủ cộng thêm 3 thay người nữa như vậy là còn hơn chục cầu thủ nữa thường xuyên ngồi gế dự bị thậm chí là không đc đăng ký suốt ngày tập chay và đá cho đội dự bị .

Thường có lẽ chúng ta chỉ sử dụng 12 đến 14 cầu thủ cho đội hình chính thay phiên nhau đá (đấy là không nói đến có bác lúc nào cũng chỉ ra sân với 11 cầu thủ nếu không có chuyện j ) còn những cầu thủ khác chỉ để dùng trong những trận đấu cup không quan trọng vào những khi cầu thủ chính bị chấn thương khi đó morake của các cầu thủ này luôn chỉ ở mức good thầm chí xuống poor là bình thương .

Mình thường sử dụng 1 đội hình gồm 3 thủ môn 4 trung vệ 3 hậu về cánh
    (1 người có thể đá đc 2 cánh ) cộng thể đá đc cả vị trí hậu vệ cánh và trung vệ .Hang tiên vệ cũng như thế gồm 8 người tất cả còn hàng tiền đạo thì chỉ 4 người .Đo mình thường sử dụng đội hình 4-4-2 nên sẽ có 2 thủ 3 hậu về 3 tiền vệ và 1 tiền đạo rất ít khi sử dụng mặc dù trình đọ của họ so với những cầu thủ đá chính không kém là bao.Những cầu thủ thường morale xuống thấp nên khi mình cần dùng hiều quả chẳng đáng là bao nhưng mà khi có khủng khoàn chấn thương không có những cầu thủ này thì cũng toi

Vậy các bạn thường sử dụng bao nhiêu cầu thủ cho đội hình 1?và sử dụng như thế nào? ( hi lần dầu post bài các bác chém em nhẹ thôi nhá )

Đội 1 lúc nào cũng đăng ký 23 cầu thủ nếu trên đuổi xuống đội dự bị . Trong đó có ít nhất 5 cầu thủ trẻ . Nếu đội bạn sử dụng tầm 14-15 cầu thủ là một sai lầm lớn . Đến lúc đá nật độ dày bạn mới thấy được tác hại của nó

Nếu như đội mạnh mình sẽ sử dụng max là 23 bao gồm 3 thủ môn và 20 cầu thủ thay thế vị trí cho nhau trong từng vị trí của đội hình.

Nếu đội yếu thì sẽ là 25 bao gồm thêm 2 cầu thủ bọc lót cho những vị trí mỏng và dễ chấn thương.

Trích dẫn Gửi bởi [FM]al0n3.star
    Đội 1 lúc nào cũng đăng ký 23 cầu thủ nếu trên đuổi xuống đội dự bị . Trong đó có ít nhất 5 cầu thủ trẻ . Nếu đội bạn sử dụng tầm 14-15 cầu thủ là một sai lầm lớn . Đến lúc đá nật độ dày bạn mới thấy được tác hại của nó
    Ko ye mình là 14-15 cầu thủ thường xuyên ra sân ý có nghĩa là có 3-4 cầu thủ phục vụ cho chính sách xoay vòng và tường chiền thuật mà mình áp dụng còn lại ngồi chơi hết

Mình thì thường dự phòng mỗi vị trí thêm một cầu thủ nữa, mỗi cầu thủ đá một trận xoay vòng thôi,còn thủ môn thứ 3 thì rất ít khi mình cho sử dụng. Tiền đạo thì thường chỉ chơi 3 người thôi vì cần sự ổn định và ăn ý nhau khi đá. Nhưng nói thật là cũng chẳng biết thế nào là hợp lý đâu bạn ạ, tuỳ thôi.

Trích dẫn Gửi bởi quydo
    Ko ye mình là 14-15 cầu thủ thường xuyên ra sân ý có nghĩa là có 3-4 cầu thủ phục vụ cho chính sách xoay vòng và tường chiền thuật mà mình áp dụng còn lại ngồi chơi hết
    Hì triết lý bóng đá của mình là có ~ 22 cầu thủ trong đội hình chính và 22 cầu thủ sẽ thay thế 11 vị trí cho nhau trong xuyên suốt mùa giải.

Nói đơn giản là sẽ có 2GK, 2 cầu thủ đá DR, 2 cầu thủ DL, 4 cầu thủ DC, 2MR, 2ML, 4MC, 4FC,...

Vì vậy khi đá xuyên suốt mùa giải mình thưởng hay thay đổi vị trí liên tục để đảm bảo các 22 cầu thủ trong đội hình chính được cọ xát.

Nếu như một vị trí bị chấn thương dài hạn và khuyết đi mình sẽ cử một thành viên dự bị đá vị trí đó tốt nhất, hay mua cầu thủ dự phòng nhằm lấp vào vòng bánh răng bị khuyết đó

Cái này ngoài đời cũng áp dụng mà chắc bạn cũng biết gọi là chính sách xoay vòng cầu thủ. Vì vậy trường hợp này mình không có khái niệm 14, 15 cầu thủ thường xuyên ra sân

Tuy vậy chính sách này có lẽ chỉ áp dụng dc cho đội mạnh ( MU, Liver,... ) Đội yếu thì có lẽ không có tiềm lực!

Đó là cách sử dụng cầu thủ đội 1 của mình khi chơi MU

tầm 24- 27 cầu thủ, gần 1 nửa là các anh trẻ tuổi tiềm năng, đá đan xen với các anh già

Trích dẫn Gửi bởi quydo
    Bác này không tính đến lúc mấy thằng kia nó chấn thương hay sao nhỉ!

mình dưới 30 ( cả bọn trẻ chơi ở đội 1 lẫn đội B ) cái chính là xoay vòng cầu thủ hợp lý thôi

25-28, vì thế nào chả có người chấn thương, lúc đầy đủ thì lại đưa 1 ít xuống reserve đá !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 05:06 PM
  2. Bạn đã bao nhiêu tuổi, bạn đã chơi FM bao lâu?
    Bởi bentremegumi trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 67
    Bài viết cuối: 10-03-2011, 11:34 AM
  3. Bạn dành dụm được bao nhiêu tiền ?
    Bởi tmmxuantruong trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-25-2011, 02:42 PM
  4. Tết này bạn được lì xì bao nhiêu?
    Bởi seochoikiemgao trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 37
    Bài viết cuối: 03-23-2011, 09:00 AM
  5. 1 máy có thể gắn tối đa bao nhiêu ổ cứng ????
    Bởi nuhoang trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-19-2007, 02:13 PM