Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Không xin được việc làm?

Bây giờ mới phát hiện ra điều kỳ lạ này

Nếu new game và bắt đầu bằng "Thất nghiệp" thì sau khoảng 8 tháng đến 1 năm là xin được dẫn dắt một CLB hạng hai.

Nhưng nếu New game mà dẫn dắt đội tuyển Việt Nam thì không làm sao xin được dẫn dắt CLB, cho dù nó hạng hai đi nữa.

Tui chơi đến tận năm 2014 rồi, dẫn đội tuyển VN vô địch Asean Cup ( save load 2 lần ), đứng thứ 4 giải Confederations và lọt vào vòng chung kết World Cup. Vậy mà đến CLB cỡ như Blackpool nó cũng từ chối đơn xin việc. Bực ghê

bạn có thể cho mình cái tac và một số chiến thụât làm sao bạn chơi vn được thế không?

Đang là hlv cho clb mà xin cầm đội tuyển thì dễ còn nếu bạn đang là hlv cho tuyển mà xin làm cho clb e rằng khó, có lẽ bởi clb sợ không đảm bảo công việc khi dẫn dắt cả 2 đội cùng lúc

Trích dẫn Gửi bởi hungicp
    Bây giờ mới phát hiện ra điều kỳ lạ này

Nếu new game và bắt đầu bằng "Thất nghiệp" thì sau khoảng 8 tháng đến 1 năm là xin được dẫn dắt một CLB hạng hai.

Nhưng nếu New game mà dẫn dắt đội tuyển Việt Nam thì không làm sao xin được dẫn dắt CLB, cho dù nó hạng hai đi nữa.

Tui chơi đến tận năm 2014 rồi, dẫn đội tuyển VN vô địch Asean Cup ( save load 2 lần ), đứng thứ 4 giải Confederations và lọt vào vòng chung kết World Cup. Vậy mà đến CLB cỡ như Blackpool nó cũng từ chối đơn xin việc. Bực ghê
    CLB hạng bét thì còn chấp nhận bạn được, chứ Blackpool đang chơi ở giải hạng nhất Anh mà thành tích như thế thì ai chấp nhận
    1)Chơi thêm vài năm nữa thì nó sẽ nhận thôi
    2)Việt Nam vô địch WC thì sẽ có chuyện lạ xảy ra, bỗng chốc sẽ đắt giá lạ thường
    Tôi chơi đến năm 2020 rồi, tuyển được vài thằng PA 16x 17x mới chỉ vào được vòng tứ kết mà còn chưa xin được nữa là

chơi tới năm 04 mà vào tới ck wc , vô địch Asean

khiếp thế

Trích dẫn Gửi bởi mrspecial
    Đang là hlv cho clb mà xin cầm đội tuyển thì dễ còn nếu bạn đang là hlv cho tuyển mà xin làm cho clb e rằng khó, có lẽ bởi clb sợ không đảm bảo công việc khi dẫn dắt cả 2 đội cùng lúc
    Tất nhiên cái này đúng ở ngoài đời, nhưng trong game nó khác mà. Nếu new game mà không chọn dẫn dắt đội nào thì sau khoảng 1 năm sẽ xin được việc (random) có thể ở Pháp hoặc Đức, hên thì Anh, Ý, TBN (Tui chọn 5 giải).

Vì nghĩ vẫn giống như lần trước nên mới chọn đội tuyển. Nếu cầm CLB thì không xin được làm Manager cho VN.

@ HH: vòng chung kết WC thì 2014 mới đá, giờ tui mới bắt đầu vào năm 2014 mà.

@ haythatdo: Cầm đội tuyển VN, không dùng soft, nếu muốn thắng là một điều không đơn giản. Vì cầu thủ VN quá yếu và rất hay bị chấn thương, nên không thể sử dụng 1, 2 tactics được, mà phải thay đổi liên tục từng trận đấu một. Tui kỳ cạch, tính toán mãi mới vào được đến bán kết Asean Cup thì thua Úc 2-3. Tức quá save load để vô địch

Cầm CLB càng dễ xin làm HLV cho tuyển, nhất lại là VN Mà muốn cần VN thì lúc tạo profile nhớ chọn thêm cái quốc tịch VN sẽ dễ hơn

Tớ thì lúc nào cũng Quốc tich Việt Nam hết á

Vấn đề này tớ chưa tìm hiểu. Nếu cầm CLB trước rồi xin làm HLV đội tuyển VN thì vào đâu để nộp đơn? Cho dù có load all vietnamese thì khi vào đội tuyển cũng không có phần apply job để mà xin.

Mrspecial có thể chỉ rõ hơn không? (không chỉ cách add manager nhé )

Ko add manager thì chỉ chờ khi nào HLV đương nhiệm của VN từ chức thì mới xin vô đc thôi
    Mà thấy mấy lần chọn quốc tịch VN thì vừa vô tuyển VN cũng chưa có HLV đâu Sau này mới bổ nhiệm bác Hải "Lơ" mà
    Mà dù gì thì mình cũng muốn đưa bóng đá nước nhà đi lên ===> động cơ tốt ===> cứ add manager vô tuyển VN xong cho retire rồi mình lại apply vô

Trích dẫn Gửi bởi mrspecial
    Ko add manager thì chỉ chờ khi nào HLV đương nhiệm của VN từ chức thì mới xin vô đc thôi
    Mà thấy mấy lần chọn quốc tịch VN thì vừa vô tuyển VN cũng chưa có HLV đâu Sau này mới bổ nhiệm bác Hải "Lơ" mà
    Mà dù gì thì mình cũng muốn đưa bóng đá nước nhà đi lên ===> động cơ tốt ===> cứ add manager vô tuyển VN xong cho retire rồi mình lại apply vô
    Nhớ là trong FM có điều khoản là nếu ko đủ 10 cầu thủ chơi ở giải mình chọn thì ko làm manager được cơ mà nhri

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối