Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

[Team Guide] Bà đầm già thành Turin - Juventus

Anh em nào là FAN của bà đầm già ( hoặc không phải) hãy vào thảo luận về cách chơi JUVENTUS nào
    Giới thiệu qua về lịch sử CLB
    Lịch sử của Juventus song hành một cách kỳ lạ với đội tuyển Italia nói riêng và nền bóng đá Italia nói chung. Bởi lẽ ở đất nươc hình chiếc ủng này ít có CLB nào có ảnh hưởng lớn lao và để lại nhiều dấu ấn đến thế trong bề dày lịch sử của nền bóng đá đất nước. Và hơn bao giờ hết, đó là đội bóng của vinh quang, nơi sinh ra những thiên tài bóng đá của Italia và thế giới.
    Trong suốt hơn 100 năm qua cái tên Juventus đã có ý nghĩa thật lớn lao với biết bao nhiêu người. Đối với những cổ động viên trên thế giới thì Juve là hình ảnh, là giá trị đích thực nhất của bóng đá Italia và châu lục. Với gia đình Agnelli mà tiền từ hãng xe FIAT đổ vào CLB thì đấy là một tủ kính trưng bầy hào nhoáng mỗi năm một nhiều thêm những chiến công hào hùng.

Và đây là đội hình của JUVENTUS
    Vị trí thủ môn
    1. Buffon 13. Manninger 12. Chimenti
    Vị trí hậu vệ
    14. Andrade 3. Chiellini 29. De Ceglie 21. Grygera 15. Knezevic 33. Legrottaglie
    4. Mellberg Olof 28. Molinaro 5. Zebina
    vị trí tiền vệ
    16. Camoranesi 27. Ekdal Albin 20.Giovinco 32. Marchionni 19. Marchisio 11. Nedved
    18. Poulsen 7. Salihamidzic 22. Sissoko 30. Cardoso 6. Zanetti
    vị trí tiền đạo
    8. Amauri 10. Del Piero 9. Iaquinta 17. Trezeguet
    các bạn khi bắt tay vào công việc HL bà đầm già các bác tiến hành ra sao ? Điểm mạnh điểm yếu của JUven.. là j???
    Đây là cách chơi của tôi:
    Khi vào HL tiền chuyển nhượng cos khoảng 20m USD. Đầu tiên tôi set đội hình như sau?

Do vậy việc cấp thiết là phải đưa về những tiền vệ tấn công đẳng cấp : và
    đây là việc mua bán cầu thủ của tôi cả mùa đông và mùa hè
    Kết quả đến giờ là rất tốt .
    Còn mọi người sẽ chơi ra sao ???? hãy đưa ra những ý kiến đóng góp những phát biểu của mình đi nào hỡi những HLV tài năng.

Đá Juve mà bạn cho Del Piero ngồi ngoài + Bán Camoranesi thì có vẻ không thực tế lắm vì Del Piero vẫn còn dùng tốt 1 mùa, Camoranesi cũng ít nhất 2 mùa, vẫn là hàng khủng, tại sao phải đem Kroos về trong khi đã có Giovinco ? Và nếu theo phong cách của Juve thì bà đầm già không bao giờ bán cùng lúc các trụ cột như vậy và chi ra 1 số tiền khổng lồ chỉ đề đưa về cầu thủ trẻ như Kun và Kroos .

Theo mình đá Juve nếu không ham hố shopping thì chỉ cần mua thêm 1 tiền vệ phải dự bị cho Camoranesi ( dễ inj ), 1 tiền vệ trái thay thế cho Nedved sau 1-2 mùa . Mùa 2 thì có thêm Cristico hàng khủng về , khỏi lo khâu phòng ngự .

Đúng như bạn nói Juve mùa này thiếu 1 tiền vệ có thể làm chủ khu vực trung tuyến và 1 hậu vệ ngon để đá cặp với Chiellini khi mà Legrotaglie chấn thương.Mình vừa vào game là bán ngay Iaquinta và Amauri(bán cho thằng Man C được giá lém gần 40m bảng).Sau đó bán tiếp poulsen,C Zanetti, Zebina, Andrade, Melbelf,Salihamizic,Molinaro...Mình chỉ giữ lại Buffon, Chiellini,Legrottaglie,De Ceglie,Grygera,Sissoko,Marchisio,Camoranesi,Del Piero,Giovinco,Trez.Với số cầu thủ bán đi mình đi mình có hơn 100m bảng->mua Balotelli,Mata,Veloso,gerard pique,Monzon của Boca đang cho real betis mượn,gọi lại Crisito đang cho Genoa mượn,mua david santon của inter->có được bộ khung tạm ổn để đá các mặt trận.Còn dư khoảng 60m thì để dành cho chuyển nhượng mùa đông dự định nếu tuyến tiền vệ có chấn thương thì sẽ thịt 1 vụ khủng để dàn xếp.Còn lại thì mua những tài năng trẻ như Camacho, Bojan, paloschi để đầu tư cho tương lai nhằm thay Del Piero, Nedved, Trez đã quá già.Sau đó còn phải kiếm cầu thủ trẻ dự bị cho Buffon dần là vừa.

Camoranesi mà bán thì không hiểu bạn nghĩ gì? Đó là một cầu thủ xuất sắc của Juve, trong đội hình của mình Camoranesi đá được thêm tới mùa 2011 đó, năm đầu tiên mình mua về Sakho, Saivet, còn lại mấy thằng hậu vệ lởm bán hết, tiền vệ chỉ còn Sissoko, poulsen. Năm thứ 2 mình mới mua Matias mà cũng chỉ mất có 15m thôi đâu có đắt như bạn mua đâu? còn Aguero mất 76m, thêm Sunny và Veloso như vậy đội hình quá chuẩn rùi khỏi phải mua thằng nào nữa (vì có Cristito và Giovinco về) mà chỉ bổ sung thêm mấy thằng trẻ để đào tạo thôi. Còn những công thần như Nedved hay Alex không bao giờ bán kể cả không đá được nữa vì đó là một phần của Juve!
    Phong cách của Juve là không mua nhiều, mua bừa bãi chứ đâu có như bạn năm đầu tiên bán hết xong mua cả đống về!

Trích dẫn Gửi bởi SuperFM
    Đá Juve mà bạn cho Del Piero ngồi ngoài + Bán Camoranesi thì có vẻ không thực tế lắm vì Del Piero vẫn còn dùng tốt 1 mùa, Camoranesi cũng ít nhất 2 mùa, vẫn là hàng khủng, tại sao phải đem Kroos về trong khi đã có Giovinco ? Và nếu theo phong cách của Juve thì bà đầm già không bao giờ bán cùng lúc các trụ cột như vậy và chi ra 1 số tiền khổng lồ chỉ đề đưa về cầu thủ trẻ như Kun và Kroos .

Theo mình đá Juve nếu không ham hố shopping thì chỉ cần mua thêm 1 tiền vệ phải dự bị cho Camoranesi ( dễ inj ), 1 tiền vệ trái thay thế cho Nedved sau 1-2 mùa . Mùa 2 thì có thêm Cristico hàng khủng về , khỏi lo khâu phòng ngự .
    Tớ đá đội hình như vậy Camoranesi sẽ ko thich hợp với vị trí đó đưa Kun về thay thế là hợp lý cho cả hiện tại và tương lai. Kroos một tiền vệ tấn công một playmaker ( đội hình sử dụng Playmaker) như vậy là đáp ứng được yêu cầu ko??

Del Piero mình vẫn sử dụng thường xuyên . Amuri đá rất tốt ở vị trí 1 St như vậy . đội hình mình có 2 St thực thụ thôi.
    Mình sử dụng Giovinco ở cánh trái AMC. Do trấn thương 6 tháng nên phải đưa về matias Fe... để thay thế . => phải bán Camoranesi lấy tiền mua Matias....
    Khoản tiền khổng lồ chi ra nhưng rất hiệu quả và sẽ là nhuẽng nhân tố quan trọng cho tương lai

MÌnh chơi ko save/load. 100%. và sử dụng 1 đội hình

Trích dẫn Gửi bởi 0922800922
    Camoranesi mà bán thì không hiểu bạn nghĩ gì? Đó là một cầu thủ xuất sắc của Juve, trong đội hình của mình Camoranesi đá được thêm tới mùa 2011 đó, năm đầu tiên mình mua về Sakho, Saivet, còn lại mấy thằng hậu vệ lởm bán hết, tiền vệ chỉ còn Sissoko, poulsen. Năm thứ 2 mình mới mua Matias mà cũng chỉ mất có 15m thôi đâu có đắt như bạn mua đâu? còn Aguero mất 76m, thêm Sunny và Veloso như vậy đội hình quá chuẩn rùi khỏi phải mua thằng nào nữa (vì có Cristito và Giovinco về) mà chỉ bổ sung thêm mấy thằng trẻ để đào tạo thôi. Còn những công thần như Nedved hay Alex không bao giờ bán kể cả không đá được nữa vì đó là một phần của Juve!
    !
    Camoranesi đá tốt nhưng ko thick hợp trong sơ đồ chiến thuật của mình . OK Tớ giữ nguyên bộ khung của Juven đó . mua thêm có 3 thằng . Đá 1 ST bán bớt St là hợp lý rồi phải ko bạn. KO nên để lãng phí. Mình mua Matias do thế bí thôi Giovinco trấn thương 6 tháng . ko mua ai đá.

Phong cách của Juve là không mua nhiều, mua bừa bãi chứ đâu có như bạn năm đầu tiên bán hết xong mua cả đống về
    mình mua vậy bạn cho là bừa bãi sao? bán như vậy ko hợp lý sao? những cầu thủ đã 32 tuổi như Camoranesi bán được như vậy là good rồi . Ko nên bảo thủ bạn ơi . Tất cả vì thành tích CLB trên tất cả mặt trận . Ko ngoại trừ cả làm giàu cho CLB

Bạn bán Camoranesi để mua Matias nghe không hợp lý lắm
    Camoranesi đã được thử nghiệm ở vị trí AMC-right . Đá không hiệu quả . Quy luật của cuộc sống nếu không thể thích nghi ắt sẽ bị đào thải . Dù sao Camo... cũng đã 32>>> tuổi .

hãy thay đổi đội hình với những cầu thủ bạn đang có
    Tớ là 1 HLV bảo thủ . Se xây dựng các cầu thủ theo đội hình của mình đã xây dựng và theo đuổi chứ không thể dùng đội hình theo cầu thủ mình có .

nhưng đội hình bạn đã thấy các cầu thủ trẻ làm cầu thủ trụ cột rồi : Giovinco, Matias, Kroos, Kun...
    cầu thủ trẻ vẫn là những nhân tố quan trọng của đội bóng được . Kể ra cũng nhiều nhiều đó bạn.

Mình thích dùng cặp giovinco-Balotelli với giovinco là amc hỗ trợ cho balotelli hơn trong đội hình 4-2-3-1 chứ ko khoái kroos lém, bản chất của juve là italia cơ mà.Khoái cầu thủ nội địa cơ.Ngoài ra bỏ tiền mua paloschi của milan khoảng 5m đem về luyện 2 năm là có 1 tiền đạo ngon với tốc độ ko kém Kun chút nào đâu(tuy dứt điểm kém chút đỉnh khoảng 16 thui)

Tóm lại thế này thôi, Juve thích mua ít, HLV ko thích mua ít,Juve của Ý, HLV ko phải người Ý,ko bắt HLV phải thực hiện đúng theo CLB ngoài đời được, quan trọng là hiệu quả thôi

Đúng là hiệu quả quan trọng nhất, nhưng mà chúng ta chơi FM là do muốn quản lí đội bóng mình thích và tiếp tục những truyền thống của đội bóng đồng thời đem lại những thành công cho đội bóng->mua cầu thủ chất lượng,phù hợp chiến thuật, đào tạo tài năng trẻ, linh hoạt trong quản lí->thành công.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Team Guide] Manchester United
    Bởi nuhoang trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 11-27-2015, 07:20 PM
  2. [Team Guide] Sunderland
    Bởi pasato trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-27-2009, 05:26 PM
  3. Valencia Team Guide
    Bởi dung@123 trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009