Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

SerieA khó ghi bàn ???

Hiện tôi đang chơi FM online với bạn. Tôi chơi CLB Inter Milan ở mùa giải đầu tiên.Hàng công toàn xài hàng khủng như: Ibra,Balotelli,Jovetic,Obinna,Adriano,Vucinic,Hulk .Hàng tiền vệ có : Di Maria,Mancini, Quaresma,Maxwell,De Rossi,Aquilani,Montolivo,Muntari,Hugo Viana.
    Hậu vệ có: Mexes,Zapata,Samuel,Maicon,Eboue,marcelo.

Đội hình khủng là vậy nhưng không hiểu sao chơi chiến thuật 4-4-2 lại ghi bàn kém như vậy.Đã qua nửa mùa giải mà ghi được có trung bình 1 bán /1 trận.Thật không thể hiểu nổi.
    Ai có tact gì tấn công ghi bàn nhiều thì post lên để tớ thử nghiệm được không....

Hj hj bạn nj cũng giống mình nhưng mình chơi Liverpool tếu nhất của mình là khi koi Full trận đấu thì chỉ ghi dc tối đá từ 1->2 bàn đa số 1 bàn còn koi những tình huống nguy hiểm........thì ghi bàn dc nhiều hơn có trận ăn 7-1 sân khách sân nhà koi full thì ăn 1-0....mình koi 3d

Trích dẫn Gửi bởi CyberPTT
    Hiện tôi đang chơi FM online với bạn. Tôi chơi CLB Inter Milan ở mùa giải đầu tiên.Hàng công toàn xài hàng khủng như: Ibra,Balotelli,Jovetic,Obinna,Adriano,Vucinic,Hulk .Hàng tiền vệ có : Di Maria,Mancini, Quaresma,Maxwell,De Rossi,Aquilani,Montolivo,Muntari,Hugo Viana.
    Hậu vệ có: Mexes,Zapata,Samuel,Maicon,Eboue,marcelo.

Đội hình khủng là vậy nhưng không hiểu sao chơi chiến thuật 4-4-2 lại ghi bàn kém như vậy.Đã qua nửa mùa giải mà ghi được có trung bình 1 bán /1 trận.Thật không thể hiểu nổi.
    Ai có tact gì tấn công ghi bàn nhiều thì post lên để tớ thử nghiệm được không....
    Có lẽ do tactic của bạn chưa phù hợp /

Mình cũng chơi Serie A nhưng mùa đầu tiên đá 4-4-2 ghi bàn khá nhiều, 38 trận ghi được hơn 100 bàn. Tuy nhiên, những mùa sau số bàn thắng càng lúc càng ít, có vẻ AI của máy khá tốt, đổi chiến thuật để khắc chế mình tốt hơn

Bạn thử tham khảo những bài viết tiếng Anh hoặc đã được dịch sang tiếng Việt phần tactic để hiểu thêm cách chỉnh vị trí cho từng dạng cầu thủ, kết quả có thể sẽ tốt hơn /

bạn có tactics nào ghi nhiều bàn không post lên mạng cho mình xem với ??

Mỗi trận 1 bàn mà nửa mùa giải không thủng bàn nào thì... .

Bạn nên xem lại hệ thống tactics và coachs huấn luyện về Att và Shooting . Không phải cứ mua hàng khủng về là trận nào cũng ghi bàn ầm ầm đâu bạn /.

Trích dẫn Gửi bởi CyberPTT
    bạn có tactics nào ghi nhiều bàn không post lên mạng cho mình xem với ??
    Thực sự mình đang thử nghiệm khá nhiều tactic, ban đầu vào lôi nguyên cái tactic từ FM2008 qua là 4132 (4DF, 1DMC, 3AMC, 2ST) nhưng kết quả không được tốt, đổi về lại 442 cổ điển thấy đá cân bằng hơn nên cũng ráng đá hết mùa, kết quả khá khả quan như mình đã nói ở trên.

Sang mùa thứ 2 đá 442 tiếp thì lại thấy kết quả không tốt lắm, thắng khó khăn và ghi ít bàn nên điều chỉnh liên tục từ 41212 Diamond đến 4231 (4DF, 2MC, 3AMC, 1ST) rồi chỉnh sang 42121 (4DF, 2DMC, 1MC, 2Wings, 1 ST) rồi quay sang 4231 (4DF, 2DMC, 3AMC, 1ST) nhưng không cái nào vừa ý vì tuy vẫn thắng nhưng số bàn thắng không nhiều, thường chỉ thắng cách biệt 1-2 bàn trong khi mình rất muốn tạo được tactic ghi trung bình khoảng 3 bàn.

Trong tất cả những tactic nói trên, mình thấy 41212 Diamond thủ khá tốt, tập trung cầu thủ nhiều ở trục trung tâm nên đội nào thích đá trung lộ nên dùng còn nếu đối thủ cũng đánh trung lộ gặp tactic này xác định đi sớm (có điều máy khá khôn, đổi tac liên tục, nhiều khi gần hết giờ mà máy đang bị thua là máy chơi 4-2-4 hoài à).

Tactic 4231 (4DF, 2MC, 3AMC, 1ST) là tac có khả năng tấn công rất tốt, phần còn lại ghi được nhiều bàn hay không phụ thuộc vào các cầu thủ của bạn và sự may mắn của từng trận. Ngoài ra, nhớ nghiên cứu set vị trí 1 chút.

Tactic 42121 (4DF, 2DMC, 1MC, 2Wings, 1ST) cũng là 1 tactic thủ và phản công từ 2 cánh tốt. Bạn thử set cho mình 1 tactic dựa trên các cầu thủ bạn đang có, đôi khi bạn sẽ thấy hiệu quả rất bất ngờ đấy ^_^

Hiện tại mình chưa vừa ý với tactic nào cả, nếu tạo được 1 cái tương đối thì mình sẽ gửi lên để các bạn tham khảo, đánh giá và góp ý với mình.

Em đang cầm Milan, chơi 4-3-1-2. Sơ đồ như sau:
    Dida
    Bonera Sakho Nesta Zambrotta
    Obertan Diego Ronaldinho
    Kaka
    Pato Borriello

Em thấy chơi ghi bàn cũng ko đến nỗi tệ. Hiện số trận thắng là 75%, hiệu số sau 26 trận là +39. Ku Borriello mà thỉnh thoảng trong trận động viên nó là ghi bàn rất hăng. Pato cũng thế :a31:

Có 1 sự thật trong FM là nên lưu tâm nhiều hơn vào các pha bóng chết Phạt góc mang lại tầm 20 bàn/ mùa, chưa kể đá phạt trực tiếp. Cứ thế mà tính thì có kha khá bàn thắng, đôi khi là quyết định cả trận đấu. Vì vậy nên cố gắng đầu tư vào 1 thằng có chỉ số đá phạt cao.
    Ko biết mọi ng thế nào chứ riêng tôi thấy sd 4-4-2 rất khó Ít bàn thắng nhưng lại hạn chế bàn thua, rơi vào tình trạng giống bạn kia. Thử thay đổi sang 4-2-3-1 xem, sẽ có tác dụng lớn hơn.

seria có lối đá rắn nên mọi thứ cũng hơi khó, với lại bản số 9 bây giờ chơi khó ăn cách biệt quá, nên nhìu lúc cũng bực mình

Bóng chết ở FM9 đúng là nên quan tâm, tiền đạo ở 09 toàn ngu đần dốt nát, sút mãi ko vào, nguợc lại đánh đầu vẫn vào kha khá, sút phạt sút xa thì thôi rồi, vào như điên, bây h JM đá 5 bàn thì 1 bàn của hậu vệ, 1 bàn cuả tiền đạo còn 3 bàn do bọn tìên vệ sút xa với sút phạt vào, cố mà khai thác thôi, cứ mua mấy thằng longshot 20 về cho đá có khi lại vào liên tục

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. 4-3-3 SerieA
    Bởi nguyentuanvugc trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 04-22-2011, 04:42 PM
  2. Câu chuyện 4 anh chị em ở SerieA
    Bởi viengiaoduc trong diễn đàn FM Stories...FM 2009
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-31-2010, 02:17 PM
  3. new SerieA, moi cac cao thu
    Bởi havinanetco trong diễn đàn Football Manager Online